ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวว่า series3 จะทำรุ่นตัดออพชั่น แล้วลดราคา แบบ c-class  (อ่าน 8027 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kubota

• Full Member
    • .
พอดีเซลบอกมาอะครับ ราคาประมาณ 2.3 ล้าน ท่านใดมีข้อมูลมั้ยคับ
เสียดายผมจอง x1 ไปละ  :'(

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
ค่ายนี้ปกติมีแต่ทำรุ่นที่แพงขึ้นนี้ครับ ไม่รู้ได้ข่าวมาจากไหนครับ

ออฟไลน์ settavut

• First
ผมว่า ยังไงก็มีครับ เพราะคู่แข่งเขากอบโกยตลาดล่างๆตรงนี้มานานละ
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
แค่ X1 ก็ทำแทบไม่ทัน สงสัยรับเละอีกแล้ว BMW Thailand แต่มาจริงก็ดีครับ

ได้รถ Compact Executive ราคา 2 ล้านนิดๆ พร้อม BSI 5 ปี โอ้......ซี้ด!!!!
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ bump_F10_525d

ผมว่ามีแน่นอน แต่คงไม่ใช่รุ่นตัดอ๊อฟชันหรอกครับ อาจเป็นในกลุ่มเครื่อง เล็ก เช่น 316d ประมาณนี้ ตามมแน่ๆ

ออฟไลน์ pongisra

ได้ยินมาเหมือนกันครับ

ผมเดาว่าน่าจะเป็น 316i เพราะถ้าเป็น 320i ผมว่า option โล้นแน่ๆ

แต่ดู spec แล้ว 316i ก็ไม่อืดเลยนะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
น่าสนใจนะครับ
ออพชั่นน้อยหน่อยแต่ขอถุงลมเยอะๆ กับการขับขี่แบบ BMW
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Kubota

• .
ค่ายนี้ปกติมีแต่ทำรุ่นที่แพงขึ้นนี้ครับ ไม่รู้ได้ข่าวมาจากไหนครับ
เซลบอกเองคับ แต่รายละเอียดยังไม่ชัดเจ

ออฟไลน์ mewzabahl

ว้าวดีครับ เพิ่มทางเลือก  ;D ;D

ออฟไลน์ delete

เหมือนจะได้ยินมาเหมือนกัน

ปอลิง ก็ได้ยินมาจากใน เวบนี้ แหละครับ อิอิ

ออฟไลน์ warez

เอามาชนกับ C Style

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ได้ยินมาเหมือนกันครับ

น่าจะเครื่องตัวเดียวกับ 320i
แต่อ็อปชั่นอำนวยความสะดวกโล้นๆ
ที่หายไปแน่ๆเช่น ไอไดร้
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ bluefox101

ได้ยินมาจากเซลล์เหมือนกันครับ แล้วก็จากเว๊ปอื่น ๆ ด้วย
แต่ขอเดาว่ากลุ่มเครื่องเล็กอย่าง 316i เพราะน่าจะทำราคาลดลงมาได้

แต่ถ้าเป็นเครื่อง 320i ก็อาจจะเป็นตัว 320i ที่เป็นตัวมาตรฐาน (Base line)
ไม่มีการแต่ง Line Sport, Luxury, Modern มาให้ และตัด option ออกนิดหน่อย
(ใครอยากรู้ว่ารุ่น มาตรฐานมี option อะไรบ้าง ลองไปหาโหลด โบร์ชัว ของต่างประเทศมาดู
จะพอเห็นภาพครับ)

ส่วน iDrive นั้นถือเป็นอุปกรณ์มาตรฐานของ series 3 ใหม่ทุกคัน แม้แต่รุ่น base line
เลยคิดว่าไม่น่าจะมีการตัดออกครับ

ออฟไลน์ Tan Int

อาจจะมีครับ
เพราะ 520d E60 เคยทำรุ่นตัดออปชันแล้ว ราคาลดลง 7 แสน ถึงจะทำแค่ 48 คันก็เถอะ.............

ถ้า 3-series จะทำด้วย ก็ไม่แปลกครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
320i STD

อืม น่าสนใจแฮะ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ dIStOrtIOnz

• Jr. Member
  • **
น่าสนใจนะ

อยากเห็นเร็วๆนี้   ;D

ออฟไลน์ Monn

ไม่แปลกที่จะมีครับ MB ยังมีเลย BM คงไม่ปล่อยให้โกยอยู่คนเดียวครับ

ลองนึกถึง X1 ก็ได้ ยังมีรุ่น 1.99m ขายดิบขายดี จนผลิตไม่ทันจนถึงทุกวันนี้

แต่ ...  สิ่งที่ได้ คือ BMW โล้นๆ ซึ่งหลายคนบ่น น่าจะซื้อรุ่นสูงกว่านี้ ลองไปดูในคลับ ก็ได้ครับ
โดยเฉพาะ i drive หากไม่มี ก็แย่เลย แต่ถ้ามี ผมว่ามันจะตัดราคายากหนะสิ
และหากจะติดเพิ่ม ยากมาก รวมถึงแพงมากด้วย เพราะต้องทำเยอะมาก สอบถามมาแล้ว ไม่น่าจะคุ้มครับ
คงต้องเลือกดีๆ ก่อนตัดสินใจหละ

อย่าง MB รุ่น std จอก็แค่เหมือนจอวิทยุธรรมดา หรือจะเป็นแบบนั้นนะ

S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้ามีคงเป็นรุ่น 316i มั้ง 320/318 ลด cost คงไม่มี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ marksss

• Jr. Member
  • **
เป็น320i แบบ150แรงม้าครับ

ออฟไลน์ PP

:-\ทราบมาเช่นกันค่ะว่ามีจริง เท่าที่เห็นในเวปตปท.หน้าตาจะเหมือนกับตัวปกติเเต่ไฟตัดหมอกด้านล่างกระจังหน้าจะไม่มี จะเป็นกระจังดำๆเรียบๆค่ะ วัสดุภายในจะดูเกรดน้อยๆไม่หรูหราเท่าตัวปกติ ไม่มีจอ เเต่เรื่องเครื่องยนต์นั้นเป็นเเบบตัวปกติค่ะ ตอนเเรกเราก็สนใจนะคะเเต่พอนึกๆเเล้วรู้สึกว่าเพื่มอีก 4 เเสนได้ตัว full option มาน่าจะสบายใจกว่าค่ะ

ออฟไลน์ jojow

ไม่จริงครับ เค้ามีทำรุ่นล่าง ตัดออฟชั่น เป็นประจำ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ XL_SiZe

ชุดแต่งออก ไฟซีน่อลโคมโปรเจกออก จอภาพออก และอีกนิดหน่อย 2.2-2.3 ล้าน น่าจะพอไหว

แต่ผมว่าคงต้องรออีก 2-3 ปีเป็นแน่ เพราะเดี๋ยวมาตัดกับ 320i ซะ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
คิดถึงเลข 316i จัง หายไปจากฝากระโปรงท้ายในเมืองไทยไปหลายปีแล้ว
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Dr.Pop

ขอซัก 2.1 ล้าน