ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไม่มีคนขับช้าแช่ขวา คันนี้คงอดมุดแน่เลย  (อ่าน 5533 ครั้ง)

ออฟไลน์ benzd

• Full Member

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ถ้าไม่มีคนขับช้าแช่ขวา คันนี้คงอดมุดแน่เลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 21:06:27 »
งง  เปิดกระทู้ซ้ำทำไมหว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sammy_

Re: ถ้าไม่มีคนขับช้าแช่ขวา คันนี้คงอดมุดแน่เลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 21:33:16 »
นั่นหนะสิ ผมก็ งง เหมือนกัน

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 21:57:30 »
คันนี้ด้วยครับ เจอรถพวกนี้ต้องขับนิ่งๆ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 22:11:25 »
คันนี้ด้วยครับ เจอรถพวกนี้ต้องขับนิ่งๆ

รู้ว่ารถคันในคลิ๊ปโครตแรง แต่ผมเป็นห่วงผู้ร่วมใช้ถนนเหลือเกิน ถ้าเค้าพลาดขึ้นมา เค้าอาจจะไม่ตายคนเดียว คนอื่นจะเดือดร้อนไปด้วย

เหมือนที่พอร์ชชนกับฟอร์จูเนอร์ คนขับมาสด้า ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย แต่เพราะ 2 คันนั้นชนแล้วขวางถนน ผู้อื่นก็เลยรับเคราะห์ไปด้วย ถึงไม่ได้ตายก็บาดเจ็บสาหัส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 22:30:23 โดย Horizon's The Limit »

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 22:23:03 »

ครับตามนั้นครับต้องนิ่งๆไว้อ่ะดีแล้วครับ คือตามหลักที่ถูกต้องเลยถ้าเจอรถแรงๆมาแบบนี้ ไม่ต้องหลบครับเดี๋ยวเค้าจะหาทางไปของเค้าเองยิ่งเราหักหลบปั๊บรถเค้ามาไวก็ตู้ม แน่นอน กลายเป็นว่าเราอยู่นิ่งๆเดี๋ยวเค้าไปของเค้าเองจะปลอดภัยต่อชีวิตเราเป็นที่สุด แต่ถ้าเป็นพวกกะบะบ้าพลังหรือ PPv บ้าพลังมาจี้ตรูดก็อีกเรื่องนึงนะครับไม่เหมือนกัน หุหุ แต่ซิ่งแบบนี้มันก็เสี่ยงพลาดพอสมควรเพราะอาจมีหลายคนเปลี่ยนเลนกะทันหัน แล้วแน่นอนอาจสะกิดนิดเดียวก็เละแน่ครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 22:25:08 »

รู้ว่ารถคันในคลิ๊ปโครตแรง แต่ผมเป็นห่วงผู้ร่วมใช้ถนนเหลือเกิน ถ้าเค้าพลาขึ้นมา เค้าอาจจะไม่ตายคนเดียว คนอื่นเดือดร้อนไปด้วย

เหมือนที่พอร์ชชนกับฟอร์จูเนอร์ คันขับมาสด้า ไม่ได้รู้เรื่องออะไรเลย แต่เพราะ 2 คันนั้นชนแล้วขวางถนน ผู้อื่นก็เลยรับเคราะห์ไปด้วย ถึงไม่ได้ตายก็บาดเจ็บสาหัส
รถพวกนี้เค้าคิดว่าแรงครับและเชื่อในความสามารถของตัวเองสูงมากๆมั่นใจเกินไป และในคลิปไม่ได้รีบไปไหนแน่นอน และสังคมด้วยครับ สังคมของเค้าทำแล้วเชิดชูทำแล้วเยินยอกันชมกัน มันต่างกัน แต่นี่ถือว่าเผื่อเยอะแล้วนะครับ ที่เคยเห็นพวกรถแรงๆ ไม่เผื่อเลยก็มีครับอัดไปเต็มแรงและปาดให้ทัน ไม่มีเบรคเฮ้อ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 22:35:31 »

รู้ว่ารถคันในคลิ๊ปโครตแรง แต่ผมเป็นห่วงผู้ร่วมใช้ถนนเหลือเกิน ถ้าเค้าพลาดขึ้นมา เค้าอาจจะไม่ตายคนเดียว คนอื่นจะเดือดร้อนไปด้วย

เหมือนที่พอร์ชชนกับฟอร์จูเนอร์ คนขับมาสด้า ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย แต่เพราะ 2 คันนั้นชนแล้วขวางถนน ผู้อื่นก็เลยรับเคราะห์ไปด้วย ถึงไม่ได้ตายก็บาดเจ็บสาหัส
เห็นด้วยครับ เจอรถแบบนี้ เห็นแต่ไกลๆในกระจก บางทีนี่เกร็งเลย ประมาณว่า "มรึงช่วยไปให้พ้นๆกรุซักทีเถอะ กลัวมรึงพลาด"

ไม่เข้าใจว่าทำไมคอมเม้นในเฟซ อวยกันขนาดนั้น  มันน่าชื่นชมตรงไหน

คือขับเร็ว โค้งเก่ง ดริฟท์ได้ มันก็ดูดี ดูเท่ครับ ถ้ามันอยู๋ในสนาม  แต่อยู่บนถนนผมกลัว  ไม่สนหรอกว่ารถจะเทพ คนขับจะพระเจ้า  เห็นตายโหงมาเยอะละ พวกเทพๆบนถนนเนี่ย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 22:43:02 »

เห็นด้วยครับ เจอรถแบบนี้ เห็นแต่ไกลๆในกระจก บางทีนี่เกร็งเลย ประมาณว่า "มรึงช่วยไปให้พ้นๆกรุซักทีเถอะ กลัวมรึงพลาด"

ไม่เข้าใจว่าทำไมคอมเม้นในเฟซ อวยกันขนาดนั้น  มันน่าชื่นชมตรงไหน

คือขับเร็ว โค้งเก่ง ดริฟท์ได้ มันก็ดูดี ดูเท่ครับ ถ้ามันอยู๋ในสนาม  แต่อยู่บนถนนผมกลัว  ไม่สนหรอกว่ารถจะเทพ คนขับจะพระเจ้า  เห็นตายโหงมาเยอะละ พวกเทพๆบนถนนเนี่ย

เข้าใจว่า เป็นแก้งค์เดียวกันครับ ผมอ่านดูแล้ว เจ้าของเฟสมีแลมโบ จีทีอาร์ พวกที่อวยน่าจะอยู่แก้งค์เดียวกันครับ มีรถแรงๆเหมือนกัน

ซึ่งการขับแบบนี้อันตรายมาก อย่างคันอัลติสนั้น เค้าแซงขวา พอแซงเสร็จจะเข้าซ้าย ซึ่งเป็นเรื่องที่ทุกคนควรทำ แซงเสร็จก็เข้าซ้ายไป แต่มาเจอจีทีอาร์แซงซ้าย ด้วยความเร็วยังกับในหนัง เกือบไปแล้วจริงๆ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 23:00:38 »
มาเจอกันเฉยๆ 911 นั่นไม่รู้จักกัน ผมรู้จักเจ้าขงคลิปนะ ไม่ได้ขับอะไรแบบนี้บ่อยๆหรอก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 23:19:59 »
ขับดุเหลือเกินครับ

แปปเดียว 911 หายไปและ ไวจริงๆ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 23:54:23 »
มาเจอกันเฉยๆ 911 นั่นไม่รู้จักกัน ผมรู้จักเจ้าขงคลิปนะ ไม่ได้ขับอะไรแบบนี้บ่อยๆหรอก

ไม่ได้หมายความว่าอย่างนั้นครับ หมายถึงคนที่มาคอมเม้นต์คลิ๊บอันในเฟส เป็นเพื่อนกันเจ้าของคลิ๊บหรือว่าคนขับจีทีอาร์ ไม่ได้หมายความว่าคนขับ 911 ที่มาเล่นด้วย เป็นเพื่อนกับเจ้าของคลิ๊บที่ขับจีทีอาร์ครับ

พูดไป ผมจะเริ่ม"งง"เองละ 555555+

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 00:03:21 »
คันที่ถ่ายนี่เหมือนGT-Rเลย

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 00:57:28 »
คันในเฟสบุ๊คนี่แรงบิดโครตเหลือใช้ ตัวรถก็ค่อนข้างนิ่งเลย
รถซิ่งบ้านๆต้องมุดกันที่ 180 (อัตราเร่งต่างกันเยอะเกิน สงสัยได้มิดก่อน 555)

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:24:25 »

ไม่ได้หมายความว่าอย่างนั้นครับ หมายถึงคนที่มาคอมเม้นต์คลิ๊บอันในเฟส เป็นเพื่อนกันเจ้าของคลิ๊บหรือว่าคนขับจีทีอาร์ ไม่ได้หมายความว่าคนขับ 911 ที่มาเล่นด้วย เป็นเพื่อนกับเจ้าของคลิ๊บที่ขับจีทีอาร์ครับ

พูดไป ผมจะเริ่ม"งง"เองละ 555555+

ผมก็งง ครับ 55555 ///// คันในคลิปนั่น GTR HKS 800 กว่าม้า

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:37:30 »
ในเฟซนี่ของพี่แถมนี่ครับ เป็น R35 ไม่ใช่รถ stock นะครับ
ไม่รู้ตอนนี้เลิกเห่อลัมโบหรือยังพี่แถมเรา ไม่ว่างติดตามเลย
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 15:45:05 »
บอกให้เค้าออกกำลังในสนามเถอะครับ ที่นั่นจะเต็มที่เท่าไหร่เอาเลย แต่ในถนนหลวงอย่าเอารถคันอื่นมาเป็นบังเกอร์ประกอบความคะนองของเค้าเลยครับ ถ้าใครคนหนึ่งพลาดไปบุคคลที่สามที่ไม่ได้รู้เรื่องด้วยตายได้ง่ายๆ   :-X

ถ้าอยากออกกำลังมากจริงๆผมว่าลองนัดกันไปสวนรถไฟก็ได้แล้วจับเวลาเลยครับ วัดกันอย่างลูกผู้ชาย วิ่ง4x100เมตรใครเร็วกว่ากันฮ่าๆๆๆ ผู้ชนะคือคนที่เจ๋งจริงๆ เครื่องยนต์ไม่เกี่ยวพลังกล้ามเนื้อเพียวๆเท่านั้น  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 23:37:31 »
เหตุการณ์แบบนี้ ผมโทษที่เจ้าหน้าที่ไม่เข้มงวด ถ้าเข้มงวดจริงจัง รถพวกนี้จะลดหายไปเยอะ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 13:54:06 »

ผมก็งง ครับ 55555 ///// คันในคลิปนั่น GTR HKS 800 กว่าม้า

โอ้ ! หมายความว่า ถ้าเอาแข่งกันจริงๆ 911 คันนั้น ไม่น่ารอด