ผู้เขียน หัวข้อ: skoda superb MTM (215แรงม้า) คุ้มค่ากับส่วนต่างไหมครับ  (อ่าน 9443 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neuspeed

• Newbie
  • *
Re: skoda superb MTM (215แรงม้า) คุ้มค่ากับส่วนต่างไหมครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 00:49:26 »
superb เบาะหลังนั่งสบายมากชอบๆ

ผมว่ารถน่าจะวิ่งได้สู้สีกับ Passat เดิมๆนะครับ

เครื่อง TSI ถ้าจูนแล้วแรงม้าแรงบิดที่รอบเท่าเดิมแต่มามากขึ้นกว่าเดิม 20 - 30% ได้เลยนะครับ

ถามต่อนิดหน่อยครับว่า Program ที่จูนเพิ่มมานี้รอรองน้ำมัน gasohol95 เมืองไทยแล้วหรือยังครับ

และถ้าทาง MTM มี Software update ลูกค้าจะทราบได้ยังไงว่าตอนนี้มี software update สำหรับรถตัวเองแล้ว  (พอดีผมใช้ Audi TT MTM อยู่อยากทราบข้อมูลจุดนี้)

เรื่องเบรคนั้นก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งที่ค่อนข้างน่าสนใจ เพราะถ้าเครื่องแรงขึ้นและล้อ19" มีน้ำหนักมากกว่าเดิมก็ทำให้ระยะเบรคยาวขึ้นกว่าเดิมได้
ช่วงเบรคตอนแรกอาจจะรู้สึกว่ายังเอาอยู่แต่ถ้าเดินคันเร่งหนักๆเบรคหนักๆ เบรคจะออกอาการไหลให้ลุ้นครับ เวลาซิ่งควรเข้าเกียร S เพราะเกียรจะช่วยเปลี่ยนลงมาทำ Engine Brake ได้พอสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 01:08:57 โดย Neuspeed »

ออฟไลน์ arthapon

• Newbie
  • *
Re: skoda superb MTM (215แรงม้า) คุ้มค่ากับส่วนต่างไหมครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 09:33:01 »
ขออภัยที่มาตอบช้าครับ  พอดีช่วงนี้เข้าบอร์ดวันละครั้งสองครั้งเองครับ ยุ่งนิดหน่อยทั้งเรืีองงานและส่วนตัว 555
ถ้ามีอะไรเร่งด่วน pm มาเลยก็ได้ครับ เพราะมันจะแจ้งเข้าเมลล์ผม

เรื่องน้ำมันเครื่องพร่องถือว่าปกติครับ DAD secure เติมให้ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

ขอบคุณครับ
แล้วเรื่องnavigatorล่ะครับ มีคำแนะนำเร่ืองแผ่นsoftwareมั้ยครับ เห็นหน้าจออยู่ทุกวันแต่ใช้ไม่ได้ :(

เห็นด้วยครับ รบกวนคุณโตแนะนำเรื่อง Software Navigator  หน่อยครับ
เซลส์แจ้งราคามา 65,000.-บาท
เงินก็พอจะกัดฟันหาได้ แต่มันทำใจลำบากน่ะครับ

สงสัยต้องไปซื้อ GPS ของ Gamin มาวางบนคอนโซล
ให้เพื่อนถามเล่นๆว่า แล้วปุ่ม GPS /  Navigator  บนฟรอนต์ Columbus มันมีไว้ทำไรหว่า 555+

หกหมื่นห้านี่ซื้อ GPS Navigator + แผนที่ลิขสิทธิ์ได้ทั่วโลกเลยนะคับ  :'(