ผู้เขียน หัวข้อ: แล้วก็โดนจนได้ 121 กม./ชม ด่วนวงแหวน บางพลี-สุขสวัสดิ์  (อ่าน 14059 ครั้ง)

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
นี่เค้าจ้างตากล้องมืออาชีพมาดักถ่ายป่าวครับ รูปออกมาเทพคอดๆๆๆ...หน้าชัดหลังละลาย...แสงสีนี่ใช่เลย อย่างกับทำโพสโปรเซสมา  ;D

ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
นี่เค้าจ้างตากล้องมืออาชีพมาดักถ่ายป่าวครับ รูปออกมาเทพคอดๆๆๆ...หน้าชัดหลังละลาย...แสงสีนี่ใช่เลย อย่างกับทำโพสโปรเซสมา  ;D

แบบว่าไม่ต้องหาตากล้อง นั่งรถไปอีกคันถ่ายให้

แต่เกินมาแค่ 1 กม/ชม. พี่แก่นี้ยิงได้เที่ยงจริงเปล่าหว่า  :(

popdemonic

• บุคคลทั่วไป

โดนหลายรอบแล้วครับ ไม่แคร์สื่อแล้วครับซัดกระหน่ำอย่างเดียว ลองดูเวลาที่โดนยิง ช่วงเช้าๆยังไม่รอดเลยครับ

ปกติผมระวังกล้องมากๆอยู่แล้ว ยัง งง ว่าโดนได้อย่างไร แสดงว่ามีแอบจุดอื่นอีกแน่ๆนอกจากจุดประจำที่ผมเคยโดน

ออฟไลน์ mitr

• Jr. Member
  • **
ขอถามเพื่อน ๆ นิดนึงครับ
คนที่ไปเสียค่าปรับแล้วจะโดนยึดใบขับขี่หรือเปล่าครับ
พอดี นึกเรื่องของตัวเองได้ว่า เคยโดนจับขับเกินความเร็วกฏหมายกำหนด
แต่มันหลายปีมาแล้วครับ โดนจับตรงเข้าด่านเก็บเงินเลยครับ
แล้วตำรวจก็ยึดใบขับขี่ไป แล้วให้ไปเสียค่าปรับที่ส.น. ทางด่วน2
จ่ายค่าปรับเสร็จ  จ่าบอกต้องยึดใบขับขี่ 15 วัน ผมก็งงครับ
แต่ก็ไม่รู้จะทำยังไง 
   เลยสงสัยว่าถ้าโดนยิง แบบนี้จะโดนยึดใบขับขี่หรือเปล่าครับ
แล้ว มีมาตรฐานอะไรในการกำหนดว่าจะยึดหรือไม่ยึดใบขับขี่ครับ
(หรือว่าปัจจุบัน ไม่มีการยึดใบขับขี่แล้ว)
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ก็บอกแล้วอย่าวิ่ง ขวา   ;D
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Ruksadindan

โดนกันไปผมไม่ซ้ำเติมหรอกนะครับ
แต่เห็นบางคนมาบอกเชิงไม่ยอมรับผิด ด่าตำรวจก็มี สมควรยอมรับเป็นคนดีหรือไง?

ออฟไลน์ Monn

;D  ยินดีด้วยครับ ร่วมชะตากรรม ของผม 2 ใบ ชั่งใจอยู่ หรือไปลุ้นตอนต่อทะเบียน  555

แต่นะ สังเกตุ จริงๆ โดนเฉพาะเลนขวาสุด เดี๋ยวผมว่าจะลองอะไรหน่อยครับ หุหุ  ลุ้นว่าจะโดนไหม  ::)
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ MandM

• Jr. Member
  • **
เขาลิมิตที่ 90 กม/ชม นิครับ จขกท วิ่งมา 120 กม/ชม ถือว่าเกินไปตั้ง 31 กม/ชม
ที่เอามาลงต้องการจะสื่ออะไรครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เขาลิมิตที่ 90 กม/ชม นิครับ จขกท วิ่งมา 120 กม/ชม ถือว่าเกินไปตั้ง 31 กม/ชม
ที่เอามาลงต้องการจะสื่ออะไรครับ

120 ครับ 90 มันแค่ตั้งไว้เฉยๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่

ผมลงว่าผมว้ิ่ง 121 น่ะครับ เรื่องนี้ผมทราบดีเพราะพยายามรักษาความเร็วแล้วมันก็ไม่เที่ยง

หรือว่าเราจะใช้ครุยฯ แต่พอดีคันผมไม่มี และถ้ามีก็คงใช้กับเส้นนั้นไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ kati348

• Full Member
เมื่อก่อนบนทางด่วน หรือ ถนนทางตรงโล่งๆ ผมวิ่งเกิน 130 เสมอ...ตลอดปีกว่าๆไม่้เคยโดนเลย .....

แต่หลัีงจากซื้อ v-checker มาใส่ มัน default เตือนความเร็วที่ 120 ดังนั้น จะพยายามไม่ให้เ้กิน 120

เสียงเตือนเมื่อไหร่ผ่อนคันเร่งเมื่อนั้น...

...... แต่...ปรากฎว่าสองเดือนก่อน ผมกลับโดนที่ 122 ตรงทางลงเขาก่อนไปถึง ลำตะคอง T^T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2012, 20:06:42 โดย kati348 »

ออฟไลน์ rathalos

• Newbie
  • *
ผมโดนจับที่ความเร็ว 116km/h โดนปรับไป200บาท เส้นบรบือ(ทล.23)ที่จะไปจ.มหาสารคามน่ะครับ
ปกติไม่เคยเห็นด่านนะ แล้วเส้นนั้นน่ะจริงๆน่าเหยียบสัก200ด้วยซ้ำเพราะถนนค่อนข้างเรียบ ตรงยาวกว่า30กิโลเมตร 4เลน เป็นเนินขึ้นๆลงๆ เหมือนขับรถอยู่เมืองนอกเลย รถก็น้อย แต่ผมก็คิดว่าผมใช้ความเร็วอนุโลมแล้วคือผมจะตั้ง ACC ไว้ที่120km/h ซึ่งGPSจะแจ้งความเร็วจริง 116km/h
วิ่งเส้นนี้ประมาณเดือนละครั้ง บางครั้งก็เหยียบไป160+ไม่เคยโดน แต่วันนั้นขับXC60กะชิวๆไปเรื่อยๆ ตั้งACCแล้วก็ขับตามกระบะขนของไปเรื่อยๆ ขับก็ชิดซ้ายตลอด
วันนั้นโดนกันทั่วหน้าเลยครับ จอดจ่ายค่าปรับตรงนั้นกันเป็นแถว แต่ก็ยังดีที่ปรับจริงคือมีใบเสร็จ

ที่ผมขำแล้วยอมจ่ายค่าปรับโดยดีก็คือ เขาจะให้พวกรถกระบะหรือรถบ้านๆธรรมดาจอดชิดซ้ายฝั่งหนึ่ง แต่รถผมตำรวจคงเห็นว่าไม่ธรรมดา พี่แกเลยเรียกไปให้จอดฝั่งขวาสุดคันเดียวโดดๆเลย แล้วก็มีตำรวจหนุ่มท่านหนึ่งมาเจรจาแจ้งข้อหา ซึ่งสุภาพมากกว่าปกติที่ผมเคยเจอ พี่แกพูดประมาณว่า"ต้องขอโทษด้วยนะครับ แต่คุณขับเกินกำหนดจริงๆครับ"  "ต้องขอปรับนะครับ" ผมเลยไม่โวยวายจะขอดูภาพดูอะไรหรอก เพราะ่ว่าก็รู้ตัวว่าขับที่116km/hจริงๆ แล้วป้ายจำกัดความเร็วที่90km/hก็มีอยู่จริง ตอนไปจ่ายค่าปรับตรงเต้นท์ตำรวจตรงนั้นก็พูดจาประสาตำรวจธรรมดา(คงทราบกันนะครับ) แต่ท่านที่มาเจรจากับผมนี่เรียกว่าสุภาพจนต้องยอมครับ ขาผมกลับไปขึ้นรถยังตามมาส่งถึงประตูแล้วขอโทษขอโพย อวยพรอีกต่างหา ผมเลยถามไปว่าตกลงเส้นนี้จะอนุโลมให้ขับได้เท่าไหร่ พี่แกบอกว่า ครั้งหน้าอย่าให้เกิน110ครับ

OK ครั้งหน้าจะตั้งACCที่115แล้วกัน 555 ;D

ออฟไลน์ JeansZ

เคยโดน 121 เหมือนกันครับ โดนปรับ 200

อยากรู้ว่าถ้าตำรวจมั่วเลขมาเราจะรู้ได้ไง

ถ้าโดนแค่ 200 แบบนั้นมันเอาเข้ากระเป๋าแล้วครับ เพราะตามกฎหมาย ขั้นต่ำ 500 ครับ

เพื่อนผมเคยโดนไป 2000 เลยครับ โดนตรงแถวๆ ทางไปโคราชน่ะครับ เพื่อนผมมันขับ Chevrolet Lumina ตัวนอกครับ มันบอกขับไม่เกิน 120 นะ แต่ตำรวจวัดได้ 170 กว่าๆ แล้วเค้าจำกัดความเร็วแค่ 90 ก็เคลียร์กันพักหนึ่ง สุดท้ายตำรวจให้พาไปนั่งแล้วขับดูเลยแล้วใช้จีพีเอสวัดความเร็ว แล้วตำรวจก็บอกว่า ไมล์รถรุ่นนั้นมีหน่วยความเร็วเป็น MPH ครับ แต่บนหน้าปัดมันไม่มีหน่วยกำกับบอกว่าเป็น MPH หรือ KMH รถนอกโดนกันมาเยอะครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
เส้นนี้ผมวิ่งตลอด..บ่อยด้วย แต่ยังไม่โดนครับ เพลอเกิน 120 ก็บ่อยอยุ่นะแต่ก็แปลกยังรอดอยู่

สักวันคิดว่าคงไม่รอดเหมือนกัน..ท่าทางเจ้าที่ ถ.เส้นนี้เขาแรงจริง