ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำการร้องเรียนดีลเลอร์กับนิสสันไทยแลนด์ต้องทำยังไงครับ  (อ่าน 22409 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
แหม ถ้าน้ำมันมันเติมมาตั้งแต่แรก หรือไม่ได้เติม แต่ปัญหาได้รับการแก้ไขอย่างถูกต้อง มันก็คงไม่ต้องลากยาวกันขนาดนี้หรอกครับ ถ้าเป็นผมมีใครโทรมาบอกจะฟ้องร้อง ก็เตรียมโดนฟ้องกลับละกันครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าผมเพิ่งออกรถกับเขามาหมาดๆแล้วมาพูดอย่างนี้

คนเราน่ะคุยกันดีๆแต่แรก มันก็อภัยกันได้ครับ แต่มาถึงจุดนี้แม้ปากจะอภัยแต่ในใจน่ะมันคงไม่มีวันลืมกันแล้วล่ะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ nuttapatJazz

อ่านไปอ่านมาเริ่มไม่ไหวกับศูนย์นี้แหะ

ถึงขั้นฟ้องร้องคงเกินไปละ

ผมว่าคนที่ควรฟ้องคือพี่ จขกท. มากกว่า

??? ???
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
สรุปว่าเรื่องที่เกิดขึ้น คือ การเข้าใจผิดของกรรมการผู้จัดการของโชว์รูมนิสสันอ่างทอง

ซึ่งเขาก็ได้แสดงความรับผิดชอบแล้วโดยการลงทุนพาทั้งตัว กรรมการผู้จัดการ ผู้ดูแลโชว์รูมหรือผู้จัดการโชว์รูมผมก็ไม่ทราบ และคุณเซลล์

ขับรถไปขอโทษคุณแม่ผม ถึงที่ทำงาน แล้วก็ขอโทษขอโพย

คุณแม่ผมก็เลยขอให้เรื่องจบลงด้วยดี โดยการให้ผมลบกระทู้ที่โพสไว้ทิ้งไป โดยไม่ต้องไปใส่ใจในเรื่องนี้อีก

ผมก็เลยอยากให้เรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์เตือนใจทุกๆคนที่จะออกรถควรตรวจเช็ครถตนให้ดีก่อนออกรถจากโชว์รูมด้วย(ผมว่าผมเช็คดีแล้วนะเนี่ย)

เห้อ!!! ผมล่ะช่างเหนื่อยหน่ายใจกับคนพวกนี้เหลือเกินครับ และก็ได้แต่ภาวนาว่าเหตุการณ์แบบนี้จะไม่เกิดขึ้นกับใครอีกก็แล้วกัน.....

ปล.ขอขอบคุณพี่จิมมี่แห่ง Headlightmag.com ที่ช่วยประสานงานกับ ทาง customer care ของทางนิสสัน มอเตอร์ประเทศไทยให้เป็นอย่างดีครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ดีแล้วคับที่จบลงด้วยดี :)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX