ผู้เขียน หัวข้อ: เวลากดคันเร่งแล้วมีเสียง วี้ดด  (อ่าน 1548 ครั้ง)

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
เวลากดคันเร่งแล้วมีเสียง วี้ดด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 23:02:13 »
รถผมมันมีอาการแปลกๆครับ บางครั้งเวลากดคันเร่ง  โดยเฉพาะออกตัว หรือจังหวะหลังจากกดเบรกชะลอรถ

มันจะมีเสียงดัง วิ้ดด สั้นๆ  ไม่ถึงวิ แต่กำลังเครื่องจะตกไปแปปปนึง เหมือนพอเสียงมันดัง เครื่องจะวูบ แล้วก็กลับมาเป็นปกติ

คือมันเกิดขึ้นเร็วมากครับ และไม่ได้เป็นทุกครั้ง เกิดขึ้นแบบสุ่มไม่มีรูปแบบชัดเจน

ไม่รู้ว่าเป็นจากอะไรครับ หัวฉีดแก๊ส หรือหัวเทียนหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
Re: เวลากดคันเร่งแล้วมีเสียง วี้ดด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 15:23:26 »
เงียบบ  แปลว่าไม่ช็อตหรือเปล่าครับ  :'( :'( :'( :'(