ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวไม่ทัน ปล่อย clip บน youtube แบบนี้ก่อนก็ดีนะครับ  (อ่าน 46483 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohmx

• Jr. Member
  • **
เหมือนที่คุณ J!MMY ทำอยู่ทุกวันนี้
ผมว่าอัดสด ๆ ไม่ต้องตัดต่อ ไม่ต้อง censor ปล่อยออกมาเป็น teaser ของ review ก่อน น่าจะดีนะครับ ผมชอบหลาย ๆ video มาก มันได้อารมณ์ตอนขับเลยว่าคุณ J!MMY คุณแพน รู้สึกยังไงกับรถ
อย่างน้อยก็จะได้เห็นปัญหาต่าง ๆ ก่อนจะเสียเวลาไปเรียบเรียงเป็น review ที่เป็นงานละเอียดกว่าเยอะ แก้ขัดให้บรรดาผู้เสพติดข่าวสารอย่างพวกเรา

...แถมมุขเถื่อนอีกต่างหาก

PS. ส่วนคลิปช่วงทำความเร็ว Check-Check-Out ตัดเป็นอีกคลิป แล้วให้ทุกคนใส่แว่นดำ แล้วเปลี่ยนเป็นเรียกว่าหอยหลอด ก็ดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 20:23:41 โดย ohmx »

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: รีวิวไม่ทัน ปล่อย clip บน youtube แบบนี้ก่อนก็ดีนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:29:07 »
1. ตอนนี้ก็ใช้clip ขัดตาทัพแทน Review อยู่หลายครั้งแล้วนี่ครับ
86 ผมก็เอาขึ้นก่อนรีวิว, Lexus GS 2 คัน, Camry 2.5 และหลายๆคันในอดีต
ผมก็เอาขึ้นเพื่อไม่ให้พวกเราเบื่อรอรีวิวกันอยู่แล้วครับ

2. ต้องมีตัดต่อครับ พวกเราคุมการพล่ามกันไม่ได้เก่งขนาดนั้น หลายๆคลิป
ผมต้องสั่งให้ตัดส่วนที่เวิ่นเว้อออก หลายคนบอกไม่ต้องตัด แต่ลองดูจำนวน
View ของคลิป 1 เทียบกับคลิป 3 หรือ 4 ดูสิครับว่าคลิปยิ่งยาว ยิ่งนาน
คนยิ่งดูน้อยลง

ส่วน Check-Check-Out ผมอาจจะนำไอเดียตรงนี้ไปประยุกต์
อาจจะตัดมาส่วนนี้แล้วปล่อยเป็น Teaser ก่อนคลิปตัวเต็มก็ได้ จะได้รู้กันว่า
มีรถอะไรที่กำลังจะมาในแถว ขอบคุณครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ ohmx

• Jr. Member
  • **
Re: รีวิวไม่ทัน ปล่อย clip บน youtube แบบนี้ก่อนก็ดีนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 02:23:55 »
คือ รู้สึกเหมือนว่าต้องมี video ทดสอบรถหมกแอบไว้อีกหลายอันที่ยังไม่ปล่อยแน่ ๆ ครับ เลยมาทวง  8)

ที่เสนอให้แยก video Check-Check-Out เพราะเห็นเคยมีคนบอกว่า มันคาบลูกคาบดอกกับการทดสอบรถเร็วเกินกำหนดครับ เลยเสนอให้คาดตากับใช้ชื่อเล่น

Video มีหลาย ๆ อย่างที่ review ไม่มี เช่น เห็นตอนลองเปลี่ยนเลนกระทันหัน เห็นการปัดกันจะ ๆ เข้าใจง่ายดีครับ

ขอบคุณมากครับ รอดูผลงานรถตลาด ๆ อยู่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2012, 02:30:32 โดย ohmx »