ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามแปลก "เวลาเติมน้ำมัน คิดอะไรกันอยู่?"  (อ่าน 10763 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Re: คำถามแปลก "เวลาเติมน้ำมัน คิดอะไรกันอยู่?"
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 12:32:49 »
เวลาเติมน้ำมัน ผมคิดครับ คิดมาเลย ว่า

" ตังค์ กรุ ไปไหนวะ"
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ u5114864

• Jr. Member
  • **
Re: คำถามแปลก "เวลาเติมน้ำมัน คิดอะไรกันอยู่?"
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 13:53:48 »
คิดหลายอย่างเลยครับ

1.ประเทศไทย ราคารถก็แพง ไหนจะโดนภาษีน้ำมันอีกบานเบอะ เซ็ง

2.เอาอีกแหละ จะลดต้นทุนอะไรกันมากเนี่ย จ้างแรงงานต่างด้าวพูด ฟังไทยไม่ค่อยเป็นมาเป็นเด็กเติมน้ำมัน

3.โอ้ว มันจะรับรูดบัตรเครดิตไหมเนี่ย (เคยไปเติมเสร็จ พวกบอกเครื่องรูดบัตรเสียครับ ดีนะมีเงินในกระเป๋า)

4.พึ่งเจอสด ๆ ร้อน ๆ สั่งเติมน้ำมันกับเด็กต่างด้าว "น้่อง ๆ 1 พันบาทถ้วน"พวกก็ไปกดเติม

แต่ปัญหาที่เกิดขึ้นคือ หัวมันตัดตั้งแต่ 727 บาทครับ ไอเด็กเติมก็อัด ๆ อยุ่นั่นห้ามเกือบไม่ทัน

ตอนที่หันไปเห็นพวกก็อัดไป 800 กว่าบาทแล้วครับ พอเราห้าม มันก็บอกยังได้อีกครับ ยังไม่ล้น

(หัวจ่ายมันตัดแล้ว จะยัดอะไรกันมากมายเนี่ย บอกว่าให้พอก็พอดิ) เลยทำหน้าเหม็นอึให้เด็กเติมน้ำมันไปทีนึง

ไอเจ้าเด็กนั่นเค้าโมโหเลยละครับ คงว่า "Ku จะเติมยัดให้ จะเอาไรกับ Ku นักหนา เดี๋ยวเติมน้อยนายด่า"

แต่ผมก็โดนคุณแม่เฉ่งเหมือนกันอ่ะ เพราะปกติเติมแต่เต็มถัง ๆ มันง่ายดี แต่พวกนี้ก็ชอบเติมอัีดอยู่ดี

5.เฮ้อ ค่าน้ำมันจากบ้านสมุทรสาครไปมหาวิทยาลัยเดือนนี้ 2 หมื่นแล้วว้อย

เมื่อไหร่รัฐบาลจะลดภาษีน้ำมันซะที(ฟ่ะ) ค่าขนมหมดแล้วว้อย ยังไม่รวมค่าทางด่วนอีก

6.ไปสั่งเติมน้ำมัน 500 หันไปอีกที อ้าวล่อไป 1227 บาท เติมเสร็จไอคนเติมมันก็ไม่ดึงสายน้ำมันออก

แล้วเดินอ้อมมาบอกเรา พร้อมหัวเราะว่า เมื่อคืนฟ้าผ่า หัวเสีย เลยไม่ตัดที่ 500 เป็นหลายคันแล้ว

คิดในใจ แล้วทำไมไม่บอกก่อนวะ แล้วถ้าฟ้าผ่าจริง หัวมันก็น่าจะไม่หยุดเลยดิ นี่มันยังหยุดได้นี่หว่า

โชคดีวันนั้นมีเงินในกระเป๋า 1500 บาท สรุปอาทิตย์นั้นหมดก้นเลยครับ เพราะปกติคุณแม่ให้ใช้บัตรรูด

ทีนี้พอใช้เงินสดจ่ายไปเลยไม่อยากไปทวงเงินเค้าอ่ะ  ;D เซ็งเลย

ป.ล ปั้มนี้ บางจากบนถนนพระราม 2 ฝั่งขาเข้า ประมาณกิโลเมตรที่ 20 นิด ๆ นะครับ

ตรงข้าม ปากซอยวัดพันท้ายนรสิงห์ เตือนกันไว้หน่อยก็ดี ผมโดน 2 รอบแหละ น้ำมันไม่ค่อยวิ่งด้วย

ออฟไลน์ bztour

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 01:26:36 »
ตอนเติมคิดว่า  ถ้าเติมห้าร้อยในสมัยก่อนเกือบจะเต็มถัง เดี๋ยวนี้เติมห้าร้อยตดยังไม่ทันหายเหม็นหัวจ่ายตัดแล้ว