ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้พี่จิมมี่ทำ Full Review Lancer EX เร็วๆ จังเลยครับ  (อ่าน 7733 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ตามหัวข้อเลยครับ หลังจากที่ได้อ่าน รีวิวพบรักครั้งแรกกับ EX เอ้ย การทดสอบครั้งแรกกับ EX

มีหลายสิ่งที่พี่จิมมี่ได้อุบส์ไว้นิดๆ แล้วบอกว่าจะนำมาบอกอีกทีใน Full Review

ผมเองก็อยากทราบเหมือนกันว่าเรื่องที่พี่จิมมี่อยากจะบอกนั้นคืออะไร อิอิ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันไม่ใช่ประเด็นหลัก ผมอยากให้พี่ทดสอบแบบเต็มๆ  เลยครับ เพราะจะได้รู้ถึงสมรรถนะ แบบเต็มๆ

เพราะผมรู้สึกว่าตอนที่พี่ทดสอบนั้นมันยังอัดอั้นอยู่แน่ๆ (ก็ แหงสิให้วิ่งกันแค่ 2 รอบ ขับแค่วนไป วนมาอยู่นั้นแหล่ะ)

และสุดท้ายนี้ขอคุณพระศรีรัตนตรัย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากล...เฮ้ยย ไม่ใช้ละ

จะบอกว่าขอบคุณพี่จิมมี่และทีมงานทุกๆ คน ที่ทำรีวิวรถมาให้ผู้อ่านได้ทราบถึงข้อมูล ข้อดี ข้อเสีย ของรถยี่ห้อต่างๆ

และจะติดตามการรีวิวของพี่จิมมี่อย่างต่อเนื่องครับ ขอบคุณครับ

ปล.รออ่าน Full Review EX อยู่นะจ๊ะ อิอิ ;D ;D ;D

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
Re: อยากให้พี่จิมมี่ทำ Full Review Lancer EX เร็วๆ จังเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 01:29:12 »
ใช่คับ ผมอยากเห็นตัวเลขอัตราเร่งแบบที่พี่จิมพี่ทำละเอียดๆอ่ะคับ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
Re: อยากให้พี่จิมมี่ทำ Full Review Lancer EX เร็วๆ จังเลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 01:31:16 »
ครับๆมาดัน

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 08:29:36 »
ไปลองขับมาเมือ่วันเสาร์ตัว 2.0
ยอมรับว่าได้ใจมาก อัตราเร่งดี Paddle Shift ก็ทำงานได้อารมณ์คล่ายกับเปลี่ยนเกียร์ธรรมดาเลย
ที่ไม่ค่อยถูกใจก็คอนโซลกลางช่วงปุ่มปรับแอร์มันไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 09:24:14 »
แม้ผมจะทำใจไม่ได้กับการประกอบและ option  designภายใน แต่ผมก็ยังอยากรู้เหมือนกันว่าขนาดไหน
รู้แต่ว่าเบรคดีมากๆๆๆ

ออฟไลน์ champ_3230

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 10:46:43 »
อยากรู้เหมื่อนกันละ         สำหรับผมพอใจกับการออกแบบถายนอกมากทีเดียวคมเข้นดี  แต่ภายในดูธรรมดามากจืดไป

อีกอย่างเรื่องเครื้องยนต์ตัว 2.0 เห็นใครๆก็บอกว่าการตอบสนองดี  ผมว่างานนี้ CVT ช่วยใว้นะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 11:31:17 »
เอาละ

ต่อไปนี้คือข้อเท็จจริง

1. เดือนนี้ พี่มีรถต้องทดลองขับ และทำรีวิว ทั้ง Full Review และ First Impression รวมแล้ว มากถึง 7 รุ่น!!!!!
2. Mitsubishi จะยังไม่พร้อมส่ง Lancer EX ให้พี่จนกว่าจะผ่านพ้นเดือนธันวาคมไปแล้ว เพราะรถที่มีอยู่น้อยนิดในตอนนี้
ต้องถูกเอาไปใช้ในกิจกรรมโรดโชว์ทั้งหมดก่อนครับ

นั่นคือสาเหตุที่ผมมั่นใจว่า คุณๆจะไม่ได้อ่าน Full Review อง Lancer EX ในเดือน พฤศจิกายน ค่อนข้างแน่นอนแล้วครับ
แต่เดือนธันวาคม ไม่แน่ เพาะเดือนหน้านั้น ผมเล็งเอาไว้แล้วว่า ตั้งใจจะทดลองขับ ทำ Full Review ไม่เกิน 2 รุ่น
เพราะไม่งั้น เหนื่อยหนักสาหัสเกินไป
แล้วไหนจะยังมี Altis ที่ยังทำไม่เสร็จนั่นอีก แล้วไหนจะบทความต่อเนื่องจากญี่ปุ่นทั้งหลายนั่นอีก

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 11:47:38 »
เอาละ

ต่อไปนี้คือข้อเท็จจริง

1. เดือนนี้ พี่มีรถต้องทดลองขับ และทำรีวิว ทั้ง Full Review และ First Impression รวมแล้ว มากถึง 7 รุ่น!!!!!
2. Mitsubishi จะยังไม่พร้อมส่ง Lancer EX ให้พี่จนกว่าจะผ่านพ้นเดือนธันวาคมไปแล้ว เพราะรถที่มีอยู่น้อยนิดในตอนนี้
ต้องถูกเอาไปใช้ในกิจกรรมโรดโชว์ทั้งหมดก่อนครับ

นั่นคือสาเหตุที่ผมมั่นใจว่า คุณๆจะไม่ได้อ่าน Full Review อง Lancer EX ในเดือน พฤศจิกายน ค่อนข้างแน่นอนแล้วครับ
แต่เดือนธันวาคม ไม่แน่ เพาะเดือนหน้านั้น ผมเล็งเอาไว้แล้วว่า ตั้งใจจะทดลองขับ ทำ Full Review ไม่เกิน 2 รุ่น
เพราะไม่งั้น เหนื่อยหนักสาหัสเกินไป
แล้วไหนจะยังมี Altis ที่ยังทำไม่เสร็จนั่นอีก แล้วไหนจะบทความต่อเนื่องจากญี่ปุ่นทั้งหลายนั่นอีก

รับทราบค๊าบ พี่จิมมี่

เห็นคิวงานพี่จิมมี่ล่ะเหนื่อแทนเลย

เอ้อพี่ พอจะเกริ่นๆ ได้มั้ยว่า รีวิวที่จะออกมาเร็วๆ นี้เป็นรถอะไรครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 12:48:48 »
ไม่เกริ่นแล้วครับ

เกริ่นทีไร โดนรายอื่น ฉกตัดหน้าไปทุกครั้งเลย เฮ้อๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 12:51:47 »
ไม่เกริ่นแล้วครับ

เกริ่นทีไร โดนรายอื่น ฉกตัดหน้าไปทุกครั้งเลย เฮ้อๆๆๆๆๆๆ

ซะงั้น ไม่เป็นไรพี่

งั้นรอเซอร์ไพรส์เลย ฮี่ๆๆ  :D

ออฟไลน์ roomno9

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 16:50:47 »
เข้าคิวมารอด้วยครับ

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 20:05:53 »
น่าจะมีเซอร์ไพรส์ได้ซูเปอร์คาร์มารีวิว อิอิ  ;D :D

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 20:21:37 »
7 รุ่น !!!

ทั้งชีวิตผมขับรถเท่าพี่จิมมขับแค่ี่ เดือนเดียว

โห อิจฉาๆๆๆ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 23:40:41 »
หุหุหุ พี่เป้คร้าบบบ อดใจมะไหวแล้วหรอ ;D ;D

ส่วนพี่จิมมี่ ก็หนักเหมือนกันนะ 7 รุ่นรวด
อยากใ้หพักผ่อนด้วยนะคับ  ;) ;)

ปล. มารออ่าน Re-make Altis นี่แหละ ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 00:17:11 »
เค้าปล่อย Camry Hybrid ให้พี่ลองเต็มที่หรือยังครับ