ผู้เขียน หัวข้อ: ----เพื่อนๆใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้ออะไรกันบ้างคับ----  (อ่าน 18814 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
V Power Nitro plus ONLY

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
ตอนนี้มาใช้ ปตท. Performa Super Sythetic 0w-20 อ่ะครับ พึ่งออกมาใหม่ เดือน พ.ย. 55 สังเคราะห์แท้ คุ้มดีครับ

1100 บาท แถมบัตรเติมน้ำมัน 300 เท่ากับ 800 บาทเอง Eco car ใช้แค่ 3 ลิตร อันนี้ถูกเพราะว่าแกลอนนึงมี 3.5 ลิตร พอดีเลย ไม่ต้องเหลือเยอะ

Honda ศูนย์เปลี่ยนกึ่งสังเคราะห์ให้ 0w-20 ราคาเท่าๆ กันเลย แต่อยากได้สังเคราะห์เลยเอาไปเอง

ลื่นดี เครื่องนิ่ง เงียบดี นะ ใช้อยู่ทั้งสองคันเลย บริโอ้ มิราจ

แต่ก่อนหน้านี้ใช้ ปตท. 0w-30 ขวดทอง อ่ะ  พอดีออกใหม่เลยลอง หน่อย แจ่ม
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ FBI_501

• Newbie
  • *
ไดเกียวครับ เพราะใช้แล้วเครื่องฟิตสตาร์ทติดง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

Mobil 1 30 ครับ
แกลอนนึงมี 3.5 ลิตร พอดีเลย
แกลลอนนึงมี 3.78 ลิตรครับ ต่างจากที่พูดมาเกือบ 300cc

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมใช้ กึ่งสังเคราะห์
valvoline maxlife ใช้ได้ไกลกว่า
Shell Helix สะดวกมีของแถม
ชอบ 20w50 กึ่งสังเคราะห์ แต่เดียวนี้ไม่เห็นมีเลยไม่รู้หายไปไหนหมด

20W-50 ไม่เคยมี Semi-syn ครับ เป็นเกรดธรรมดาเลย สมัยก่อนกระป๋องเหลือง เลิกไปแล้วครับ

ตอนนี้ 20W-50 จะเป็นกระป๋องแดง เน้นสำหรับรถเก่าติดแก้สครับ

Semi Syn เมื่อก่อนเป็น 10W-40 ครับ ตอนนี้เหลือ 5W พร้อมๆ กับ up เป็น API/SN ไม่รู้ทำไม??

JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ MisterSmooth

• Newbie
  • *
Valvoline Formular 1 5w-30 กระป๋องเขียว ครับ

ออฟไลน์ batyboy

• Jr. Member
  • **
Gulf Fleet Force Synt 5W-30 API CI-4 สำหรับ Commonrail Turbo ครับ สำหรับคนชอบของแปลกครับ ;D

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
Mobil 1 30 ครับ
แกลอนนึงมี 3.5 ลิตร พอดีเลย
แกลลอนนึงมี 3.78 ลิตรครับ ต่างจากที่พูดมาเกือบ 300cc

ผมหมายถึง ปตท. 0w-20 ตัวใหม่ที่ออกมาครับ 3.5 ลิตร ที่แพ็คเก๊ต เขียนอยู่ครับ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ