ผู้เขียน หัวข้อ: Altis 2.0 เป็นยังไงมั่ง ครับ  (อ่าน 3967 ครั้ง)

ออฟไลน์ cvesanse

• Newbie
  • *
Altis 2.0 เป็นยังไงมั่ง ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 14:47:12 »
เรียนถามพี่ จิมมี่

เห็นเคยบอกว่าพวงมาลัยของ Altis 2.0 ปรับปรุงขึ้นมาจากตัวเดิม

ไม่ทราบว่า ดีขึ้นมากมั้ยครับ คุ้มค่ามั้ยกับการเป็นเจ้าของ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: Altis 2.0 เป็นยังไงมั่ง ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 16:45:57 »
เนื่องจากจิมมี่ตอนนี้จะเข้าเน็ตได้ไม่บ่อยเท่าปกติ ผมแสดงความเห็นประกอบให้ก่อนละกันนะครับ
คุ้มไหมนี่ตอบไม่ได้ครับ ซื้อมาแล้วเกิดรู้สึกไม่ดี คนฟันธงว่าคุ้มจะรู้สึกผิด

พวงมาลัยปรับปรุงแล้ว และอยู่ในระดับที่ผมเองก็ขับไปๆมาๆได้โดยไม่เครียด ไม่มีปัญหาครับ
รุ่นท้อปที่มีเครื่องเสียงจอใหญ่กับ Navi ขอชมเชยครับว่าเสียงเพราะมาก ขนาดหูเห่ยๆอย่างผม
ยังแยกออกว่ามันมีมิติเสียงดีกว่ารถผมเองแบบชัดเจนมาก

สมรรถณะและอัตราเร่ง ยังไม่ได้จับเวลา แต่ไม่รู้สึกว่าการที่เกียร์มีแค่ 4 สปีดจะเป็นจุดอ่อนแต่อย่างใด
ลักษณะของเครื่องมีแรงบิดดีและมาเป็นช่วงกว้าง

ถ้าสนใจรถรุ่นนี้ ควรลองนั่งบนเบาะ ลองขับ เท้าแขนหรือจัดวางตำแหน่งตัวเองตามที่ถนัดว่าสบายพอไหม
ถ้าคำตอบคือพอและสบาย ที่เหลือก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
Re: Altis 2.0 เป็นยังไงมั่ง ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 17:24:42 »
รออ่านรีวิวอยู่ครับ คริคริ

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 17:53:30 »
พี่จิมมี่ฝากมานะครับ

"รีวิวอัลติส 2.0  กระผมขออภัยที่จะขอเลื่อนไปเจอกันช่วงธันวาคมครับ"

พี่จิมมี่ฝากมาบอกว่า ตัวอัลติส 2.0 มีการปรับปรุงการขับขี่ ทั้งในแง่พวงมาลัย การตอบสนองคันเร่งไฟฟ้ายังมีค้างนิดนึง แต่ยังพอรับได้ โดยรวมแล้ว ถ้าไม่คิดมาก ก็ไม่ใช่รถที่เลวร้ายแน่นอนครับ

คิวต่อไป พบกันงานโตเกียวมอเตอร์โขว์ และบีเอ็มซีรีส์ 7  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2009, 17:55:18 โดย zipboy »

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 19:52:28 »
ผมว่ามันน่าซื้อตรงที่ ไม่ค่อยมีคนซื้อมาใช้ด้วยแหละครับ 2.0 ผมยังไม่เคยลองขับซักทีเหมือนกัน เคยแต่ลองเข้าไปนั่งจับ+ลูบคลำอุปกรณ์ต่างๆดู ซึ่งผมก็ว่ามันใช้ได้เลยนะ แผงหน้าปัดยังดูเป็นรถมากกว่ายานอวกาศแบบซีวิค แต่เบาะหน้ายังคงให้ความรู้สึกว่ามันสั้นไปนิดนึงนะ