ผู้เขียน หัวข้อ: [สอบถาม] เรื่อง Function ของบอร์ดครับ  (อ่าน 46835 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maxboost

• Jr. Member
  • **
[สอบถาม] เรื่อง Function ของบอร์ดครับ
« เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 09:48:04 »
ติดตามเว็ปนี้มาได้เป็นเวลานานแล้วนะครับ แต่มีข้อสงสัยครับ
ทำไมเว็ปบอร์ดที่นี่ถึงไม่มี Function ดัน Topic ที่มาการพูดคุยเยอะๆ ขึ้นบน หรือ ดันเวลาที่มีการ Post ครับ?
ส่วนตัวสังเกตุ Forum ทั้งหลายในต่างประเทศ (ที่ใช้ vBulletin) จะเป็นแนวนี้หมดเลย
ไม่ทราบมีเหตุใดหรือเปล่าครับที่ไม่ใช้?

อีกข้อครับ ไม่ทราบว่าทาง Headlightmag จะเห็นเป็นการดีไหมถ้าตั้ง Subgroup ขึ้นมาอีกกลุ่มสำหรับคำถามประเภท
"ระหว่างรถรุ่น A กับรถรุ่น B ซื้ออะไรดี?" หรืออาจจะเป็นคำถามแนว "รถรุ่น A ปี xxxx น่าเล่นมั้ยครับ" หรือถ้าจะ Subgroup
ลงไปเป็นแบ่งความเห็นระหว่างรถป้ายแดงกับมือสองไปเลย

หากเคย Cover เรื่องนี้ไปแล้วก็ขอโทษด้วยครับ พอดีไม่ได้เข้ามาในห้อง Suggesstion สักเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: [สอบถาม] เรื่อง Function ของบอร์ดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 23:41:03 »
เราต้องการให้กระทู้ไหลไปตามธรรมชาติ ไม่ต้องการให้มีการดันกระทู้เกิดขึ้นครับ

ส่วนคำถามแบบนั้น  ยังไม่จำเป็นสำหรับตั้งห้องใหม่ครับ