ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าครับ f30 จอดไฟแดงอยู่เฉยๆโดนมอไซค์เบียดมาครูด  (อ่าน 15263 ครั้ง)

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
เข้าเรื่องนะครับ ผมและภรรยานั่งรถกันมาสองคน(ผมขับเมียนั่ง) มาถึงสี่แยกไฟแดง ก็จอดไฟแดงตามปกติเลยครับ(เกียร์Dกดเบรคไว้) ผมรอไฟแดงประมาณสองนาทีเห็นจะได้ครับ ซึ่งก็ประมาณอีกไม่กี่วินาทีเท่านั้นสัญญาณไฟเขียวก็จะมาอยู่แล้ว และแล้วเรื่องที่ผมโคตรจะเครียดจนทำให้คืนนี้ผมนอนไม่หลับทั้งคืนแน่ๆก็เกิดขึ้นจนได้ครับ รถผมจอดอยู่นิ่งๆ อยู่ดีๆก็มีมอไซค์คันนึงเป็นวัยรุ่นหญิง"ซ้อนสาม"กันมา !! มาเบียดเข้าที่กันชนหน้าฝั่งซ้ายล่าง แถวๆบริเวณไฟตัดหมอก เสียงที่มากับการเบียดโดนรถผมนั้น ดังมากเลยครับ ดัง ปั่ง !!! ผมและแฟนตกใจมาก เพราะไม่คิดว่าเรื่องแบบนี้จะเกิดขึ้นกับรถของผม ทั้งๆที่เพิ่งซื้อได้สามเดือน ในใจผมคิดว่า อะไรวะเนี่ย จอดไฟแดงอยู่เฉยๆก็ยังทำให้รถผมมีรอยครูดได้ ผมตะโกนลั่นรถว่า อะไรมันจะซวยได้ถึงขนาดนี้ว๊ะ !!! ผมตบหน้าตัวเองแรงๆหนึ่งครั้ง เพื่อที่จะทำให้รู้ว่านี่ผมฝันไปหรือเปล่า ผลที่ได้คือ ผมเจ็บครับ ผมไม่ได้ฝัน มันเป็นเหมือนฝันร้ายสำหรับผมมาก นอกจากครอบครัว ญาติ เพื่อนรัก ที่ผมรัก "รถคันนี้" ก็คือสิ่งของอย่างนึงที่ผมรักและใช้มันอย่างถนอมมันมากครับ

เข้าเรื่องต่อครับ หลังจากที่คนนั่งหลังสุด คือคนที่สาม รู้ว่าคนขับก็คือเพื่อนเค้า ขับรถมาครูดกับรถของผมอย่างจัง ผมอ่านปากเค้า เค้าตระโกนขึ้นมาว่า "เห้ย BMป้ายแดง"  แล้วเค้าก็ยกมือขอโทษผมที่กำลังนั่งเอ๋ออยู่ในรถ ที่กำลังคิดว่าจะลงไปเรียกร้องค่าเสียหายดีมั้ย และระหว่างที่ผมกำลังนั่งคิดอยู่ในรถ คนที่ขับรถมอไซค์ ก็ไม่หันกลับมามองที่รถผมเลยครับ ทั้งที่รู้อยู่แก่ใจว่าเกิดอะไรขึ้น แล้วเค้าก็ขับรถแซกรถยนต์คันอื่นไปเรื่อยๆจนหายลับไปจากสายตาผม คือตั้งใจจะหนี

สรุป เสียงที่ผมได้ยินนั้นดังน่ากลัวมาก แต่พอจอดรถลงมาดู เป็นรอยยาวประมาณ4-5นิ้ว เข้าเนื้อสีลึกจนเห็นสีดำเลย(รถสีขาว)
รอยแผลที่ว่ามานี้ ผมต้องทำยังไงกับมันครับ เข้าศูนย์ หรือให้ประกันเคลม แล้ว BSI ช่วยเรื่องนี้ได้มั้ยครับ โดยไม่ให้เรื่องไปถึงประกัน
สำหรับพี่ๆที่จะบอกว่าเก็บรอยไว้ก่อน รอเยอะๆค่อยไปเคลมทีเดียว ผมขอไม่ทำตามนะครับ เพราะผมซีเรียสเรื่องรอยครูดมากครับ และรอยมันจะไม่มีแน่ ถ้าหากท่านอื่นไม่มาครูดผม
และถ้าเป็นท่าน ท่านจะทำยังไงครับ ลงไปเรียกร้องอะไรไหม หรือปล่อยผ่าน(ในกรณีที่เค้าขับรถหนี) หรือ ขับหนีแต่ก็จะไล่ตามมาให้ได้
ขอบคุณทุกท่านมากครับสำหรับคำตอบครับ (เครียดจริงครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 02:21:24 โดย f1rstgot »

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Re: งานเข้าครับ f30 จอดไฟแดงอยู่เฉยๆโดนมอไซค์เบียดมาครูด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 02:34:24 »
ผมโดนมาแล้ว คนขับเปนป้าแก่ๆ ขับหนีหน้าตาเฉยเลยผมก้อขับบี้ แต่นางขับซอกแซกจนหนีไปได้

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าจงจำทะเบียนไว้ แล้วค่อยว่ากัน

ทำใจครับซ่อมสีจบถ้าเครียด แนะนำไปหาชุดแต่งมาใส่ เปลี่ยนกันชน M อะไรก้อว่าไป

ปล.โดนมอเตอไซจำทะเบียนมันไว้ครับ มันหนีอยู่แล้วเราต้องมีสติ

ออฟไลน์ MystogaN

Re: งานเข้าครับ f30 จอดไฟแดงอยู่เฉยๆโดนมอไซค์เบียดมาครูด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 02:40:17 »
กรณีนี้ไม่เกี่ยวกับ BSI นะครับ ต้องบอกทางศูนย์หรือประกันก้อได้ว่าขับไปเบียด/ชนเสามา

แล้วเข้าเคลมเลยห้ามแจ้งว่าโดนชนแล้วหนีเดดขาดถ้าไม่มีทะเบีบนคู่กรณี

ออฟไลน์ settavut

• Full Member
  • First
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 02:42:58 »
เกลียดนักพวกชนแล้วหนี

ผมเอง เคยกลับรถในซอยเล็กๆไปเบียดรถเก่าๆอายุ 15 ปีขึ้นไป ที่จอดทิ้งไว้ (คงไม่มีประกัน+รอยเต็มคันอยู่แล้ว) ผมตอนนั้น altis mc 2010 เพิ่งถอยได้ปีเดียว ผมยังไปหาที่จอดรถแล้วเดินกลับมาเขียน note ติดกระจกหน้ารถไว้เลยว่ายินดีให้ประกันชดใช้ค่าเสียหายให้ ให้เขาโทรกลับ แต่เขาก็ไม่โทร เลยจบกันไป

หลังจากนั้นอีกหลายเดือน พี่สาวเอารถผมไปใช้เจอวินมอไซมาเบียด แล้วหนี ดีที่จำทะเบียนไว้แล้วแจ้งความ แจ้งประกันไปให้ตาม จบเลย

ถ้าเจอเคสแบบนี้ เป็นผมจะไล่+จำทะเบียน แต่ผมว่าไล่ตามยังไงก็ลำบาก เพราะมอเตอร์ไซต์ส่วนใหญ่ สันดานเสีย (ไม่ใช่ทั้งหมด) หนีได้เป็นหนีอยู่แล้ว หาพวกมีความรับผิดชอบยาก ขนาดเราถูกมันผิด ยังจะพาพวกมาข่มขู่ให้เราผิดเป็นได้   ผมจะไล่แค่ให้ได้ทะเบียน แล้วจบเลย ถ้าแถวนั้นมีกล้องก็ดีหน่อย แต่อย่าไปคาดหวังกับภาพมาก

ปล.สำหรับเคสนี้ ผมว่าเคลม BSI ไม่ได้ครับ  คงได้แต่เคลมประกัน แต่เวลาแจ้ง แจ้งว่าเบียดเสาที่ไม่ต้องมีคู่กรณีก็ดีครับ ห้ามแจ้งว่าโดนชนแล้วหนี เพราะไม่งั้นท่านเจอค่า excess แน่ ยิ่งรถหรูๆด้วย
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 02:57:51 »
ถ้าจำทะเบียนได้ก็เรียกประกัน จบ  แต่ไม่ทันได้จำนี่สิ  :-\ :-\
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ rathkarin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 04:03:41 »
วันนี้ผมก็เพิ่งเจอไปสดๆร้อนๆ

เซงไปเหมือนกัน จอดรถติด u-turn กะบะคันหน้ารถไหลๆ มากระแทกรถผมแล้ว เบิ้ลเครื่องหนีหายไปเลยเซงสุดๆเลยอะ

มองป้ายทะเบียนก็ไม่ทัน แทนทีจะลงมาคุยกันหน่อยหนีเผ่นแน๊บไปเลย

ออฟไลน์ cliff

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 05:45:46 »
เรื่องชนต้องทำใจเผื่อไว้ ครับ  ปัญหานี้คงแก้ไม่ยากตามความเห็นท่านอื่นๆแนะนำครับ
สังคมเรามีคนร่วมถนนที่ไม่ระวังในการขับขี่มากมาย เพื่อเก็บหลักฐานข้อเท็จจริงในการชน ผมซื้อกล้องบันทึกแบบ HD ตัวละพันกว่าบาท ก็ช่วยเก็บเรื่องราวได้ดีนะครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 07:43:03 »
เพราะมอไซด์นี้ละ ผมจึงชอบขับ4WD ในเมือง มอไซด์มันไม่ค่อยกล้าเข้าใกล้รถสูงๆครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 07:45:46 »
รู้ว่าใครขับมอไซนี่ครับ ตามไปหาที่บ้านเลยก็ได้ ให้เขาได้รู้ความผิดที่ทำไป ควรจอดรถคฺยกันก่อนตอนนั้น(แต่เขาคงกลัวค่าเสียหาย) ส่วนจะให้เขารับผิดชอบรึเปล่าก็อยู่ที่เราละครับ อฺบัติเหตฺเกิดได้ตลอดเวลาครับ ไม่เกิดจากเราก็เกิดจากเขา
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:47:39 »
ต้องทำใจครับ ถ้าขับรถมาบนถนนแล้วยังไงก็ต้องเตรียมใจไว้ซักนิดกับการเฉี่ยวชน

รถเป็นของนอกกายครับ มีรอยขีดขวนก็ซ่อมกันไป อย่าไปซีเรียกมากมาย

ผมก็เพิ่งโดนสดๆเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเลยครับ

รถจอดติดไฟแดงอยู่ดีๆ ผมอยู่เลนซ้าย มีรถจอดไฟแดงอยู่เลนขวาเช่นกัน

มอเตอร์ไซขับมาอย่างเร็วเพื่อแทรกตรงกลาง จะไปโผล่ไปรอหน้ารถผม

ปรากฏว่า มันกะผิด ผลก็ดังภาพที่เห็นนี้แหละครับ แล้วมันก็ล้มลง ผมเห็นมันทำหน้าตาแบบว่าตื่นมาก

ลุกขึ้นมาจะคว้ามอเตอร์ไซขับหนีแน่นอน ผมเลยรีบเปิดประตูไปดึงกุญแจออก แล้วคว้าคอไว้เลยแล้วก็เลยบอกว่า มึงคิดจะไปไหน

มันก็รีบบอกเปล่าๆครับ ปล่าวบ้านมึงสิ คร่อมมอเตอร์ไซ เตรียมสตาร์ทรถแล้วเนี่ยนะ

สักพักตำรวจก็มาเคลียร์ให้ครับ อยู่ใกล้ๆไฟแดงพอดี ประกันก็มาเร็วดีครับ ประกันก็ไล่บี้ค่าซ่อมกะมอเตอร์ไซต่อไป
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ nirvanapoint

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 09:45:30 »
โดนเป็นประจำครับถ้ามอไซด์
เซ็งครับ โดนตรงนั้นนิด ตรงนี้หน่อย
ครูดปั๊บก็ขับต่อไปหน้าตาเฉยเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ
โดนประจำ ถ้าจะรีบ หรือจะซอกแซกไปไหนผมไม่ว่าเลย
แต่บางทีช่องแคบๆก็ยังจะเข้ามา จะรีบอะไรกันหนักหนา
ได้แต่เซ็งครับ เฮ้ออ.... ประเทศไทย

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:05:27 »
เป็นผมก็จะลงไปเรีกร้องสิครับทำแล้วหนีแบบหนีไม่ยอมเฟ้ย นั่นคือในกรณีที่ไม่ติดป้ายทะเบียนด้านหลังนะ แต่ถ้าหากว่ามีทะเบียนพร้อมผมก็จะไม่ตามแต่จดมหายเลขทะเบียนไว้แล้วแจ้งประกันว่าโดนมอเตอไซคันนี้มาชน เดี๋ยวพอครบกำหนดทางประกันจะไปไล่ตามเรียกร้องค่าเสียหายเองเราไม่ต้องเปลืองตัว  :)

จุดที่โดนที่คือตรงไหนครับ? ที่เล่ามาว่าโดนกระแทกจนสีหลุดเห็นส่วนสีดำคาดว่าน่าจะเป็นสว่นของพลาสตอกใช่ไหม? ถ้าเป็นส่วนพลาสติกก็ถอดส่วนนั้นออกไปให้เค้าซ๋อมทิ้งไว้สักอาทิตย์นึงก็สวยเหมือนเดิมแล้ว แต่ถ้าหากว่าเป็นส่วนที่เป้นชิ้นเหล็กควรที่จะหาสถานที่เคลมที่ได้ชื่อว่าทำงานดีหน่อยครับ แผงประตูนี่มันมีชิ้นส่วนมากมาย ยิ่งถ้าช่างไม่ถนอมงานล่ะก็งัดจนชิ้นส่วนที่ใช้ประกบเข้าด้วยกันจนหลวมหรือหักได้เลยเชียว  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:08:19 »
เวลาขี่ไม่ระวังเลย มันเบียดรถเรายังกับของไร้ค่า แต่พอชนมันก็จะหนี น่าเบื่อมาก

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:12:10 »
จริงๆ ควรเรียกประกันเดั้ยวนั้นเลยครับ สองก็ไปแจ้งความ ถ้าจะเอาผิดจริงๆผมว่าตามแยกเดี้ยวนี้มีกล้องนะครับ
ลองดูครับ เป็นผมคงจิตตกยาวเลย ลองไปทำบุญทำทานดูครับจะได้สบายใจ

ออฟไลน์ sakolsakman

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:13:26 »
อย่าไปคิดมากครับเดี๋ยวฉี่เหลือง คันก่อนผมก็โดนเหมือนพี่บีเอ็ม318 จอดติดไฟแดง เด็กนักเรียนอายุไม่ถึง14-15 ซ้อนสองมาชนไฟท้ายผมแตก ผมลงไปคุยมันจะร้องไห้ ใบขับขี่ก็ไม่มี แฟนผมเลยบอกให้ผมปล่อยไป ตกลงผมซวยแจ้งประกันเอง
  เด็กทั้งคู่โชคดีที่นังเมียผมนั่งไปด้วยวันนั้น ไม่ยังงั้นผมจับขึ้นรถ ตุ๋ยทั้งคู่เลย ::)

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:50:02 »
ต้องทำใจครับ มอเตอร์ไซด์กับรถยนต์ตรงแยกไฟแดงเป็นของคู่กันจริงๆ เคยโดนมาเหมือนกัน ก็เรียกประกันมาเคลมไป
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:59:59 »
มอไซชนแล้วหนีเป็นเรื่องปกติครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ถ้ามันชนแล้วกะหนี ยังไงเราคงตามไปยาก คงต้องเน้นมีสติ

แล้วจดทะเบียนใว้ แล้วให้ประกันไปไล่บี้แทนอ่ะครับ

ผมเองเข้าไปเยาวราชบ่อย โดนเฉี่ยวแล้วหนีบ่อยครับ บ่อยจนทำใจไปและ

คิดว่าเราซื้อรถมาใช้งาน มันก็ต้องมีริ้วรอยบ้างเป็นเรื่องธรรมดา
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 12:12:15 »
มอไซชนแล้วหนีเป็นเรื่องปกติครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ถ้ามันชนแล้วกะหนี ยังไงเราคงตามไปยาก คงต้องเน้นมีสติ

แล้วจดทะเบียนใว้ แล้วให้ประกันไปไล่บี้แทนอ่ะครับ

ผมเองเข้าไปเยาวราชบ่อย โดนเฉี่ยวแล้วหนีบ่อยครับ บ่อยจนทำใจไปและ

คิดว่าเราซื้อรถมาใช้งาน มันก็ต้องมีริ้วรอยบ้างเป็นเรื่องธรรมดา

เห็นด้วยกับคุณ Chobits  ครับ
ทุกคนก็รักรถของตัวเองครับ โดยเฉพาะรถราคาแพงและมีคุณค่าทางจิตใจ
แต่อยากจะบอกเจ้าของกระทู้ว่า มันก็คือของนอกกาย ไม่ต้องถึงขนาดตบหน้าตัวเองว่าฝันไปก็ได้ครับ
ยังไงก็ไปแจ้งความ(มอเตอร์ไซด์ไม่มีแม้แต่จอดดูเพื่อขอโทษ ก็ไม่สมคารให้อภัยครับ)เพื่อเคลมประกัน
จะได้ไม่เสียประวัติดีนะครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 12:20:20 »
เป็นผมเห็นมันจอดดูผมคงหมุนพวงมาลัยกระทืบคันเร่งใส่ให้มันตกใจรถล้มไปก่อน ค่อยลงไปจับตัวมันไว้แล้วเรียกประกัน  คนสมัยนี้พอทำรุนแรงใส่ก็หาว่าเราใจร้าย ทีเอ็งทำรถข้าเป็นรอยแล้วคิดจะหนีเอ็งไม่เลวทรามกว่าเหรอ  >:( >:( >:(
Test ..

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 13:08:33 »
ถนนบ้านเราสมัยนี้ ขับรถยาก(ถึงยากมากที่สุด)ครับ

ทั้งๆที่ ตัวเราเองทั้งระวังเป็นอย่างดีละ ยังจะมีคนอื่นมาทำให้รถเราเป็นรอยอีก

คิดแล้วช้ำใจครับ กว่าจะหาเงินมาซื้อรถได้แต่ละคันเลือดตาแทบกระเด็น

โดนคนอื่นมาทำให้เสียหายแทนซะงั้น ช้ำใจครับ เข้าใจความรู้สึกของ จขกทเลย
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ rathalos

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 13:51:45 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ผมเองก็เสียวๆเรื่องมอเตอร์ไซด์อยู่เหมือนกัน ไม่รู้จะเบียดจะแทรกทำ..อะไร บางทีรูเล็กนิดเดียวก็ทำมายึกยักแฮนด์ให้พ้น พวกนี้ส่วนมากชนแล้วหนีครับ ยิ่งมาเจอรถแพงๆด้วย ขายดาวน์มอเตอร์ไซด์ของเขายังไม่พอมาจ่ายค่าเสียหายเลย

ผมเองก็กังวลพวกเรื่องริ้วรอยของรถเพิ่งออกใหม่ จนพระอาจารย์ของผมให้สติอย่างนึงมาตอนท่านมาเห็นผมออกรถใหม่ "สังขารไม่เที่ยง" แค่นั้นผมก็หายเครียดเรื่องมีร่องมีรอยไปได้มาก

เอาล่ะ ถ้าจขกท.กังวลเรื่องรอยมาก ต้องซ่อมให้หายขาดโดยใช้เวลาน้อย แล้วก็ไม่เสียประวัติประกันภัยชั้น1 แต่ยอมเสียเงินแทน ซึ่งถ้ารอยขนาด5นิ้วผมว่าน่าราคาพอรับได้ ลองถามอาจารย์กูด้วยคำถาม "ซ่อมสีด่วน" ดูครับ เจ้าS....น่ะ

ป.ล. ไม่ใข่โฆษณาแฝงนะครับ ผมเองก็ยังไม่เคยใช้บริการเลย เคยหาข้อมูลตอนรถของผมได้รอยครั้งแรกมา เห็นว่าดี แต่ตัดสินใจไม่ไปทำ เพราะคำให้สติของพระอาจารย์ของผมนั่นแหล่ะครับ

โชคดีครับ ถ้าไปใช้บริการมาจริงๆ เล่าประสบการณ์ให้เพื่อนๆฟังด้วยนะครับ

ออฟไลน์ littlejoe77777

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 14:03:17 »
อ่านกระทู้นี้แล้ว สารภาพว่าไปดูกล้องติดรถทันที

ความจำผมสั้นจำทะเบียนในช่วงเร่งด่วนไม่ค่อยแม่น

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 14:41:00 »
อย่าไปคิดมากครับเดี๋ยวฉี่เหลือง คันก่อนผมก็โดนเหมือนพี่บีเอ็ม318 จอดติดไฟแดง เด็กนักเรียนอายุไม่ถึง14-15 ซ้อนสองมาชนไฟท้ายผมแตก ผมลงไปคุยมันจะร้องไห้ ใบขับขี่ก็ไม่มี แฟนผมเลยบอกให้ผมปล่อยไป ตกลงผมซวยแจ้งประกันเอง
  เด็กทั้งคู่โชคดีที่นังเมียผมนั่งไปด้วยวันนั้น ไม่ยังงั้นผมจับขึ้นรถ ตุ๋ยทั้งคู่เลย ::)

ตุ๋ยทั้งคู่เลยเหรอ อย่าลืมถ้่ายคลิปไว้ด้วยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 14:46:05 »
ส่วนใหญ่ขับในเมืองผมจะพยายามอยู่เลนที่สามารถจอดติดกับรถอีกคันหรือเกาะกลางถนนเพื่อให้มอเตอร์ไซด์ไปได้แค่ด้านเดียวครับ (แล้วเหลือที่ไว้มากๆ) บางทีแซกมากันเร็วมาก ไม่รู้ว่ารีบไปไหนกัน
ส่วนเรื่องซ่อมถ้าเป็นรอยไม่มากแล้วรถไม่ใช่สีขาวมุก ผมแนะนำไปทำสีแบบเฉพาะจุดกับร้านดีๆครับ ให้ทำเป็นบริเวณให้น้อยที่สุดเพราะทำสีทั้งชิ้นแล้วเสียดายสีเดิมจากโรงงานครับ รถสีขาวทำทั้งชิ้นแล้วจะให้เหมือนสีเดิมยากพอสมควรครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 14:49:00 »
มอไซค์ขับแล้วหนีนี่ปกตินะครับ

ทำใจไว้เถอะเอาผิดอะไรไม่ได้เลย เจอแต่พวกขับหนี

ยิ่งไอพวกเบียดๆ กระจกมันชอบมาโดนกระจกเราบ่อยๆ น่ารำคาญชะมัด

แต่ในเรื่องของการจำทะเบียน แล้วเราจะเอาผิดอะไรได้ไหมครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 16:22:20 »
ขอบคุณทุกท่านนะครับ ร้าน S.... ผมน่าจะไปไม่ได้ครับ ผมอยู่ปัตตานีครับ ไกลได้สุดคือแค่หาดใหญ่ครับผม

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 16:31:39 »
จำทะเบียน ไว้ใช้แจ้งตร. กะประกันครับ ผมเห็นมอไซคชนรถคันหน้าแล้วหนี  ผมจดทะเบียนไว้ให้เค้า พี่คนขับคันหน้า ก็เหวอๆ
พอจอดไฟแดง แก ลงมาดู แล้วส่ายหัว ไฟไม่แตก แต่บุบยาว เลยเอาเลขทะเบียนที่จดไปให้เค้า ไล่เอาเอง
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 16:34:42 »
วิธีชิดด้านใดด้่นหนึ่งให้มากๆแล้วเปิดอีกช่องไว้ใหเกว้างๆไม่ได้ผลเสมอไปครับ ผมก้ยึดหลักการนี้แหละแต่ว่ามันมักจะมีึัรที่ชอบมาดื้อแทรกรูที่มันเล็กๆนั่นแหละ มันก็เห้นแต่ไกลแล้วนะว่าไปไม่ได้แค่เปลี่ยนไปอีกด้านซะก็ไปได้ฉลุยแล้ว มันก็จ่ออยู่อย่างนั้นล่ะรอช่องกว้างเมื่อไหร่มันก็จะแทรก ส่วนคันอื่นๆในช่องที่เปิดไวดกว้างเค้าไปไหนต่อไหนกันหมดแล้ว คิดแล้วก็ช้ำใจที่ต้องมาเสียหายทั้งที่เราไม่ได้ทำ  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 17:09:19 »
http://www.sbrand.co.th/
ลองดูครับผมไปซ่อมเฉพาะจุดสีปูดที่แก้มข้างมาครึ่งวันเสร็จไม่เสียเวลาดีครับ
แต่ถ้ารอยใหญ่อาจจะทั้งวันหรือสองวันครับชอบตรงที่ถ้าเล็กน้อยไม่ต้องซ่อมทั้งชิ้นสีเดิม
จากโรงงานในส่วนอื่นยังอยู่ไม่ต้องถอดชิ้นงานอีกสะดวกดีครับแต่ราคาแรงไปนิด

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 17:13:45 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ แต่เพื่อให้คุณ f1rstgot สบายใจขึ้น
รถผม ไม่ถึงเดือน โดนไปแล้วคร๊าบบบบ  เป็นรอยที่บังโคลนหน้าขวา
ยาวประมาณ 1 เซ็นต์ ลึกเข้าไปถึงเนื้อสี แต่ที่สำคัญ คือมันบุบเป็นลักยิ้ม
แฟนก็โวยวาย เพราะไม่เห็นตอนโดน มีเห็นเช้าอีกวัน นั่งคิดว่าเกิดไรขึ้น
แต่ผมไม่เครียด เพราะเฉยมากกับรถมีรอย มันเลี่ยงไม่ได้ในกรุงเทพครับ

สุดท้าย เฉลย คือ หลานๆ กับลูกผมเล่นสู้กันที่ที่จอดรถ แล้วถือของเล่นกัน ปืนกะดาบ
แล้วหลานตัวแสบ อายุไม่ถึง 4 ขวบเลย เอาปืนฟาดเข้าไปที่รถ แบบไม่ตั้งใจ
แล้วจะให้ทำไงครับ พอรู้เรื่อง ก็ได้แต่ ขำกันกลิ้งว่า "แม่มมม ซวยชิบ"

จบ
S3 - F30
X1 - E84