ผู้เขียน หัวข้อ: " ช่วยเลือกรถหน่อยครับ ^/\^ "  (อ่าน 11048 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
" ช่วยเลือกรถหน่อยครับ ^/\^ "
« เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 20:39:14 »
โจทย์มีอยู่ว่ามีงบอยู่ที่ไม่เกิน 750,000 บาท +- ได้นิดหน่อย ตั้งใจและเล็งไว้คือจะออก B-segment ในตัวเลือกคือ City และ Vios ตัวใหม่ที่จะเปิดตัวกลางปีและ

ปลายปีและอีกตัวเลือกคือ Fiesta แต่รอ Facelift ก่อน ตัวนี้ชอบเพราะดูดีที่สุดในคลาส แต่ผมกลัวมันจะมีปัญหา คิดว่ามันจะมีปัญหาอย่างที่เคยเป็นมั้ยครับในตัว

Facelift นี้นะครับ ?? ผมไม่อยากปวดหัวอ่ะครับ ก็เลยเท่ใจไปทาง City และ Vios ซ่ะมากกว่า ซึ่งที่บ้านส่วนใหญ่ชอบพี่โตตามเหตุผลที่เขาชอบๆกันนะครับ

แต่ผมเอียงๆไปทาง City มากกว่า ซึ่งเทียบกันแล้วผมว่า City ให้มากกว่าและผมว่าตัวใหม่น่าจะสวยด้วยแหละ แต่มันมาหนักใจตรงที่ญาติหลายๆคนเขาทักให้ผม

ออกเป็นรถกระบะเนี้ยซิครับ ซึ่งญาติก็ออกกระบะกันหลายคนอ่ะครับ เขาเลยอยากให้ออกกระบะเพราะมันน่าจะใช้งานได้เยอะกว่ารกเก๋ง แต่ใจผมชอบรถ

เก๋งมากกว่าอ่ะดิ = =" ซึ่งดูไปรถกระบะเดี๋ยวนี้มันก็ดูดีกว่าเก่าเยอะ อย่าง BT-50 Pro กับ Ranger เป็นต้น ผมเลยคิดไปว่าถ้าจะเอารอไปเอาตอน Vigo Triton และ

Navara ออกดีมั้ย แต่ความเป็นไปได้ที่จะเอารถกระบะก็ยังน้อยอยู่ เพราะผมเน้นใช้ในเมืองเป็นหลักออกต่างจังหวัดเดือนละครั้งสองครั้งอ่ะครับ ขับกระบะในเมืองมัน

ลำบากอ่ะ และผมไม่ค่อยชอบช่วงล่างรถกระบะ พี่ๆเพี่อนๆน้องๆ คิดว่าเอาอย่างไรดีครับ เพราะถ้าซื้อคันนี้มาต้องใช้มันไปอีกนานเหมือนกัน ตอนนี้ผมรอแค่ Vios และ

City เปิดตัวและตัดสินใจอีกทีว่าจะเอาตัวไหนดี หรือ เอารถกระบะดีครับและรอไปจน Vigo Triton และ Navara เปิดตัวดีแล้วค่อยคิดว่าจะเอาเก๋งหรือกระบะดีอ่ะ แต่

กว่า 3 ตัวนี้จะเปิดตัวก็ 2014 = =" นานอ่ะแค่รอ City และ Vios นี้ก็จะบ้าตายอยู่แล้ว อยากได้รถไวๆอ่ะครับ เพราะเพื่อนมันออกมาเย้ยหลายคนแล้วทั้ง Fiesta ,

Focus , City , Civic อ่ะ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Re: " ช่วยเลือกรถหน่อยครับ ^/\^ "
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 20:52:41 »
ถ้ารอขนาดนั้นได้ รอเอาfiesta 1.0 ecoboost คุ้มสุดครับ ได้แรงดึง ได้ความประหยัด สวยเด่น แต่เรื่องปัญหาของรถมันแล้วแต่คันจริงๆนะครับ หลายคนที่ใช้ได้ปกติก็ไม่เล่นเน็ตใช้ๆไปวันๆไม่ได้ออกมาป่าวประกาศว่าขับดีอย่างนู้นอย่างนี้ แต่ควรซื้อที่ผ่านรถล๊อตแรกไปแล้วจะเสี่ยงน้อยลงมาครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: " ช่วยเลือกรถหน่อยครับ ^/\^ "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 20:55:55 »
ซิตี ตัวใหม่ครับ ผมมั่นใจ

ออฟไลน์ BOBOz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 21:22:31 »
เป็นผม ผมชอบตัวนี้แหะ Proton Preve 7.5แสน ได้ตัวท๊อปสุด มีNavi ด้วย

ข้างในก็ไม่ขี้เหล่ เรียบหรูกะลายไม้ อัตตราเร่งก็ดี ช่วงล่างก็เยี่ยม หาอ่านได้จาก รีวิวคุณจิมมี่

เห็นว่าประกันเครื่องยนต์ 5ปีด้วย น้องชายผมก็อยากได้อยู่ ผมพาคุณพ่อไปลองที่งาน motor expo คุณพ่อผมงงเลย

ว่าเด๋วนี้ รถแค่ 7แสน ทำได้ขนาดนี้เลยหรอ ผมว่ารถมันโอเคเลยนะ

ติดอยู่แค่กินน้ำมันเยอะไปหน่อย แต่ก็ติดแก๊ซได้นิ เคยคุยกะเซลกะช่าง บอกติดที่ศูนย์เลยได้ 4-5หมื่นบาท แต่ประกันหมด แต่ได้ประกันจากศูนย์มา1ปีแทน

เป็นผมก็ใช้ซํก 3-4ปีก่อน ประกันใกล้หมดแล้วค่อยไปติดที่ศูนย์มัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2013, 21:28:18 โดย BOBOz »

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 21:38:19 »
แจ๊สไฮบริดมั้ย จะได้ไม่ซ้ำกับเพื่อน

ออฟไลน์ M Performance

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 21:46:57 »
รอเปิดตัวก่อนค่อยมาดูอีกทีครับ ถ้าให้พูดขณะยังไม่มีข้อมูลคงลำบาก

ตอนนั้นปัจจัยอะไรหลายๆ อย่าง อาจชัดขึ้นแล้วคุณน่าจะเลือกรถที่เหมาะกับคุณได้ดีกว่าครับ

ว่าเก๋งหรือจะกระบะ แล้วเป็นยี่ห้อใด รุ่นใด
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 21:50:18 »
เป็นผม ผมชอบตัวนี้แหะ Proton Preve 7.5แสน ได้ตัวท๊อปสุด มีNavi ด้วย

ข้างในก็ไม่ขี้เหล่ เรียบหรูกะลายไม้ อัตตราเร่งก็ดี ช่วงล่างก็เยี่ยม หาอ่านได้จาก รีวิวคุณจิมมี่

เห็นว่าประกันเครื่องยนต์ 5ปีด้วย น้องชายผมก็อยากได้อยู่ ผมพาคุณพ่อไปลองที่งาน motor expo คุณพ่อผมงงเลย

ว่าเด๋วนี้ รถแค่ 7แสน ทำได้ขนาดนี้เลยหรอ ผมว่ารถมันโอเคเลยนะ

ติดอยู่แค่กินน้ำมันเยอะไปหน่อย แต่ก็ติดแก๊ซได้นิ เคยคุยกะเซลกะช่าง บอกติดที่ศูนย์เลยได้ 4-5หมื่นบาท แต่ประกันหมด แต่ได้ประกันจากศูนย์มา1ปีแทน

เป็นผมก็ใช้ซํก 3-4ปีก่อน ประกันใกล้หมดแล้วค่อยไปติดที่ศูนย์มัน

ผมว่านี่ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจนะครับ ถ้าศูนย์บริการอยู่ไม่ไกลบ้านและมีชื่อเสียงดีไว้ใจได้
Test ..

ออฟไลน์ krajay

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 22:01:13 »
focus ครับ

เห็นบนถนนแล้วหลายคัน ตัวจริงสวยมาก ต่างกะรถญี่ปุ่นลิบลับ(ก็รถยุโรบนี่หว่า ;D)

ออฟไลน์ D17

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 22:02:45 »
รอดูวีออสใหม่ก่อนครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 22:34:15 »
ถ้ารอขนาดนั้นได้ รอเอาfiesta 1.0 ecoboost คุ้มสุดครับ ได้แรงดึง ได้ความประหยัด สวยเด่น แต่เรื่องปัญหาของรถมันแล้วแต่คันจริงๆนะครับ หลายคนที่ใช้ได้ปกติก็ไม่เล่นเน็ตใช้ๆไปวันๆไม่ได้ออกมาป่าวประกาศว่าขับดีอย่างนู้นอย่างนี้ แต่ควรซื้อที่ผ่านรถล๊อตแรกไปแล้วจะเสี่ยงน้อยลงมาครับ
ผมก็อยากรอดู Fiesta 1.0 ecoboost เหมือนกันครับ แต่ส่วนปัญหารถเพื่อนๆผมไม่มีนะ แต่พี่คนนึ่งที่รู้จักเขามีนิดหน่อยแต่แก้แล้วหาย

ซิตี ตัวใหม่ครับ ผมมั่นใจ
ตัวนี้แหละที่มาวิวในใจผมตอนนี้

อันนี้ก็เป็นอีกตัวเลือกที่ดีครับ

focus ครับ

เห็นบนถนนแล้วหลายคัน ตัวจริงสวยมาก ต่างกะรถญี่ปุ่นลิบลับ(ก็รถยุโรบนี่หว่า ;D)

ชอบเหมือนกันครับ แต่งบนี้คงได้แค่ 1.6 อ่ะดิมันจะอืดมั้ยอ่ะครับ

แจ๊สไฮบริดมั้ย จะได้ไม่ซ้ำกับเพื่อน
กลัวซื้อไปจะตกรุ่นแล้วอ่ะซิครับโมเดลนี้อ่ะ

รอดูวีออสใหม่ก่อนครับ
รออยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 22:58:22 »
ลอง kia rio ไหมครับ ผมว่าไม่เลวนะ

แต่เกียร์ต๊องๆหน่อย อัพเฟิร์มแวร์น่าจะหาย  ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Zahnarzt

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 23:13:27 »
เจ้าของกระทู้ปกติใช้รถสไตไหนอ่ะครับ ติดยี่ห้อไหม อัตราสิ้นเปลืองซีเรียสไหมครับ ปกตินั่งกี่คน ขับทางไกลบ่อยไหม สนใจราคาขายต่อหรือเปล่า ราคา
ลองให้คะแนนอ่ะครับ weight คะแนนเต็มตามความสำคัญของตัวเอง สุดท้ายตัดตัวเลือกสัก 2-3 รุ่น แล้วไปลองขับจริง จะได้คำตอบครับ
บางทีอาจจะได้คำตอบตั้งแต่ก้าวเท้าเข้าศูนย์ก็ได้ครับ (ประสบการณ์ตรง ^^)

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 23:39:16 »
Sylphy 1.6 ไม่เลวนะครับ

ออฟไลน์ BOBOz

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 00:32:22 »
ถ้าแคร์ราคา ยังไงผมก็เชีย โปรตอนครับ (หาเพื่อนร่วมใช้)

มีเรื่องเล่านะครับ คือ ผมอ่านในเนตเห็นว่า swift ตัวใหม่ช่วงล่างดี

ผมไปลองทดสอบขับ ผมก็เฉยๆ เพราะผมดูไม่เป็น

แต่มีคุณอาของผมเค้าชอบขับรถ และเป็นคนที่ขับรถไวมากๆ เค้ามีโปรตอน ตัว2ประตูสีส้มๆ ที่ดูราคาถูกๆอะ คันนึง

แล้วทีนี้เค้าได้ไปลองขับ swift มา เค้าบอก ช่วงล่าง swift ห่วย เค้าบอกโปรตอนดีกว่าเยอะ (เป็นคำบอกเล่านะครับ ไม่ได้ลองขับเอง)

แล้วอาผมใช้มามันก็ไม่ได้มีปัญหาจุกจิกอะไร

เอาละซิเลย เริ่มชอบโปรตอนมานิดๆนะ พอตัวเพรเว่ออกมานี่โดนเลย ผมว่ารถมันโอเคนะ

เลยกลายเป็นทัศนคติแง่ + กะแบรนนี้ไปเลย

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 00:39:51 »
ผมว่าเพิ่มอีกนิด Sylphy 1.6V แหล่มสุดๆ ดีแทบทุกอย่าง ยกเว้นหน้าตาจริงๆครับ >_<
แต่ถ้าจะซื้อวีออสรุ่นท๊อป ไปซื้อ Preve เถอะครับผมว่า -.-

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 08:42:49 »
ถ้าแคร์ราคา ยังไงผมก็เชีย โปรตอนครับ (หาเพื่อนร่วมใช้)

มีเรื่องเล่านะครับ คือ ผมอ่านในเนตเห็นว่า swift ตัวใหม่ช่วงล่างดี

ผมไปลองทดสอบขับ ผมก็เฉยๆ เพราะผมดูไม่เป็น

แต่มีคุณอาของผมเค้าชอบขับรถ และเป็นคนที่ขับรถไวมากๆ เค้ามีโปรตอน ตัว2ประตูสีส้มๆ ที่ดูราคาถูกๆอะ คันนึง

แล้วทีนี้เค้าได้ไปลองขับ swift มา เค้าบอก ช่วงล่าง swift ห่วย เค้าบอกโปรตอนดีกว่าเยอะ (เป็นคำบอกเล่านะครับ ไม่ได้ลองขับเอง)

แล้วอาผมใช้มามันก็ไม่ได้มีปัญหาจุกจิกอะไร

เอาละซิเลย เริ่มชอบโปรตอนมานิดๆนะ พอตัวเพรเว่ออกมานี่โดนเลย ผมว่ารถมันโอเคนะ

เลยกลายเป็นทัศนคติแง่ + กะแบรนนี้ไปเลย
ไม่แคร์ราคาขายต่อครับเพราะผมคงใช้จนคุ้มอ่ะครับ แต่ผมไม่เคยสัมผัสโปรตอนเลยคงต้องหาลอง

ลอง kia rio ไหมครับ ผมว่าไม่เลวนะ

แต่เกียร์ต๊องๆหน่อย อัพเฟิร์มแวร์น่าจะหาย  ;D ;D ;D
มันก็หล่อดีนะครับ แต่กลัวว่าไปเอารถที่มันไม่ใช่รถยี่ห้อพื้นๆในบ้านเราเสียขึ้นมาแก้ไม่จบไม่หายกลัวที่บ้านจะด่าเอาเดี๋ยวโดนซ้ำ้เติม

Sylphy 1.6 ไม่เลวนะครับ
มันมีเหตุผลเดียวที่ผมชอบคือมันกว้างดี ส่วนเรื่องหน้าตาผมว่าถ้าจะเอาไปเอา Pulsar ดีกว่า

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 09:00:51 »
เอา Ford Ecosport สิครับรับรองว่าพวกบรรดาเพื่อนๆคุณที่ออกรถมาก่อนต้องเหลียว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 09:33:37 »
ผมดูจากที่คุณอธิบายมา ผมว่าคุณควรรอ NEW CITY 2013 ดีกว่านะ
เพราะคุณไม่ชอบช่วงล่างรถกระบะ แล้วยิ่งขับในเมืองบ่อยกระบะตัดออกไปได้เลย  ลำบากแน่;D
ถ้าใจคุณไป CITY แล้วดันไปออกคันอื่น ทุกครั้งที่คุณเห็น CITY คุณจะเหลียวหลังมอง
และคิดในใจว่าทำไมเราไม่เลือกคันนั้น อาจรอนานหน่อยแต่ไม่นานจนรอไม่ไหวแน่ครับ
ตอนผมจองก็รอ 6 เดือนเต็ม แต่ตอนนี้ก็ยังรู้สึกคุ้มค่ากับการรอคอยครับ  :D

ผมไม่ได้มาเชียร์ CITY นะแต่อยากให้คุณเลือกรถคันที่คุณชอบที่สุด

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 10:47:24 »
ถ้ารอได้ก็รอตัวใหม่เปิดตัวแล้วค่อยมาเลือกอีกที แต่ถ้าใจร้อนผมว่าเทไป City ดีกว่าครับ

ปล. น่าจะจัดคำให้เป็นประโยคก่อนตัดบรรทัดนะครับ จะได้อ่านง่ายขึ้น  ;)
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 11:33:40 »
รอซิตี้ตัวใหม่ก็ได้ครับ หรือจะซีวิคไฮบริดที่กำลังจะเปิดตัว หรือจะรอนิสสันพอลซ่าก็ได้ครับ แต่ถ้าอยากได้กระบะ แนะนำวีโก้ไปเลยครับ ตัว sportivo แพงน่อย แต่ผมว่ามันเท่ดี ขับแล้วเท่ไม่แพ้รถเก๋งเลย แถมใช้งานได้เอนกประสงค์มากกว่า

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 13:02:23 »
ถ้าไม่ได้ลุย หรือ ขนของ ซื้อรถกระบะแค่เพราะว่าอยากได้รถคันใหญ่มันไม่คุ้มอยุ่แล้ว
ผมว่า ถ้าไม่ fiesta mc ก้ all new city ครับ 2 คันนี้ จะในเมืองนอกเมืองก้ใช้ได้ดีหมดครับ
แต่ต้องทำใจว่า fiesta มันจะแคบกว่า city เยอะจนน่าตกใจเลย

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 14:10:15 »
ถ้าออกเงินเองก็ซื้อคันที่อยากได้แหละครับ. เราอยู่กับรถทุกวันขับไปก็จะมีความสุขขึ้นมาเอง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 14:14:58 »

เออใช่เลยครับ ผมชอบรุ่นนี้มาก 749,000

ถ้าเฟียสต้าไม่ใช่ 1.0 ecoboots ผมว่าเอาเจ้านี่เหอะ ท้ายมันหล่อจริงๆ

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 17:14:36 »
รอซิตี้ดีกว่า แล้วไปเย้ยเพื่อนคืน   ซื้อก่อนตกรุ่นกันนะจ้ะ  :D :D

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 18:23:35 »
เปนผมจะลองดูProtonคับ อ่านจากรีวิวพี่จิมแล้วน่าสนใจดี
เป็นคนชอบรถอัตราเร่งดีด้วย ประกันก็โอเค

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 20:17:25 »
ซื้อรถที่ตัวเองชอบครับดีที่สุดไม่ต้องไปเชื่อใคร ขับรถที่ชอบมีความสุขที่สุดแล้วครับ
Vios2013 , City2014 , Fiesta MC ทุกคันมีดีในตัวเอง และก็มีข้อเสียด้วย
ถ้าถามผมตอนนี้มีเงิน 750,000 บาท ผมจะเอา Focus 1.6 MT ก็พอแล้วติดแก็สเอา
แต่ผมจองเฟียสต้า 1.5 ไปเพราะต้องการเงินคืนภาษี คนใช้คือแฟนและเค้าชอบ
เคยสนใจโปรตรอนเหมือนกันตั้งแต่ EXORA แต่เคยขับoptraไปชนท้ายเบาๆ
กันชนหลุดตกมาทั้งอัน รถผมป้ายทะเบียนถลอก แฟนบอกยี่ห้อนี้อย่าซื้อ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 20:57:10 »
ซื้อรถที่ตัวเองชอบครับ
คนจะว่าอืด ว่าหน้าแก่ ดีไซน์แย่ ซดน้ำมัน เกียร์กระตุก/กระชาก
แต่มันคือรถที่คุณขับแล้วมีความสุขที่สุด คุณจะสนใจตัวคุณ หรือ จะสนใจเสียงรอบข้างครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 21:21:07 »
มีโจทย์มาใหม่อีกครับวันนี้ ผมนั่งทานข้าวตอนเย็นๆเห็น C-class w203 วิ่งผ่านแต่งสวยมากครับ ผมก็เลยคิดไปว่าหรือเราจะเอารถยุโรปมือสองสภาพดีๆ

ดีมั้ยแล้วไปขอให้ที่บ้านเพิ่มช่วยเงินส่วนต่างที่เหลือถ้าขาดซึ่งผมคิดว่าเขาก็คงไม่มีปัญหากะไว้ว่าไม่ให้เกิน8แสนนะครับ แต่ในใจผมถ้าจะเอาจริงๆก็มีสองตัวเลือก

1.Benz C-class w203

2.Bmw Series-3 E46

คิดว่าโอเคมั้ยครับตอนนี้นั่งคิดไปคิดมาตัดเหลือ 4 ตังเลือกครับ

1.Benz C-class w203

2.Bmw Series-3 E46

3.Honda City New 2013

4.Ford Focus

ถ้าเอา w203 , E46 , Focus หารถได้ก็เอาเลยแต่ถ้า City ก็รอต่อไปในใจคิดว่าถ้าเอา w203 หรือ E46 ได้มาคงเอาไปแต่งซักหน่อยให้มันหล่อๆหน่อย

คิดว่าโอเคมั้ยครับอย่างนี้ อยากขับ w203 เพราะน่าจะสบาย E46 เพราะหล่อขุนแผนเยอรมัน Focus ก็ใช้ย่อย City ใหม่ก็น่าจะสวยคิดไม่ถูกปวดหัวๆ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 21:23:23 »
ซื้อรถที่ตัวเองชอบครับดีที่สุดไม่ต้องไปเชื่อใคร ขับรถที่ชอบมีความสุขที่สุดแล้วครับ
Vios2013 , City2014 , Fiesta MC ทุกคันมีดีในตัวเอง และก็มีข้อเสียด้วย
ถ้าถามผมตอนนี้มีเงิน 750,000 บาท ผมจะเอา Focus 1.6 MT ก็พอแล้วติดแก็สเอา
แต่ผมจองเฟียสต้า 1.5 ไปเพราะต้องการเงินคืนภาษี คนใช้คือแฟนและเค้าชอบ
เคยสนใจโปรตรอนเหมือนกันตั้งแต่ EXORA แต่เคยขับoptraไปชนท้ายเบาๆ
กันชนหลุดตกมาทั้งอัน รถผมป้ายทะเบียนถลอก แฟนบอกยี่ห้อนี้อย่าซื้อ
ซื้อรถที่ตัวเองชอบครับ
คนจะว่าอืด ว่าหน้าแก่ ดีไซน์แย่ ซดน้ำมัน เกียร์กระตุก/กระชาก
แต่มันคือรถที่คุณขับแล้วมีความสุขที่สุด คุณจะสนใจตัวคุณ หรือ จะสนใจเสียงรอบข้างครับ
ผมจะท่องไว้ครับว่าเอารถที่เราชอบที่สุด  :)

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 09:59:26 »
โตโยต้าวีออสก็ใช้กันแยะ คุณภาพก็ไม่มีปัญหาอะไรนัก แต่มันเป็นรถโหลไปแล้ว ผมไม่ชอบเก๋งเลยเลือกกระบะแทนลุยได้ทุกรูปแบบ