ผู้เขียน หัวข้อ: E coupe 200 7g grey market กับ c coupe MBTH ราคาสามล้านต้นควรเอาอะไรดีครับ  (อ่าน 9847 ครั้ง)

ออฟไลน์ tukkietui

• Newbie
  • *
เท่าที่ทราบE coupe ออกใหม่แล้วส่วน c coupe น่าจะ 2015

เป็นคนขับรถช้าไม่เกิน 120 กม/ชม

ตั้งใจจะใช้ยาว 7 ปีอย่างน้อย อายุผม40 ปี

ราคาE coupe แพงกว่า c coupe 300k baht

ควรเลือกอะไรดีครับ

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
ผมเชียร์ E coupeครับถึงแม้วันนี้จะตกรุ่นแล้วแต่โฉมยังสวยอยู่และดูหรูไฮโซกว่า C coupeครับ  ความชอบส่วนตัวนะอิอิ

ออฟไลน์ INDY

• Jr. Member
  • **
ด้วยความเคารพนะครับช่วงอายุเหมาะกับ E coupe มากกว่าครับ ดูภูมิฐานกว่า

ออฟไลน์ Chris Evn

• Hero Member
E coupe ครับ

ด้วยความเคารพนะครับช่วงอายุเหมาะกับ E coupe มากกว่าครับ ดูภูมิฐานกว่า

เห็นด้วยครับ ดูเป็นหนุ่มใหญ่กว่าครับ

ออฟไลน์ Psychopath

• **
เชียร์ E coupe

แต่ไม่เชียร์เกรย์ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เบนซ์กับเกรย์ไม่น่ากลัวครับมีขายทุกเจ้า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เบนซ์ กับเกรย์ นั่นแหละครับ "ที่โคตรน่ากลัวเลยสำหรับผม"

แม้ว่า E-Class Coupe จะเหมาะกับการขับคนเดียว

แต่....ผมยืนยันว่า ถ้าต้องการความมั่นใจ ในการขับขี่
จากรถที่มีแพล็ตฟอร์มเดียวกัน แชร์งานวิศวกรรมร่วมกัน
แต่เซ็ตแตกต่างกัน

ผมยังยืนยันที่จะให้จบกับ C-Class Coupe ครับ

ผมเชื่อว่า มันจะติด 1 ใน Best Drive ของเราในปีนี้แน่ๆ
ขณะที่ E-Class Coupe ไม่ติดอันดับเลย!

ลองย้อนอ่านรีวิวเก่าๆของเราดูได้คับ แล้วจะพบความจริง....

อ้อ ซื้อ กับ MBTh ถ้ามีปัญหา ผมยังพอจะฝากเรื่องช่วยเหลือให้คุณได้

แต่ถ้าซื้อกับเกรย์ ตัวใครตัวมันนะครับ บอกกันไว้ตรงนี้เลย

อย่าเห็นแก่ของถูกครับ มันอาจจะมีในโลก แต่ไม่ใช่กับเคสนี้

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

E250 cgi coupe โฉมปจบ มือ2 วิ่งน้อย ออปชั่นครบๆ อายุ1-2ขวบครับ

เป็นรถที่หาไม่ยากในตลาดมือ2ครับ อายุรถก็ไม่มาก ส่วนมากที่เจอไม่ค่อยเกิน3หมื่นโล สภาพส่วนมากเกือบเหมือนใหม่
บางคันดูดีแทบไม่มีตำหนิ มีประกันติดรถ บางทีได้เคลือบแก้วให้เข้าไปทำฟรีอีกเป็นปีๆ วิ่งเกินหมื่นกว่าขึ้นไปถือว่ากำลังดี
ถึงรถเกรmbthก็ยังรับเพราะเข้าเงื่อนไขเวลาที่เค้าวางไว้ ได้รถถูก มีประกัน และอื่นๆอีกมาก คุ้มครับถ้าไม่รังเกียจมือ2

ส่วนCcoupeถึงจะเป็นรถดีแต่ผมว่าดูเล็กไปสำหรับช่วงอายุนี้ครับ ถ้ากะซื้อครั้งเดียวจบผมแนะนำclsครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
E ครับ ภูมิฐาน หรูหรา

ออฟไลน์ TumQuattro

• **
ผมเชียร์E ครับ ภูมิฐาน สวย คุณขับไม่เร็ว ไม่ได้ไปขับแข่งที่ไหน E 200 ย่อมเพียงพอ เคยลองของเพื่อนทั้งคู่แล้ว ไม่มีผลต่างเรื่องการขับมากนัก (ความรู้สึกส่วนตัวอ่ะ) คุณภาพรถนำเข้าก็น่าจะดีกว่า ทั้งเรื่องการประกอบและวัสดุ

ส่วน grey ก็ต้องลองหาข้อมูล check ประวัติ ดีๆ grey ที่เชื่อถือได้ก็มีครับ แต่เราต้องทำการบ้านด้วย

grey บางเจ้าก็เป็น Authorised dealer ของ MBTH ซึ่งถ้าเป็นพวกนี้ยิ่งดี เชี่ยวชาญอยู่ เคยมีประสบการณ์จะไปซ่อมศูนย์ ตัวเจ้าของศูนย์บอกว่า ไปทำที่ greyของเค้าดีกว่า อะไหล่เหมือนกัน แต่ไม่ได้ปั้มยี่ห้อ Benz ถูกกว่าครึ่ง ค่าแรงก็ถูกกว่าเยอะ

ตอนนี้ Benz ซ่อมง่าย อู่นอกเก่งๆเยอะ ลองดูครับ ขอให้สนุกกับรถครับ

ออฟไลน์ !note!

• **
เชียร์ C Coupe เหมือนพี่จิมมี่ เพราะตอนนี้ขับกลางคืนแยกไม่ค่อยออกแล้วระหว่าง E Coupe กับ Chev Cruze  ;D ;D ;D
เมื่อก่อนเห็น E Coupe สวยมา แต่พอมาเจอของเลียนแบบเลยดูเฉยๆไปเลย :P

ผมเชียร์เกรครับตัวผมออก c250 cdiศูนย์ครับ ยางให้ห่วยมากครับพ่อผมเอาไปเบียดฟุตบาทนิดหน่อยยางหลุดออกมาเป็นก้อนเลย
ยางห่วยมาก   ซื้อรถกับเกรไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดหรอกครับ e coupe กับ clsที่วิ่งอยู่บนถนนส่วนใหญ่เกรทั้งนั้น
ถ้าย้อนเวลาได้ผมเอาเกรอย่างไม่ต้องลังเลเลย เกรดีๆมีเยอะแยะครับ

ออฟไลน์ Jump

ผมชอบ c coupe มากกว่า ครับ
E coupe ฮึดไปเอา CLS ดีกว่า
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

อยากจะแนะนำ E-coupe ครับ เพราะมีประเด็นที่ว่าขับไม่ได้เร็วมาก  น่าจะต้องการภาพลักษณ์ในระยะยาวมากกว่า  อะไหล่ระยะยาวน่าจะหาได้ง่ายกว่า C เพราะใช้กันเยอะเหลือเกิน

C-coupe ซึ่งมันดูเหมาะกับวัยรุ่น เห็นหลายๆท่านที่ใช้บอกว่าCมันค่อนข้างกระด้างโดยเฉพาะตัว AMG Package นะครับ
มันดูสวยนะครับ C-coupe แต่มันกลับไม่มีเสน่ห์เหมือน E-coupe อะสิครับ  แม้พื้นฐานวิศวกรรมจะคล้ายๆกันก็ตามนะครับ

MBTH ปัญหาก็จะจบสำหรับผู้ที่ไม่ต้องการวิ่งหาอู่นอกอะครับ ขับสบายๆใจ
แต่ถ้าถามคนเล่น Benz หลายๆท่านหลังจากหมดWarranty 3 ปีแล้ว  ส่วนใหญ่จะหาอู่นอก แล้วก็ตามหาอะไหล่ราคาไม่สูงรุ่นเดียวกันได้ง่่ายพวกแถววัดโสมอะครับ
ขนาดโช๊ค W221 S-class ยังหาได้เลยครับถูกกว่าศูนย์อยู่พอสมควร  น้อยรายที่จะใช้บริการกับ MBTH ต่อ  แต่ถ้า Case ใหญ่ๆก็ต้องใช้บริการอยู่ดีครับ เพราะต้องใช้ระบบคอมพิวเตอร์ต่างๆช่วยด้วยครับ

ออฟไลน์ sundown55

C coupe mbth

ออฟไลน์ marksss

• **
e coupe ครับ ดูมีระดับกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
ผู้ชายวัย40 ขับE coupe  ดูเป็นหนุ่มใหญ่เจ้าสำอาง มาดนุ่มๆ  :o
แต่ถ้าคบกับC coupe จะดูเป็นหนุ่มใหญ่ มาดเซอร์ หัวใจวัยสะรุ่น  ;)
ดิฉันก็ใกล้จะ40แล้วแต่ยังชอบเอารถC coupeของน้องชายไปขับเลยค่ะ
ขับดีมาก อย่างที่คุณJimmyบอกเลยค่ะ ::)
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
ถ้าคนขับ อายุไม่เกิน 35 เอา c coupe

แต่ถ้าเกินไป e coupe ดีกว่า

ออฟไลน์ tukkietui

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

ออฟไลน์ tong r56

• **
E coupe ครับ