ผู้เขียน หัวข้อ: มีประโยชน์มากๆครับ เรารักด่านตรวจ  (อ่าน 8380 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: มีประโยชน์มากๆครับ เรารักด่านตรวจ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 22:57:20 »
ตับ ตับ บนรถจับปล่าว

โดนครับ เพื่อนผมโดน จ่ายค่าปรับไปตำรวจเยาะเย้ยด้วยว่า เอาตังค่าปรับไปเปิด รร ยังคุ้มกว่ามั้ยน้อง!!
ยังไม่ตับ ตับ ก็โดนคับ ไอ้เราแค่ไม่อยากให้น้องเค้าง่วงก่อนถึงคอนโด  ตอนแรกคิดว่าจอดทับเส้นเลยขยับจอดที่แถบขาวดำไกลจากที่เดิม เป็นกิโล ยังขี่มอไชค์ตามมาเคาะกะจกให้เช็งอีก  เลยด่าแม.่ง ไปว่า คนจะเปลี่ยนเสื้อในรถมันผิดกฏหมายเหลอไง หรือว่าโรถจิตอยากดู
ผมพึ่งรู้กฎหมายนี้ตั้งแต่เกิดเลยครับ มีงี้ด้วย5555

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
Re: มีประโยชน์มากๆครับ เรารักด่านตรวจ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 23:30:16 »
ผมกด Like บนเฟสอ่ะ มีไรอัพเดตตลอดเวย์

จริงๆ ถามว่ากลัวด่านมั๊ย รถผมทุกคันไม่เคยเจอด่านที่จับแล้วบอกท่อดังเลยครับ
เจอก็ตรวจใบอนุญาติ ทะเบียน พรบ. ก็ว่ากันไป

แต่ที่เคยเจอแล้วฮาคือ ตอนจะขึ้นไปปิล็อก เอาอิมไป เสียงดังมาก มีด่าน ลดกระจกถามทาง
คำถามที่พี่เขาถามคือ รถน้องเครื่องอะไรเสียงโหดจัง....

จัดเต็มๆ 3 เกียร์รวด ขากลับลงมายังโบกมือทักทายเบยยยย
อย่าไปกลัว ตำรวจก็ชอบรถซิ่งเหมือนกัน

แต่ผมอยากมองอีกมุมว่า ถ้าตั้งด่านตรวจแอลกอฮอล์ตอนกลางคืน น่าทำ และควรทำทุกวันแทน ตั้งด่านตอนกลางวันครับ
เพราะเจอเคสเมาแล้วขับ สองสามรอบในสองปีนี้แล้ว อยากให้กวดขันจุดนี้มากกว่า และไอ้ที่เจอน่ะ รถแท็กซี่ทั้งนั้นเลย
นอกจากจับพวกเมาแล้วขับแล้ว ยังเหมือนป้องปรามพวกแว๊นท์ซิ่งกวนเมืองอีกมุมด้วย

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 00:44:05 »
แหล่มครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 15:29:06 »

แต่ผมอยากมองอีกมุมว่า ถ้าตั้งด่านตรวจแอลกอฮอล์ตอนกลางคืน น่าทำ และควรทำทุกวันแทน ตั้งด่านตอนกลางวันครับ
เพราะเจอเคสเมาแล้วขับ สองสามรอบในสองปีนี้แล้ว อยากให้กวดขันจุดนี้มากกว่า และไอ้ที่เจอน่ะ รถแท็กซี่ทั้งนั้นเลย
นอกจากจับพวกเมาแล้วขับแล้ว ยังเหมือนป้องปรามพวกแว๊นท์ซิ่งกวนเมืองอีกมุมด้วย

มันเป็นอย่างนี้จริงๆแหละครับ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 11:43:28 »
เยี่ยมไปเลยครับ  :D :D :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium