ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่จิมมี่เรือ่งใส่คำหน้าในnew vios  (อ่าน 5591 ครั้ง)

ออฟไลน์ qx2222

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่ครับเพื่อนผมบอกว่านิววิออสใส่ค้ำหน้าแล้ววิงเร็วกว่านิวซิตี้จริงไหมครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: ถามพี่จิมมี่เรือ่งใส่คำหน้าในnew vios
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 15:05:58 »
ค้ำโช้คหน้า เป็นแค่การกดโช้คอัพให้ดิ้นน้อยลง ไม่ได้ช่วยให้รถวิ่งเร็วขึ้นครับ

แต่ช่วยให้รถไม่โคลง ทรงตัวดีขึ้น และช่วยเรื่องการกระจายแรงขณะชนด้วย

ข้อเสียคือ เซอร์วิสลำบาก รถกระด้างขึ้น เปลืองเงิน เสียพื้นที่เก็บของ(ถ้าติดค้ำโช้คหลัง)

และเวลาชนข้างนึง อีกข้างนึงก็เสียไปด้วย(อันนี้รถเพื่อนเจอมาเอง โดนชนที่ล้อด้านข้าง หัวโช้คเบี้ยวไปทั้ง 2 ข้างเลย)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ถามพี่จิมมี่เรือ่งใส่คำหน้าในnew vios
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 18:24:28 »
ตามนั้นครับ

การใส่ค้ำช็อกหน้า ไม่ได้ช่วยให้รถเร็วขึ้น แต่อย่างใดครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 18:34:15 »
ค้ำโช้คไม่ได้ทำให้เครื่องแรงหรือรถไปไวขึ้นบนทางตรงหรอกครับ
อาจจะมีส่วนช่วยบ้างในรถเกียร์ธรรมดาที่ออกตัวล้อฟรี แต่ผมคิดว่าไม่เกี่ยวกับการที่จะทำให้แรงขึ้นได้ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 10:59:06 »
ตามข้างบนเลยครับ
ยังงงอยู๋ใส่ค้ำแล้วทำให้รถเร็วขึ้นตรงไหนอาจจะทำให้กำลัง
แรงม้าลงถนนได้มากขึ้นไม่เสมอไปทั้งนี้ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่างด้วยครับ
การทรงตัวดีมุดโค้งดีขึ้นถ้าไม่ได้อะไรมากมายอยากแต่งให้สวยก็ติดก็ได้ครับ
แต่เดิมๆก็ดีอยู่แล้วถ้าไม่ได้ขับโยนโค้งเกินกว่ามนุษย์ธรรมดาเข้าโค้งกัน
เพราะคุณขับรถคุณไปคุณจะรู้ระดับที่เอาอยู่ของคุณ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2009, 11:08:07 โดย VenusF »

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 14:56:01 »
เร็วขึ้น เพราะที่ความเร็วสูงรถมันนิ่งขึ้น เลยกล้าเหยียบมากขึ้นหรือปล่าว

ออฟไลน์ InBox

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 12:39:34 »
มันไม่มีส่วนช่วยในความเร็วเลยครับ
ช่วยในเรื่องการทรงตัว ได้พอสมควร ตัวรถจะโยนน้อยลง (รถผมใส่อยู่)

แต่ที่น่ากลัวอย่างที่บางท่านข้างบนบอกคือ..เวลาเกิดอุบัติเหตุแล้วอาจจะทำไห้โช๊คเบี้ยวทั้งสองข้าง..