ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ADMIN ช่วยลบรูป  (อ่าน 4554 ครั้ง)

ออฟไลน์ Can

• Jr. Member
  • **
รบกวน ADMIN ช่วยลบรูป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 07:44:57 »
รบกวน ADMIN ช่วยลบรูปที่โพสต์โดยคุณ nine959 ด้วยครับ ดูแล้วมันหดหู่และสยองเกินไป ตามกระทู้นี้ครับ

http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=2899.0

และก็ต้องขอโทษคุณ nine959 ด้วย ความจริงผมก็ไม่ใช่คนรักหมา แต่เวลาเห็นสัตว์ใหญ่ตายแบบนี้ก็อดสยดสยองไม่ได้

และถ้าเป็นไปได้ก็อยากขอให้เว็บนี้อย่าลงรูปสยดสยองแบบนี้ ภาพประกอบแบบนี้ไม่จำเป็นเลย ถ้าเป็นเรื่องอุบัติเหตุรถยนต์ก็ลงแต่ภาพของรถแต่อย่างลงรูปที่เกิดเหตุที่มีรูปคนที่เสียชีวิตในภาพเลย แค่รูปรถมันก้เตือนใจแล้ว อย่าทำแบบ นสพ เลย ความจริงรูปแบบนี้ก็ยังไม่เคยเห็นในเว็บนี้

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
Re: รบกวน ADMIN ช่วยลบรูป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 09:15:35 »
ต่างคนต่างความคิดอะครับ การลงให้เห็นภาพจริงบางทีก็ช่วยเตือนใจหรือย้ำเตือนความจริงได้มากกว่า ในความเห็นส่วนตัวผมคิดว่ากรลงภาพนั้นทำได้ถ้าการลงทำเพื่อเจตนาที่ดี ไม่ได้มีเจตนาลงเพื่อความสะใจ หรือชอบใจ.. ผมคิดว่าในที่สาธารณะเราเองคนดูก้ต้องรุ้จักป้องกันตัวเองบ้างหากอ่อนไหวกับเรื่องเหล่านี้

ภาพนั้นผมเห็นว่าก็ได้พยายามทำรูปเล็กไว้แล้วเพื่อไม่ให้มันชัดเกินไป ผมคิดว่า ท่าน nin959 ลงรุปด้วยเจตนาดีไม่จำเป็นถึงขนาดต้องลบก็ได้มั้งครับ  ผมก้ยอมรับว่ารุปมันอาจจะน่ากลัวแต่ผมไม่รู้หรอกว่าน่ากลัวแค่ไหน เพราะตอนเห็นแล้วก็พอเดาได้ตั้งแต่แรกเลยมองมันแบบผ่านๆไม่เพ่งจนเห็นชัดว่าอะไรเป็นอะไรน่ะครับ

แนะนำให้ k can ไม่เปิดกระทู้นั้นน่าจะเป็นการสบายใจทั้งสองฝ่ายมากกว่านะครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 09:39:11 »
แต่ผมเฉยๆนะครับ เหมือนว่าเป็นเครื่องเตือนใจให้ระวัดระวังกันอีกนิส

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 09:41:47 »
โทษทีครับ ผมดูแล้วก็กลัวครับเลยพยายามทำภาพเล็ก ครับ ตอนแรกคิดไว้แล้วว่าจะดดนไหมสุดท้ายก็โดนครับ

ทีหลังทำเบลอๆครับแต่จะไม่โหดขนาดนี้ครับ

ขอโทษด้วยครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 09:42:34 »
ผมเห็นแล้วก็ใจหาย

ปล. เป็นคนรักหมามากๆครับ
ปล2. ไม่ถึงกับต้องลบหรอกครับ ถือว่าเป็นเครื่องเตือนใจ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 10:12:19 »
เรื่องนี้ ผมได้มองเห็นถึงเจตนาของคุณ nine แล้วว่า พยายามทำภาพให้เล็กแล้ว
เพื่อลดความสะเทือนใจครับ และผมคิดว่า ก็เพียงพอแล้ว

แต่ ถ้าอีกหน่อย ใครเอารูปศพ คน มาโพสต์เลย อันนั้ นอกจากจะรีบลบ แล้ว ยังจะแถม รายการเตือนครั้งที่ 1 ตามมาด้วย

เรื่องนี้ มองได้หลายมุมครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 11:16:15 »
ผมว่า อย่าลบเลยครับ ภาพที่เลือดสาด เขาก็ย่อให้เล็ก จนรู้ว่าเป็นแค่ ศพแล้ว แต่ แอคคอร์ด G7 ก็เหมือนหมาเข้าไปเฉยๆ ไม่น่ามีอะไรนะ

ถ้ายังไงขอท้าทายอำนาจรัฐหน่อย

"อยากท้าทายอำนาจรัฐมาก จัดให้ครับน้อง!"
J!MMY
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2009, 01:26:02 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 11:16:29 »
แก้รูปแล้วนะครับ ขอบคุรทุกคนครับและขอโทษด้วยครับ  :'(

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 15:39:56 »
ผมเคยเห็นหมากำลังจะข้ามถนน ถนนไม่กว้างครับ แค่ถนน2เลน

ตอนแรกเห็นไกลๆว่ามันกำลังจะข้าม ผมก็มองดูมันข้าม ขณะที่รถที่ผมนั่งก็กำลังขับเข้าใกล้มันเรื่อยๆ

ไม่นานก็มีรถเก๋งที่วิ่งสวนรถที่ผมกำลังนั่งอยู่วิ่งชนมัน ผมอยู่ในรถได้ยินเสียง พลุ๊บ

หลังจากรถคันนั้นวิ่งสวนรถผมไป ภาพที่ผมเห็นคือ ไอ้หมาที่ยืนอยู่ข้างถนนเมื่อกี้ นอนนิ่งแล้วครับ

เร็วมาก ไม่ถึง2วินาที นี่แหละที่เรียกความเป็น-ตาย อยู่ใกล้กันนิดเดียว ^^

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 00:14:07 »
ผมว่า อย่าลบเลยครับ ภาพที่เลือดสาด เขาก็ย่อให้เล็ก จนรู้ว่าเป็นแค่ ศพแล้ว แต่ แอคคอร์ด G7 ก็เหมือนหมาเข้าไปเฉยๆ ไม่น่ามีอะไรนะ

ถ้ายังไงขอท้าทายอำนาจรัฐหน่อย

"อยากท้าทายอำนาจรัฐมาก จัดให้ครับน้อง!"
J!MMY

4 ศพ จบกันเลย