ผู้เขียน หัวข้อ: เหมือนจะเป็นกระทู้แสดงความเห็น หรือเหมือนจะเป็นกระทู้บ่นดีนะ  (อ่าน 48237 ครั้ง)

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
พักนี้กระทู้เยอะมาก และตกหน้าไวมาก

เข้าใจว่ามีสมาชิกมากขึ้น แต่ส่วนนึงก็รู้สึกว่า ยังมีสมาชิกบางท่าน

พยายามหาคำถามอะไรซักอย่าง เพื่อที่จะมาตั้งกระทู้ทุกๆวัน

ไม่ว่าจะเป็นคำถามที่ดูแล้วน่าคิด ว่าควรตั้งหรือเปล่า หรือว่าถามไปทำไม

คือผมก็เข้าใจนะว่า การอยากมีส่วนร่วมเป็นเรื่องปกติ แล้วมันก็ไม่ได้ผิดกฎเวปอะไร

แต่ในเมื่อจะอยู่ร่วมกันในบ้านเดียวกัน ก็ควรจะช่วยกันทำให้บ้านน่าอยู่นะครับ

เป็นมารยาทเล็กๆน้อยๆ ที่จะช่วยกันสงวนหน้ากระทู้ไม่ให้ตกไวเกิน และทำให้ผู้ที่อยากได้ข้อมูลจริงๆ

มีโอกาสให้คนในเวปเห็น ได้นานขึ้น ตอบกระทู้เดิมมากขึ้น

ก็เหมือนกระทู้บ่น แต่ก็อยากลองตั้งในห้องนี้ดู เผื่อว่าทางทีมงานจะมีทางออกบ้าง ขอบคุณครับ

รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Torque

• Full Member
พักนี้กระทู้เยอะมาก และตกหน้าไวมาก

เข้าใจว่ามีสมาชิกมากขึ้น แต่ส่วนนึงก็รู้สึกว่า ยังมีสมาชิกบางท่าน

พยายามหาคำถามอะไรซักอย่าง เพื่อที่จะมาตั้งกระทู้ทุกๆวัน

ไม่ว่าจะเป็นคำถามที่ดูแล้วน่าคิด ว่าควรตั้งหรือเปล่า หรือว่าถามไปทำไม

คือผมก็เข้าใจนะว่า การอยากมีส่วนร่วมเป็นเรื่องปกติ แล้วมันก็ไม่ได้ผิดกฎเวปอะไร

แต่ในเมื่อจะอยู่ร่วมกันในบ้านเดียวกัน ก็ควรจะช่วยกันทำให้บ้านน่าอยู่นะครับ

เป็นมารยาทเล็กๆน้อยๆ ที่จะช่วยกันสงวนหน้ากระทู้ไม่ให้ตกไวเกิน และทำให้ผู้ที่อยากได้ข้อมูลจริงๆ

มีโอกาสให้คนในเวปเห็น ได้นานขึ้น ตอบกระทู้เดิมมากขึ้น

ก็เหมือนกระทู้บ่น แต่ก็อยากลองตั้งในห้องนี้ดู เผื่อว่าทางทีมงานจะมีทางออกบ้าง ขอบคุณครับ

รู้สึกเหมือนกันเลยครับ ค่อนข้างจะชัดเจนเอามากๆ
a = F/m

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
บ้างทีมีสมาชิกสมัครใหม่เข้ามาตั้งกระทู้แนะนำตัว ก็แปลกใจว่าเรามีกฎแบบนี้ด้วยเหรอ?
แต่ก็ไม่ได้ผิดกฏอะไรก็เลยไม่ได้ทักท้วง  :D

ออฟไลน์ porasit33

ลองเพิ่มจำนวนกระทู้ ต่อ หน้า  อีกซักนิด
รึไม่งั้น ก็ช่วยๆกัน ลดกระทู้ บ่น กับเทียบสินค้า ลงซักนิด น่าจะดีครับ
แต่ผมอยากให้เพิ่มข้อแรกมากกว่า มีกระทู้อัพเดทเรื่อยๆ มันทำให้มีอะไรอ่าน ทั้งวัน
ไม่งั้นเข้ามาทีไรก็เจอแต่เรื่องเดิมๆ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอลองปรึกษากับน้องเว็บมาสเตอร์ก่อนนะครับว่า ทางเทคนิค เรายังเพิ่มจำนวนกระทู้ต่อหน้าได้อีกแค่ไหน

ปล. ช่วงนี้ หมอ เครียดนะเนี่ย หลายกระทู้ละ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
ขอลองปรึกษากับน้องเว็บมาสเตอร์ก่อนนะครับว่า ทางเทคนิค เรายังเพิ่มจำนวนกระทู้ต่อหน้าได้อีกแค่ไหน

ปล. ช่วงนี้ หมอ เครียดนะเนี่ย หลายกระทู้ละ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

แหมๆ กระทู้ตั้งกะปีใหม่ นึกว่าจะไม่ตอบละครับ

ส่วนเรื่องกระทู้ที่บอกเครียดๆ  อันนั้น บอกตามตรง แจ็คพอตครับ มีเหตุก่อนทุกกระทู้ จะว่าบังเอิญหรือแก้ตัวดีล่ะนี่ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0