ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเกี่ยวกับเรื่องการตรวจสภาพรถก่อนรับรถ(ป้ายแดง)  (อ่าน 1510 ครั้ง)

ออฟไลน์ [J]e[w]

• Hero Member
คือผมสงสัยว่า ถ้าเกิดเราตกลงรายละเอียดทุกอย่างกับเซลล์เรียบร้อย ไฟแนนซ์ผ่าน เรื่อยมาจนถึงเซลล์แต่งรถให้พร้อมออก และผมไปตรวจสภาพก่อนวันรับรถจริง  แล้วเจอจุดที่จะต้องแก้ไข เช่น ฟิลม์เป็นฟองอากาศ เบาะหนังผิดสเปค หรือพวกกันสาดติดไม่เรียบร้อย ผมให้เซลล์ไปแก้ไข จนถึงวันรับรถ ถ้าเซลล์ยังไม่แก้ไขหรือยังไม่เรียบร้อย  ผมอยากถามว่า

1. เรามีสิทธิที่จะไม่รับรถคันนั้นไหมครับ

2. ถ้ามี  เราจะต้องทำอย่างไรบ้าง ที่ผมสงสัยคือ      

2.1 เรื่องเงินจองได้คืนหรือไม่
      2.2 ของในส่วนที่เซลล์แต่งไปทั้งหมดจะทำอย่างไร
      2.3 ในส่วนของไฟแนนซ์เราจะติดแบล็คลิสไหม

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 22:24:03 โดย [J]e[w] »
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
ข้อ 1 มีสิทธิ์ที่เราจะไม่เอารถคันนั้นได้ครับครับ

ข้อ 2 เซลล์คงต้องคืนเงินจองเราตามสัญญา แต่กรณีไฟแนนซ์ ไม่แน่ใจเหมือนกัน ส่วนรถคันนั้นคงขายให้คนอื่นไป
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com