ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเรื่องเครมประกันครับ  (อ่าน 1723 ครั้ง)

ออฟไลน์ 111noom111

• Newbie
  • *
อยากสอบถามเรื่องเครมประกันครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 14:51:57 »
คือผมเอารถเข้าซ่อมที่ศูนย์ฮอนด้าขอนแก่นครับเอาเข้าตั้งแต่31ตุลาคม 2555 ชนหนักครับกำหนดรับรถ29 ธันวาคม 2555 ผมไปรับรถพนักงานบอกว่าอะไหล่ขาดครับกันชนขาดย้ำนะครับว่าขาดอย่างเดียวคือกันชนหน้า ผมติดตารถตลอดเขาไปดูรถประมานเดือนละ2ครั้ง. จนวันศุกร์ที่แล้วกันชนหน้ามาผมเข้าไปดูทำสีว่างหน้ารถเตรียมประกอบครับ แล้วก็มีซิตี้จอดข้างผมรอประกอบกันชนหน้าเหมือนกันครับ รถผมซิตี่นะครับ แล้ววันนี้ผมเข้าไปดูรถจอดที่เดิมรอประกอบเหมือนเดินกันชนหน้าที่รอประกอบก็ว่างอยุ่หน้ารถเหมือนเดิมทั้งที่คันอื่นเสร็จหมด ชั่งแต่ล่ะคนก็ประกอบคันอื่นอยู่ ผมเลยถามพนักงานว่า ทำไมรถคันอื่นประกอบเสร็จรถผมไม่เสร็จ คำตอบคือไฟตัดหมอกหน้ายังไม่มาตอนนั่นโมโหมากครับสั่งอะไหล่ก่อนปีใหม่แต่ตอนนี้ยังไม่มาตอนรออีก2อาทิตย์ เลยบอกว่าประกอบให้ผมก่อนได้ไหมถ้าไฟว่าขอมาติดที่หลัง พนักงานเลยบอกว่าพรุ่งบ่าย2มารับรถเลยครับ คราวนี้ผมเลยกังวนว่าชั่งจะแกล้งผมกลัวทำให้ไม่ดี ผมควรตรวจสอบอะไรบ้างครับตอนรับรถ ขอบคุณครับหรือผมกังวนมากไป แล้วปมควรเซนใบรับรถเลยไหมไฟตัดหมอกยังไม่ได้

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
Re: อยากสอบถามเรื่องเครมประกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 17:30:56 »
ถ้า ซ่อมศูนย์ฮอนด้า แท้ ไม่ต้องกังวลครับ ทางศูนย์เขารับประกันงานซ่อม 6 เดือนอยู่แล้ว บ้านผมใช้ฮอนด้ามาเป็นสิบคัน ไม่มีปัญหาครับ เขาไม่มานั่งแกล้งคุณหรอกครับ เขาก็ได้รับเงินเต็มจากประกันอยู่แล้ว ส่วนอะไหล่ หากยังไม่ครบ ให้ระบุในใบเสร็จหรือให้ออกใบอะไรก็ได้ที่ทางศูนย์รับรองให้นำมาติดตั้งทีหลังได้ครับ ไม่มีปัญหา บางทีการซ่อมอยู่ที่ประกันด้วยนะครับ ที่ไหนจ่ายเร็ว จ่ายไว ก็อาจจะซ่อมให้ทางนั้นก่อน คุณจะโวยไปก็เท่านั้นครับ เพราะหากศูนย์เบิกประกันไม่ได้ เขาก็ไม่ซ่อมให้อยู่ดีแหละ

ปล. รบกวนตรวจทานที่พิมพ์ด้วยนะครับ ผิดเยอะอ่านหลายรอบ แอบงงอยู่ ตอบตามประเด็นที่จับได้หลักๆ หนะครับ ชั่ง --> ช่าง นะครับ ผมก็งงจะชั่งอะไรกะรถ  ::)
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ lemon

• Jr. Member
  • **
Re: อยากสอบถามเรื่องเครมประกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 21:25:28 »
ถามต่อนิดนึงครับ ว่าออกที่ศูนย์นี้หรือเปล่าครับ (ถ้าออกที่นี้ เซลล์เราไม่ช่วยอะไรได้บ้างรึครับ)
ปล.แอบสงสัยนิดนึงว่า ถ้าเราออกที่ กทม.แล้วเข้าศูนย์ตจว.(เข้าใจครับว่า มาตรฐานเดียวกัน แต่แอบหวั่นๆนิดนึง เผื่อเจอข้อหาหมั่นไส้)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 22:58:03 »
ราชามอเตอร์ใช่มั้ยครับบบบ

ขอบอกเลยยว่า ห่วยแตกเรื่องบริการ ทั้งก่อนขายก็รู้สึกแย่หยิ่งๆ หลังขายก็ห่วยครับบบ คนรุ้จักผมมาบ่นเยอะมาก

ที่ขอนแก่นแต่ก่อนมีแต่บริษัทนี้ครับบบบบบ ส่วนใหญ่คนในจังหวัดเลยตองซื้อที่นี่

แต่ตอนนี้มีศูนมาเปืดใหม่แล้วครับบบบบบบ ดีใจมาก

ออฟไลน์ 111noom111

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 13:48:12 »
ออก.  กทม. ครับผม  ใช่ครับราชามอเตอร์