ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ช่วยแนะนำwebที่เกี่ยวกับรถยนต์ให้หน่อยครับ  (อ่าน 5743 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
อยากให้ช่วยแนะนำwebที่เกี่ยวกับรถยนต์ให้หน่อยครับ ตอนนี้รู้แค่webนี้webเดียวเองครับ
ปล.พี่จิมมี่อยากได้บัตร motorshow ครับ ต้องทำยังใงอ่ะครับพี่(แล้วmotorshowปลายปีมันจัดวันใหนครับ พอดีผมอยู่
จ.อุดรธานี ไม่ทราบอะไรเลยอ่ะครับ)

ออฟไลน์ gateaux

Search จาก Google สิครับ สนใจอะไร ก้อ search ไปเรื่อย แล้วค่อย bookmark เวปที่สนใจไว้

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
อยากได้บัตรต้องเข้ากระทู้นี้ครับ

http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=2854.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าจะให้พูดกันแบบค่อนข้างเห็นแก่ตัวนิดนึง เราก็อยากจะบอกว่า เว็บเราตอนนี้ ข้อมูล ดีเทล เนื้อหาเยอะมากพอ
และถูกต้องตรงกับความจริงมากพอที่จะไม่ต้อบงไปหาอ่านที่อื่นแล้วละครับ

แต่ถ้าอยากได้ เว็บอื่นๆ แล้ว ผมขอแนะนำเว็บต่างประเทศไปเลยดีกว่า เว็บไทย ครับ

Carspyshots.com อันนี้เว็บแหล่งรวมรูปสปายช็อต โครงการลับๆต่างๆ
Paultan.org นี่ก็ดี เป็นคนบ้ารถ ประมาณผม แต่หมอนี่ เค้ารู้เยอะครับ
Top Gear.co.uk นี่เว็บของรายการ ท็อปเกียร์ ของ BBC มีคลิปให้โหลด บ้าบอมาก มันส์ดี
automotivenews.com ของอเมริกา
Windingroad นี่เว็บนิตยสารรถยนต์ ออนไลน์ ทางฝั่งอเมริกาครับ เขาพยายามทำในสิ่งที่ดีๆ พอสมควร
แต่หลังๆ กระแสมันเข็นไม่ขึ้นในบ้านเรา แปลกแหะ

ลองเสริชดูในเน็ตครับ เพียบเลย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
สำหรับคนบ้าเทคนิค และหลากหลาย มีอีกเว็บที่แนะคือ www.autospeed.com ครับ
ถ้าไม่มีเว็บนี้ บทความ SR ผมเกิดยากกว่านี้อีกเยอะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อ้อ แถมให้อีกอันนึง สำหรับคนที่อยากรู้ว่า ขั้นตอนการทำงาน ของชิ้นส่วนต่างๆในรถยนต์ เป็นอย่างไร

howstuffworks.com ครับ หมวด Automotive มีเป็นภาพ Animation เลย เว็บนี้เจ๋งดีครับ อยากรู้อะไร เข้าไปที่นี่ได้เลย

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เอ่อ พี่จิมมี่คับ carspyshot.net คับ ไม่ใช่.com ;D

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
worldcarfans.com
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option