ผู้เขียน หัวข้อ: ///LIVE report รายงานสด เปิดตัว VIOS 2013 world premiere ครั้งแรกในโลก///  (อ่าน 19428 ครั้ง)

ch_amity

• บุคคลทั่วไป
Re: ///LIVE report รายงานสด เปิดตัว VIOS 2013 world premiere ครั้งแรกในโลก///
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 19:03:53 »
สำหรับผม เป็น B-Segment ที่สวยที่สุด เท่าที่เคยเห็นมาในรถระดับนี้ ;D

เรื่องวิทยุกับช่องแอร์ ผมรู้สึกว่ามันแปลกๆ
แต่ถ้าพูดถึงการใช้งาน ผมคิดว่ามันช่วยลดการละสายตาจากถนนได้ดี

อุปกรณ์ตกแต่งมีเพียบอีกแน่ะ ;D

ปล. ดีใจที่ Toyota ย้ายแผงหน้าปัด Vios จากตรงกลาง มาไว้ตรงหน้าคนขับเสียที

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: ///LIVE report รายงานสด เปิดตัว VIOS 2013 world premiere ครั้งแรกในโลก///
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 19:07:33 »
อยาเห้นแอร์ ธรรมดาจัง ว่าจะดูดีไหมน้อ
รูปภายในสีดำอ่ะครับ
แอร์ธรรมดา

คอนโซลเป็นลายหนังเย็บ(และต้องบุนุ่มด้วยนะ)แบบนั้นอย่าว่าแต่ไปเทียบ Altis เลย
มันจะดูดีกว่า B,C segment ทุกคัน รวมไปถึง Accord G8 ที่ใช้พลาสติกล้วนๆด้วย

Link ดาวน์โหลด โบรชัวร์จากเว็บโตโดยตรงครับ
http://www.toyota.co.th/lite/product-detail.php?model=vios&opt=download

ไม่มีไฟตัดหมอกหลัง!!! นะครับ
เย้ๆๆๆๆ
ดูดีกว่า c เลยเหรอครับ ผมว่า pulsar focus mazda3 ยังไงก็ดูดีกว่า -0-
ดูรูปคุณกุงเกงเหลืองอ่ะครับ วัสดุดูดีมากก  ;D
ไม่นับคอนโซลกลางที่ดีไซน์ยังแปลกไปหน่อย

นานาจิตตังน่ะครับ ;)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 19:14:36 »
งานนี้ชิตี้มีหนาวครับ5555555555
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ MILD

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 19:17:45 »
อยาเห้นแอร์ ธรรมดาจัง ว่าจะดูดีไหมน้อ
รูปภายในสีดำอ่ะครับ
แอร์ธรรมดา

คอนโซลเป็นลายหนังเย็บ(และต้องบุนุ่มด้วยนะ)แบบนั้นอย่าว่าแต่ไปเทียบ Altis เลย
มันจะดูดีกว่า B,C segment ทุกคัน รวมไปถึง Accord G8 ที่ใช้พลาสติกล้วนๆด้วย

Link ดาวน์โหลด โบรชัวร์จากเว็บโตโดยตรงครับ
http://www.toyota.co.th/lite/product-detail.php?model=vios&opt=download

ไม่มีไฟตัดหมอกหลัง!!! นะครับ
เย้ๆๆๆๆ
ดูดีกว่า c เลยเหรอครับ ผมว่า pulsar focus mazda3 ยังไงก็ดูดีกว่า -0-
ดูรูปคุณกุงเกงเหลืองอ่ะครับ วัสดุดูดีมากก  ;D
ไม่นับคอนโซลกลางที่ดีไซน์ยังแปลกไปหน่อย

นานาจิตตังน่ะครับ ;)

ต้องลองไปสัมผัสด้วยตัวเองเเล้วล่ะ  ;D

ออฟไลน์ wittymazdaFC

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 19:18:48 »
ความเห็นส่วนตัว

หนัง เย็บที่ คอนโซล ดู หรู ดีมาก ชอบ  

เกียร์ at สวยมาก  มี ร่อง ต่างต่าง อะไร สวย ดี

ข้อเสีย

ABS นี้ น่าจัให้มาทุกรุ่น นะ ในรุ่น J ใจป้ำหน่อย MAZDA 2  ตัว 5 แสนกว่ายัง มีเลย

แต่ดีหน่อย รุ่น E ขึ้นไป มี EBD, BA ครับ*

หน้าตา วิทยุ ดู ไม่ กลมกลืน กับ คอนโซลเลย ดู ยื่นยื่น ยังไง ไม่รู้  ::) ::)

He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 19:26:00 »
สวยขึ้นมาเยอะเลยๆๆๆ
แต่วิทยุตรงกลางอยากให้สลับตำแหน่งกับแอร์ตรงกลางจริงๆ วิทยุมันเหมือนสูงไป

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 19:42:12 »
บอกข่าวร้ายครับ สดจาก มอเตอร์โชว์
วีออสมีไฟตัดหมอกหลังทุกรุ่นครับ ตอนแรกก้อคิดส่าไม่มีเพราะไม่ได้เขียนไว้ในโบชัวร์ แต่ไปถามมผูใหญ่ในโตโยต้า สรุปว่ามี ก้อเลยก้มดูมีหลอดไฟด้านใน55
เบาะหลังพับไม่ได้ครับ ทุกรุ่น ลองดูแล้วไม่มี
ที่พักแขนด้านหลังไม่มีทุกรุ่น สัมผัสเอง
เข็มขัดปรับระดับไม่ได้ทุกรุ่น เห็นชัดเจนนน
พื้นที่หัวด้านหลังเกิน168ติดครับ  หนังคอนโซลปลอมครับ ถามมาให้แบบครบ แผงประตูกึ่งหนังกิ่งพลาสติกเพราะมันออกแข็งๆ
 จบข่าว  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2013, 19:52:17 โดย Kittitouch 55 »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 19:47:21 »
บอกข่าวร้ายครับ สดจาก มอเตอร์โชว์
วีออสมีไฟตัดหมอกหลังทุกรุ่นครับ
เบาะหลังพับไม่ได้ครับ ทุกรุ่น
ที่พักแขนด้านหลังไม่มีทุกรุ่น
เข็มขัดปรับระดับไม่ได้ทุกรุ่น
พื้นที่หัวด้านหลังเกิน168ติดครับ
 จบข่าว  ;D

มีแต่เปิดไม่ได้ ไปกดเล่นมาในงานแล้ว

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 19:56:06 »
ผมว่าซื้อ City ดีกว่าครับ นั่งสบาย เบาะเอนได้ ที่วางแขนก็มี แถมพับ 60 40 ด้วย

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 20:12:18 »
ข้างในดูดีจังเลย
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ Nuzz

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 20:23:02 »
ข้างในมันดูขาดๆเกินๆยังไงไม่รู้ครับ เหมือนจะสวย แต่ก็ไม่สวยแฮะ อันนี้ คหสต. นะครับ อย่างที่หลายๆ comment บอกอ่ะครับว่าวิทยุกับแอร์มันดูผิดที่ผิดทางชอบกล

เรื่องหนังเย็บที่คอนโซล ไม่รู้ว่าใครจะคิดยังไงแต่ผมว่าซ่อนรอยเย็บไว้มันดูดีกว่า โชว์ให้เห็นลายเย็บนะ

แต่รูปลักษณ์ภายนอกนี่ถือว่าสวยโฉบเฉี่ยวทีเดียวครับ

แอบฮา สโลแกน Have it all ฟังแล้วเหมือนพวกโฆษณาร้านอาหารบุฟเฟต์

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 20:32:20 »
ตามสไตล์พี่โตเลย กั๊ก option ที่รุ่นเดิมมีก็หายไปนิ่ม ไม่ห่วงความปลอดภัย ห่วงกำไร เพราะเพิ่มราคาตลอด
ABS  ยังไม่มีทุกร่น มันยังกล้าขายอีกนะ นี้ปี 2013 แล้วนะครับ นึกว่ารถ ก่อนปี 2000 โน้น

ออฟไลน์ phurichza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 20:33:20 »
บ่องตงๆ โตโยต้าฉลาดมาก เอาหนังที่เย็บเบาะไปเย็บคอนโซล ทำให้รถดูมีราคา แล้วให้วัสดุทำเบาะเป็นผ้าแทน ทุกรุ่นด้วยนะ ไม่มีเบาะหนังสักรุ่นเบยย(รุ่นเก่ายังมีเบยย) น่าจะหมดยุคเบาะผ้าได้แล้วนะ มันเหม็นอับ ไม่ชอบบบ ฝุ่นเกาะง่าย จามกันเป็นว่าเล่นเบยย

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 20:38:43 »
วิทยุ อยู่ผิดที่ผิดทางไปนะผมว่า นอกนั้นโอเค ดูดี สวยงาม น่าใช้ city มีเครียดครับงานนี้

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 20:41:37 »
วีออสมีไฟตัดหมอกหลังทุกรุ่นครับ
เบาะหลังพับไม่ได้ครับ ทุกรุ่น
ที่พักแขนด้านหลังไม่มีทุกรุ่น
เข็มขัดปรับระดับไม่ได้ทุกรุ่น
พื้นที่หัวด้านหลังเกิน168ติดครับ
 จบข่าว  ;D

มีแต่เปิดไม่ได้ ไปกดเล่นมาในงานแล้ว
แย่จัง
ไฟตัดหมอกหลัง!
สรุปแล้ว
สวยแต่รูป จูบเกือบไม่หอมใช่ไหมนี่
หลายๆอย่างที่เคยมี มันตัดออกไป
แล้วจะ Have it all ได้ไง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 20:42:50 »
รอไมเนอร์สินะ555
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Zapizs

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 20:52:27 »
ภายในถ้าไม่บอกยี่ห้อนี่คิดว่าโปรตอนนะเนี่ย  :o

ออฟไลน์ PATTY

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 20:53:12 »
วีออสมีไฟตัดหมอกหลังทุกรุ่นครับ ตอนแรกก้อคิดส่าไม่มีเพราะไม่ได้เขียนไว้ในโบชัวร์ แต่ไปถามมผูใหญ่ในโตโยต้า สรุปว่ามี ก้อเลยก้มดูมีหลอดไฟด้านใน55
เบาะหลังพับไม่ได้ครับ ทุกรุ่น ลองดูแล้วไม่มี
ที่พักแขนด้านหลังไม่มีทุกรุ่น สัมผัสเอง
เข็มขัดปรับระดับไม่ได้ทุกรุ่น เห็นชัดเจนนน
พื้นที่หัวด้านหลังเกิน168ติดครับ  หนังคอนโซลปลอมครับ ถามมาให้แบบครบ แผงประตูกึ่งหนังกิ่งพลาสติกเพราะมันออกแข็งๆ
 จบข่าว  ;D

บ้าไปแล้ว ไฟตัดหมอกหลังทุกรุ่น
ฝากบอกเซลล์ 3 คำ "สอน ปิด ด้วย"

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 20:59:01 »
ดีไซน์ออกมาคะแนนเต็มเลยครับ

แต่รายการ "คุณหลอกดาว" เยอะไปหน่อยนะ
- แผงประตูไม่ได้หุ้มอะไรมาเลย
- รอยตะเข็บหลอกเยอะจริงๆ
- เข็มขัดนิรภัยปรับไม่ได้
- เบาะหลังมีแค่หมอน 3 แถวเท่านั้น

งานนี้ลดออปชั่น แต่ปรับปรุงงานวิศวกรรมกับ Ergonomics ขนานใหญ่
ไฟตัดหมอกหลังและฟิวเจอร์บอร์ดกลับมาหลอกหลอนอีกตามเคย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2013, 21:20:55 โดย Iwata Kana NB17 »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 21:10:51 »
ดีไซน์ออกมาคะแนนเต็มเลยครับ

แต่รายการ "คุณหลอกดาว" เยอะไปหน่อยนะ
- แผงประตูไม่ได้หุ้มอะไรมาเลย
- รอยตะเข็บหลอกเยอะจริงๆ
- เข็มขัดนิรภัยปรับไม่ได้
- เบาะหลังมีแค่หมอน 3 แถวเท่านั้น

งานนี้ลดออปชั่น แต่ปรับปรุงงานวิศวกรรมกับ Ergonomics ขนานใหญ่
ไฟตัดหมอกหลังไม่มีแล้ว แต่ฟิวเจอร์บอร์ดกลับมาหลอกหลอนอีกตามเคย
มีครับ ไฟตัดหมอก
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 21:46:15 »
ขอถอนคำพูดจากกระทู้ที่แล้ว คงไม่เอาเป็นตัวเืลืือกรถที่่จะซื้อปีหน้าแน่เเล้ว vios โฉมนี้ ด้านหลังไม่สวยเบยยย แถม option ความปลอดภัยที่คิดว่าน่าจะมีให้ในรุ่นล่างก็ไม่มี รุ่น E ออฟชั่นก็กุด  กระจกยุคนี้ยังมีปรับมือ กับพับมือ บ้าไปแล้ววววว

เซ็งครับแบบนี้ ไม่เอาดีกว่า ซิตี้โฉมปัจจุบันยังสวยกว่าเลย

ออกตัวแรงไปหน่อยแต่ผิดหวังมาจากกระทู้ที่แล้วก่อนเิปิดตัว  ???

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 23:05:22 »
ขอถอนคำพูดด้วยคน
หลังจากอ่านหลายๆคอมเม้นและกระทู้พี่จิมมี่ด้านบน
-วัสดุไม่มีทางจะดีกว่า Altis แน่นอน
  แถมลายด้ายยังเป็นของหลอกๆ(พลาสติกหล่อขึ้นรูป)  :(
  Altis ท่อนบนเค้าบุนุ่มนะครับ เหมือนๆกับ MZ3, Sylphy, Focus นั่นละ
  แม้ท่อนกลางจะใช้พลาสติก ที่ผิวสัมผัสกากไปหน่อย
-ไฟตัด"หอก"หลังตามมาหลอกหลอน (ไม่ใส่ข้อมูลในโบรชัวร์)
-เบาะหนัง, ที่วางแขนเบาะหลัง, เบาะหลังพับได้ ไม่มีในรุ่นท้อปๆ (S,G) ทั้งที่ราคาแพงขึ้น
-รุ่น E กระจกพับไฟฟ้าตัดออก
-รุ่น J ระบบ ABS, EBD, BA ตัดออก

ราคาแพงขึ้นแต่ไม่ได้ดีขึ้นทุกอย่าง

ออฟไลน์ peterpat

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 00:12:03 »
สวยดีนะครับ ดูดีกว่ารุ่นก่อนเยอะเลย
รอบตะเข็บเย็นหนังที่คอนโซนหน้าทำให้ดูหรูขึ้นเยอะเลยครับ
แต่วิทยุกับแอร์สลับที่กันเถอะประหลาดครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 00:51:07 »
ผมชอบนะ สวยกว่าเดิมเยอะเลย

ที่น่าสนใจ ตัวท็อปมีโปรเจคเตอร์กับ Keyless Smart Entry ด้วยสิ

แบบนี้ไม่ข้ามหน้าข้ามตาสุดพี่อย่าง Camry 2.0 2.5 หรือ Fortuner ทุกรุ่นหรอครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 08:07:26 »
น่าจะใช้เพลงอะเดลโฆษณานะ We could have it all  8)

ออฟไลน์ marsstone

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 11:42:16 »
ไม่จริงนะ ฟิวเจอร์บอร์ด ในตำนานหายไป
ปกติต้องโชว์ใน รุ่นแรกที่เปิดตัวสิ   >:(

ออฟไลน์ Moshimaru

• **
    • new altis
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 12:27:01 »
สำหรับผม เป็น B-Segment ที่สวยที่สุด เท่าที่เคยเห็นมาในรถระดับนี้ ;D

เรื่องวิทยุกับช่องแอร์ ผมรู้สึกว่ามันแปลกๆ
แต่ถ้าพูดถึงการใช้งาน ผมคิดว่ามันช่วยลดการละสายตาจากถนนได้ดี

อุปกรณ์ตกแต่งมีเพียบอีกแน่ะ ;D

ปล. ดีใจที่ Toyota ย้ายแผงหน้าปัด Vios จากตรงกลาง มาไว้ตรงหน้าคนขับเสียที

เห็นด้วยครับ ผมว่าตอนนี้ วีออสนี้แหละสวยสุดๆหละ

ออฟไลน์ ทาโก๊ะยากิ

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 00:06:02 »
โดยส่วนตัวคิดว่า คอนโซลลายหนังเย็บมันทำให้ภายในเเลดูมีลวดลายลูกเล่นมากขึ้น ถึงเเม้ว่ามันจะเป็นเเค่พลาสติกปั๊มก็ตาม ก็ยังดูดีกว่าเป็นเเผงพลาสติกเรียบๆ โดนอะไรข่วนนิดนึงก็ถลอกเเล้ว >:(

ออฟไลน์ shueji

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 14:49:36 »
ชอบนะ สวยขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ nodano

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 07:47:28 »
ว้าววว เปลี่ยนจากตัวเก่าแบบสุดๆ คอนโซนออกสปอร์ตนิดๆ สีดำตัดเบจ สวยดี