ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็เจอกับตัวเอง "ยืนจองที่จอดรถ"  (อ่าน 10867 ครั้ง)

ออฟไลน์ MisterSmooth

• Newbie
  • *
เหตุเกิดเมื่อวานประมาณ 19.15 น. ที่ปั๊ม ปตท. ถ. วิภาวดีขาออก (ตรงข้าม ซ. มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย)

คุณภรรยามายืนจองที่จอดรถให้คุณสามีที่กำลังเติมลมยาง (ยังดีที่มีสำนึกนิดนึง ไม่จอดทิ้งตรงที่เติมลมยาง)

ผมจะถอยเข้าไปจอดแต่ด้วยเธอคงเป็น "มือใหม่หัดจองที่จอด" เลยหันไปบอกเด็กปั๊มให้บอกผมว่าตรงนี้มีรถกำลังมาจอด

ผมเลยถามเด็กปั๊มไปว่า "ที่จอดรถเนี่ยมันจองกันได้ด้วยเหรอ" น้องเด็กปั๊มก็ไม่ตอบแล้วก็หลบหน้าผม

แต่วันนี้ไม่อยากมีเรื่องเลยวนอีกรอบก็ได้ที่จอดแล้ว

เบื่อจริงๆ สัตว์โลกประเภทนี้ อยากรู้จังใครเป็นต้นคิดทำเป็นคนแรก มันน่านัก!!!!!

ออฟไลน์ Xenix

• Jr. Member
  • **
Re: ในที่สุดก็เจอกับตัวเอง "ยืนจองที่จอดรถ"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 10:39:07 »
ผมเจอมา2ครั้ง
ครั้งแรก เซนทรัลปิ่นเกล้านานแล้ว ผมกำลังถอยเข้าจอดแล้วพี่แกเอาหัวมาปักเข้าไปเฉยเลย เป็นลุงกับป้า ท่าทางดูดีไม่น่าทำนิสัยแย่ๆแบบนี้เลย

ครั้งที่สอง เซนทรัลบางนา2-3เดือนนิเอง รถคันหน้าผมออกจาที่จอดพอดี คุนเจ้คันหน้าที่ขับเลยไปแล้วก้จาเข้าให้ผมถอยหลบ ทั้งๆที่คุนเจ้แกขับเลยไปแล้ว บอกผมว่า "ตรงนี้ชั้นจองแล้ว" ถอยรถใส่รถผมอีกต่างหาก น่าเกลียดมากขับเบนซ์ซะด้วย

พวกจองที่จอดก้พอจาเคยเจอแต่ฝังใจกับสองครั้งนี้มาก

ออฟไลน์ lif_oil

• **
Re: ในที่สุดก็เจอกับตัวเอง "ยืนจองที่จอดรถ"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 10:49:59 »
ถ้าผมเจอถ่ายรูปลงประจานในโลกอินเตอเนตเลยดีมั้ย....ถือว่าเป็นการสร้างกระแสสิ่งที่ไม่ควรทำ 8)

ออฟไลน์ promay

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:01:12 »
ต่างกรรมต่างวาระครับ ถ้าเราไปหาที่จอดใหม่ได้ก็ไม่ต้องไปสนใจหรือใส่ใจหรอกครับเสียสุขภาพจิตเปล่าๆ
ทุกวันนี้แค่ขับรถบนถนนก็เสียสุขภาพจิตจะแย่อยู่แล้ว  :-\

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:06:09 »
ผมไม่เคยเจอนะ แต่ถ้ายอมลงทุนยืนจอง ก็ให้เขาไปเถอะ
ผมรักสงบไม่่อยากมีเรื่อง กลัวกลับมาแล้วได้รอยขูดรอบคันฟรี
ส่วนที่ถอยรถกลับมา แล้วมาไล่นี่น่าเกลียดจริง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2013, 12:35:20 โดย Amaranthe »

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:07:52 »
ต่างกรรมต่างวาระครับ ถ้าเราไปหาที่จอดใหม่ได้ก็ไม่ต้องไปสนใจหรือใส่ใจหรอกครับเสียสุขภาพจิตเปล่าๆ
ทุกวันนี้แค่ขับรถบนถนนก็เสียสุขภาพจิตจะแย่อยู่แล้ว  :-\
เห็นด้วยครับ
ผมถือว่ากรรมของเราคือ ไม่environmental friendlyนั่งมาคนเดียว ส่วนเขามากัน2คนเขาเลยจองได้
เหมือนที่จอดที่ Central Word หรือเลนที่วิ่งได้ถ้านั่ง3คน

ผมว่าถ้าคุณขับอ้อมตามกฎจราจรมาเอาที่จอด แต่เจอรถวนสวนเลนมาแย่งที่จอด ผมาน่าเจ็บใจกว่านะครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:24:01 »
ก็ต้องมีการดัดสันดานกันบ้างครับ จะแค่ด่าหรือว่ามีอะไรมากกว่านั้นก้ว่ากันไป ที่คนพวกนี้เพิ่มจำนวนมากขึ้นก็เพราะว่าคนที่โดนแย่งที่ไปยอมกันนี่แหละครับ มันรู้ว่าถ้ามาจองยังไงคนก้ต้องยอมมันทุกคราไป พอทำได้ครั้งหนึ่งมันก็จะทำอยู่เรื่อยๆๆๆๆ ถ้าคู่กรณีดูท่าทางไม่ได้มีทีท่าจะทำอันตรายเราได้อยากขอให้ช่วยกันเสียเวลาสักนิดเพื่อสังคมที่ดีเถอะครับ อย่าปล่อยให้คนเลวได้ใจจนครองเมืองไปหมด ถ้าเรานิ่งเฉยในอนาคตมันจะมีพฤติกรรมเห้นแก่ตัวพรรนี้รุนแรงมากขึ้นเรื่อยๆๆๆๆๆ เซ็นทรัลลาดพร้าวนี่หนักกว่ายืนจองกันอีกชนิดที่ว่ากำลังถอยหลังมาจอดช้าๆแล้วมีรถพุ่งเข้ามาแย่งที่อย่ารวดเร็วแล้วเดินลงไปอย่างหน้าตาเฉยเหมือนไม่ได้ทำอะไรผิด พวกนี้มันพัฒนามาจากยืนจองนี่แหละครับ มาหลายคนส่งคนลงมายืนจองที่จอด มาคนเดียวไม่มีใครจองให้ก็พุ่งเข้ามาแย่งที่จอดแม่มเลย  >:(

กรณีแย่งลงมายืนจองแย่งที่จอดเห้นมีคนแนะนำว่ายังไม่ต้องลงไปก็ได้ครับแต่ถอยรถเข้าช่องไปสักหน่อยแล้วปลดเกียร์ว่างเบิ้ลเครื่องเบาๆให้เค้าสูดดมควันไปเรื่อยๆ ทั้งเป้นพิษทั้งร้อนถ้าหน้าด้านทนได้ก้ให้มันรู้ไปฮ่าๆๆๆๆ   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:00:36 »
มีความเทพในการเห็นแก่ตัวที่ไม่บันยะบันยังกันจริงๆให้ตายสิโรบิ้น

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:20:47 »
ผมเจอมา2ครั้ง
ครั้งแรก เซนทรัลปิ่นเกล้านานแล้ว ผมกำลังถอยเข้าจอดแล้วพี่แกเอาหัวมาปักเข้าไปเฉยเลย เป็นลุงกับป้า ท่าทางดูดีไม่น่าทำนิสัยแย่ๆแบบนี้เลย

ครั้งที่สอง เซนทรัลบางนา2-3เดือนนิเอง รถคันหน้าผมออกจาที่จอดพอดี คุนเจ้คันหน้าที่ขับเลยไปแล้วก้จาเข้าให้ผมถอยหลบ ทั้งๆที่คุนเจ้แกขับเลยไปแล้ว บอกผมว่า "ตรงนี้ชั้นจองแล้ว" ถอยรถใส่รถผมอีกต่างหาก น่าเกลียดมากขับเบนซ์ซะด้วย

พวกจองที่จอดก้พอจาเคยเจอแต่ฝังใจกับสองครั้งนี้มาก
โห อันครั้งแรกนี่ จี๊ดมาก

ยืนจอง ยังพอเข้าใจ

แต่เจอแบบนี้นี่ เป็นผมไม่ยอมนะ  -.-

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:23:27 »
เห็นด้วยครับ
ผมถือว่ากรรมของเราคือ ไม่environmental friendlyนั่งมาคนเดียว ส่วนเขามากัน2คนเขาเลยจองได้
เหมือนที่จอดที่ Central Word หรือเลนที่วิ่งได้ถ้านั่ง3คน

ผมว่าถ้าคุณขับอ้อมตามกฎจราจรมาเอาที่จอด แต่เจอรถวนสวนเลนมาแย่งที่จอด ผมาน่าเจ็บใจกว่านะครับ

ผมว่ามันคนละเรื่องกันมั้ยอ่ะครับ กรรมของเราที่มาคนเดียวเลยจองไม่ได้
ผมคิดว่าประเด็นมันคือเรื่อง การจองที่จอดรถ สมควรหรือไม่ตามมารยาทนะครับ
ผมเป็นคนนึงที่ไม่เคยจองที่จอดรถ ต่อให้ขับรถตู้แล้วนั่งมากัน 11 คนก็ตาม

ส่วนเรื่อง PoV นั้น ผมมองว่าเป็นเรื่องการณรงค์ลดการใช้รถยนต์ ลดมลภาวะ ลดสภาพการจราจรติดขัดมากกว่าครับ

morphling14

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:46:24 »
ผมว่าเขาก็รับความเสี่ยงนะครับ เห็นหน้า เห็นรถ ทำตัวไม่ดี ได้ที่จอดรถแต่เสี่ยงอันตรายเพิ่ม ผมว่าไม่คุ้มกับการได้ที่จอดแล้วครับ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:49:37 »
เราเป็น "ประเทศกำลังพัฒนา" ช่วยกัน ต่อต้าน สัก 4-5 ปี อะไรๆ น่าจะดีขึ้น
อย่าไปอารมณ์เสียมากนะครับ เสียสุขภาพจิตเอา
เหมือนไฟเลี้ยว เดี๋ยวนี้เห็นเปิดกันเยอะขึ้น  ;D ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:57:31 »
เขาคงใช้สโลแกน ด้านได้ อายอด..มั้ง

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 13:30:09 »
พวกชอบพุ่งเข้ามาเสียบขณะถอย
กลับมา ยางแบน น็อตล้อหลวม ไม่รู้นะ หุๆ

เพื่อนผมโดนครับ เอแบค นักศึกษาด้วยกัน ลงมาแล้วทำกร่าง กวน...
สงสัยรีบไปเรียน/สอบ/หรือปวดขี้ แม่มเอาหัวปักเข้ามาเลย
เลยจัดเต็มสเปรย์ เต็มกระจกหน้าและกระจกข้าง

ได้ที่จอด แต่กลับมารถเสีย ขับกลับไม่ได้ เดือดร้อน
จะว่าชั่วก็เถอะ แต่กับคนแบบนี้ ต้องเจอบ้างครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 13:46:03 »
พวกชอบพุ่งเข้ามาเสียบขณะถอย
กลับมา ยางแบน น็อตล้อหลวม ไม่รู้นะ หุๆ

เพื่อนผมโดนครับ เอแบค นักศึกษาด้วยกัน ลงมาแล้วทำกร่าง กวน...
สงสัยรีบไปเรียน/สอบ/หรือปวดขี้ แม่มเอาหัวปักเข้ามาเลย
เลยจัดเต็มสเปรย์ เต็มกระจกหน้าและกระจกข้าง

ได้ที่จอด แต่กลับมารถเสีย ขับกลับไม่ได้ เดือดร้อน
จะว่าชั่วก็เถอะ แต่กับคนแบบนี้ ต้องเจอบ้างครับ

ดีครับไม่ต้องเถียงให้เหนื่อยแต่ได้มีการดัดสันดานกันเสียบ้าง โดนสเปรย์พ่นกระจกยังถือว่าปรานีมาแล้วนะนั่น เอาเกรียงแซะยังพอถูไถกลับบ้านเอาไปทำสีได้ แต่ถ้าเจออย่างคันนี้หนักกว่าทำสีภายนอกแน่นอน จ่ายสาหัสกว่าเยอะ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 14:22:05 »
ผมเจอ กำลังเลี้ยวออก ผมก็รอ   ... ดันมีซิตี้อีกคัน สวนรถที่ออกไปเข้ามาเอาหัวปัก  ผมกับภรรยานั่งในรถมองงงๆ  ก็จอดนั่งรถอในรถดูซักพัก
สรุป เค๊าลงจากรถไม่ได้  ก็มุมมันแคบซะ ขับเข้าไปจอดได้แต่ประตูฝั่งคนขับมันเปิดไม่ได้ 

ผมก็ไม่ว่าไร  ขับไปหาที่จอดอื่นก็ได้..... เชื่อมั๊ย เจ้าคันนั้นมันไม่กล้าจอดที่เดิมครับ  มันไปหาที่จอดอื่น 555  เชื่อผมเหอะ 

เจตนาของคนพวกนี้ไม่ใช่เลวในพฤติกรรมถาวรหลอกครับ   แต่พลาดพลั้งชั่วครู่

นะโม 3 จบ แล้วกรวดน้ำให้ แล้วเราก็ไปดีกว่า  ;D

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 14:23:17 »
ยืนจองไม่คอยเท่าไหร

เคยเจอตอนจอดในห้าง แล้วผมกำลังเข้าไปจอดซึ่งว่างอยู่
จู่จู่มีรถมาจากไหนไม่รู้ รู้แต่ว่ามันสวนเลนเข้ามา จะจอดซะงั้น

แต่ในเมื่อเราไม่ผิด เราก็รีบไปขับไปจอดขว้างหน้ามันนิ่ง ๆ แล้วนั่งมองหน้ามัน (ซึ่งแน่นอนมันไม่สำนึกหรอกครับ)

ออฟไลน์ biancocelesti

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 14:26:43 »
เคยเจอกับตัวครั้งนึงครับ ที่จอดรถพารากอน เย็นๆวันอาทิตย์ หาที่จอดนานมากๆ

พอขับขึ้นไปชั้นบนๆ ไอ้เราก็ดีใจมากขับมาเจอรถกำลังออกพอดี

ทันใดนั้นเอง คุณยามเรียกให้เปิดกระจก แล้วบอกว่า จอดตรงนี้ไม่ได้ เพราะมีรถจองจะจอด

ผมก็เงยหน้าขึ้นมอง เจอเบนซ์คันงาม ขับสวนเลนเข้ามา ผมก็เลยบอกคุณยามว่า สวนเลนมาอย่างนี้ได้ไง

คุณยามก็บอกว่า เค้าขับตามคนที่ออกจากห้างมา แล้วก็หลบหน้าไป

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ยามประเทศนี้แพ้ตราดาวสามแฉกจริงๆครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 14:56:21 »
^
ผมว่าแพ้กระดาษสีแดงมากกว่ามั้งครับ

--------------------
ผมโดนจองที่จอดที่ สนง. จัดหางาน ซอยรัชดา 70 (ใครมันเป็นคนคิดมาตั้งทำเลแถวนี้วะเนี่ย ซอยแคบเว่อร์)
นาทีนั้น ไม่มีที่ไปแล้ว เลยแกล้งทำเป็นไม่เห็น หรอยไปเรื่อยๆ จนผู้หญิงยอมหลีกให้ คนผู้ชายที่ขับเลยไปไกลก็ท่าทางยั่วสุดขีด
แต่กลับมารถไม่เป็นรอย เพราะข้างล่างมีคนเดินกันให้ว่อน เลยไม่กล้วขูดเหรียญ

ถ้าเป็นในห้างแล้วเจอแบบนี้ คงไม่ทำ ยอมๆ มันไป
จากนั้นก็กล้วยหอมยัดตรูดซักลูก  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2013, 14:58:07 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 15:12:41 »
คุณคงโชคร้ายเลยล่ะ ผมคงโชคดีที่ตัวเองไม่เจอไอ้ห่าพวกนี้ครับ เพราะไม่ค่อยไปหรอกห้างที่พลุกพล่าน สมัยนี้ก็อยู่ติดแนวรถไฟฟ้าหมดละ

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 15:12:56 »
เราควรทำโครงการรณรงค์ห้ามจองที่จอดรถครับ อาจจะทำเป็นคลิป หรือเดินรณรงค์รอบเมือง ให้คนหันมามีจิตสำนึกกัน(ถ้ามีทุนมากเราทำออกสื่อโทรทัศน์เลย)

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 15:33:23 »
เราควรทำโครงการรณรงค์ห้ามจองที่จอดรถครับ อาจจะทำเป็นคลิป หรือเดินรณรงค์รอบเมือง ให้คนหันมามีจิตสำนึกกัน(ถ้ามีทุนมากเราทำออกสื่อโทรทัศน์เลย)
จริงด้วย ตอนนี้เหลือเวลาโค้งสุดท้ายเลือกผู้ว่า กทม.อีก1วัน แจ้งไปที่รายใดก็ได้ให้ออกสโลแกนนี้ น่าจะดีนะ (ขำๆนะครับ อย่าซีเรียส)

ออฟไลน์ tae_polestar

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 15:38:54 »
ผมเพิ่งเจอมาหน้าวัดที่ผมไปเวียนเทียนเลย "เอ้าคุณ เดวคุณเดวคุณถอยมานะชั้นยืนจองให้"

ในขณะที่รถกระบะคันหลัง ค่อยๆขับถอยหลัง แล้วรอดูเพื่อนสมาชิก ผมได้แต่ยืนยิ้ม แล้วนึกถึงว่า เพิ่งมีกระทู้นี้ใน webนิ้

เปนผม ผมจะไม่ว่าคนอื่น แต่บอกกับตัวเองว่าจะไม่ทำ    ;D
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ AutoPlace

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 17:27:31 »
ถ้าอารมณ์หาที่จอดง่ายคงไม่โมโหครับ
แต่ถ้าวนหลายๆ รอบแล้วเจอคนยืนจองนี่มันก็น่าอยู่นะ

ผมเคยเจอที่เดอะมอลล์บางแค... คันหน้าห่างๆ ออก เราก็วนมาหลายรอบแระ (ดีใจสิ)
คุณภรรยาเดินก้าวข้ามถนนมา ยืนกอดอกซะงั้น

เปิดจกไปถาม เค้าบอกหน้าตาเฉยว่า รถกำลังวนขึ้นมา

ป๊าด..... เราเลยต้องยอมหลีกให้ ก็เธอด้านซะขนาดนี้แระ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 19:56:08 »
"กล้วยหอมยัดตรูดซักลูก" เอื๊อกกกก โหดมากๆ  :-X นี่ถ้าโมโหสุดขีดจะเปลี่ยนเป็นบวบใช่ไหมครับ   :P

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 20:33:15 »
ผมเบื่อมากๆเลยพวกยืนจองที่จอดรถอะ

มันถึงขนาดนั้นเลยหรอ

คนอื่นผมก็ไม่รู้ว่าเค้าคิดกันยังไง

แต่ผมไม่เคยทำ สักครั้งเดียว

ออนไลน์ shando

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 20:47:36 »
คนอื่นทำช่างมันครับ เราอย่าทำตามก้พอ

ออฟไลน์ adminope

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 21:18:42 »
สังคมเรามันจะรุนแรงขึ้นทุกวัน

เรื่องแบบนี้มันไม่ผิดและไม่ถูก และมันก็ไม่มีอะไรเลยยยยยังจะเอาตั้งกระทู้

เค้าอุตส่าลงจากรถมาจองที่ ให้ผัวๆ ญาติๆเค้า
ในสายตาผม ผมว่าไม่ผิดนะคับ
ยกเว้นคุณกำลังจะเข้าแล้วแม่งวิ่งมาตัดหน้า

บางทีคุณเสียผลประโยชน์ก็ไม่ได้หมายความว่าคุณถูกนะคับ

ออนไลน์ SP

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 21:23:46 »

เรื่องแบบนี้มันไม่ผิดและไม่ถูก และมันก็ไม่มีอะไรเลยยยยยังจะเอาตั้งกระทู้

เค้าอุตส่าลงจากรถมาจองที่ ให้ผัวๆ ญาติๆเค้า
ยกเว้นคุณกำลังจะเข้าแล้วแม่งวิ่งมาตัดหน้า

บางทีคุณเสียผลประโยชน์ก็ไม่ได้หมายความว่าคุณถูกนะคับ

เอ่ออ ใจเย็นๆนะครับพี่ อย่าดราม่ากันเลยนะครับ จริงแล้วมันไม่ผิดกฎหมายร้ายแรงหรอกครับ แต่มันเป็นเรื่องของจิตสำนึกอ่ะครับ

ใครมาถึงก่อนควรได้ก่อน ไม่ใช่อยู่ไกลเป็นเอเคอร์แล้ววิ่งมาจองทั้งๆที่เราอยู่ใกล้กว่า แบบนี้มันน่าเกลียดครับ

ถ้าคิดแบบนี้คนที่ขับรถมาคนเดียวคงเสียประโยชน์กันถ้วนหน้าอ่ะครับ ลองคิดในมุมกลับกันนะครับ ใจเขาใจเราครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวไม่ชอบขออภัยครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 21:39:19 »

เอ่ออ ใจเย็นๆนะครับพี่ อย่าดราม่ากันเลยนะครับ จริงแล้วมันไม่ผิดกฎหมายร้ายแรงหรอกครับ แต่มันเป็นเรื่องของจิตสำนึกอ่ะครับ

ใครมาถึงก่อนควรได้ก่อน ไม่ใช่อยู่ไกลเป็นเอเคอร์แล้ววิ่งมาจองทั้งๆที่เราอยู่ใกล้กว่า แบบนี้มันน่าเกลียดครับ

ถ้าคิดแบบนี้คนที่ขับรถมาคนเดียวคงเสียประโยชน์กันถ้วนหน้าอ่ะครับ ลองคิดในมุมกลับกันนะครับ ใจเขาใจเราครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวไม่ชอบขออภัยครับ
+1 ครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023