ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับสีรถกระเทาะครับ  (อ่าน 2025 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChoCcoYen

• Full Member
สอบถามเกี่ยวกับสีรถกระเทาะครับ
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 18:38:35 »
เหตุเกิดจากการที่เดินทางต่างจังหวัดกลับบ้านแล้วมีอยู่จังหวะนึงขับตามหลังรถบรรทุกปรากฎว่ามีหินก้อนเล็กๆจากรถพี่แกกระเด็นมาโดนสเกิร์ตหน้าตอนแรกไม่เห็นวันนี้เอารถไปล้างขัดเคลือบสีเลยเห็นเป็นรอยเท่าหัวไม้ขีดประมาณ 3 รอย(รถสีขาว) อยากทราบว่าเราต้องรีบทำอะไรกับมันมั้ยครับ(กลัวเรื่องสนิม)   ???

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับสีรถกระเทาะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 19:10:13 »
กันชนหน้าเป็นพาสติกไม่ต้องกลัวคับ สนิมไม่ขึ้นแน่นอน

แต่ถ้าโดนตัวถังรถ ก็หาสีมาแต้มเฉพาะจุดไว้ก็ได้

ปล. รถผมฝาหน้าเพียบเลยสีกระเทาะ ไม่ได้หาอะไรมาแต้มด้วย 5-6 เดือน ยังปกติดีอยู่

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ ChoCcoYen

• Full Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับสีรถกระเทาะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 12:16:00 »
ขอบคุณมากครับ ^^