ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ บทความเที่ยวญี่ปุ่น ตอนที่ 1 โดย BnN เสร็จแล้วนะครับ /*-*/  (อ่าน 17043 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เชิญได้ที่นี่ครับ

คอลัมน์ พักรถ พักกิน พักเที่ยว

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=807:yokoso-japan-2009-1-nagoya-&catid=58:2009-02-19-16-07-18&Itemid=55

แสดงความเห็นได้ตามอัธยาศัย ครับ

ออฟไลน์ frame@kk

เออ  ตอนแรกว่าจะถามพี่กล้วยอยู่ว่าไปมาเป็นไงบ้าง

คิดๆดูแล้วถ้าให้พี่อธิบายมันคงยาวแน่ๆ แล้วมันก็เป็นอย่างที่คิดจริงๆนะพี่

พอดีช่วงนี้กิจกรรมอยู่ ร.ร. เยอะมาก นานๆเข้ามาที

หนุกดีเนอะพี่เนอะ

ออฟไลน์ BnN

สนุกมากครับน้องเฟรม
ถ้าพี่เล่ามันก็ยาวจริงๆแหละ
รออ่านได้ในบทความนะครับ
 ;)

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
จะหั่นได้กี่ตอนเนี่ย

แค่ตอนแรกก็ ย า ว ซะ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Nut_K

เห็นแล้วอยากหม่ำหมูทอดทงคัตซึเลยอะ

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
เยี่ยมมมม

;D ;D ;D
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ i-din

นั่นแค่ตอนที่ 1 เรอะ ยาวเฟื้อยซะขนาดน้านนน

ปล อิจฉาคนญี่ปุ่นจัง เรื่องรถไฟน่ะ แล้วมาดุ รฟท .....

ไม่มีคำบรรยายเนอะ

เห็นรูปที่ตัวเองถ่ายมาแล้ว

ก็เลย ไปหาทงคัตซึ กินมาเมื่อกี้ ที่ฟูดแลนด์ เหอๆๆ

ออฟไลน์ Lovely_Car

ขอบคุณมากเลยสำหรับบทความ

อ่านแล้วเพลินดีมากๆครับ อยากไปเที่ยวมั่งจังครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ชอบ Lincoln Towncar  ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Sunnook

อิจฉาอีก!!!!!!!!!!!!! อาหารญี่ปุ่นเขาพิถีพิถัน สะอาด อร่อยมากกกกกกกกกก แต่ละร้านแทบจะมีสูตรของตัวเองเลยทุกร้าน

ออฟไลน์ mcat231032

สงสัยพี่ BUN อ่านบล็อกหรือ คนเขียนหนังสือเดียวกับที่ผมชอบอ่านแน่
สังเกตุจากคำว่า "ปวดตับ" ได้รับอิทธิพลมากจาก คุณ วิชัย ที่เขียนหนังสือ สิ่งมีชีวิตในโรงแรม และ ตะคริว ณ นิว ใจหรือเปล่าครับ
http://doggiestyle.exteen.com/

ปล เรื่อง รีวิวชอบมากเลย บรรยายได้มีเอกลักษณ์ดีครับ

ออฟไลน์ BnN

^
^
^
BnN ครับไม่ใช่ BUN อันนั้นมันขนมปังแล่ว
คำว่าปวดตับ ส่วนตัวผมเป็นคำพูดติดปากมาตั้งนานแล้วละครับ
ไม่เคยอ่านบล็อกที่ว่าเลยอะครับ

:)

ออฟไลน์ iclear

• Newbie
  • *
กล้วย...  มันยาวจัดเลยน้อง..  :o

ขอดูรูปก่อน ..เพราะยังทำงานไม่เสร็จ.. เด๋วมาอ่านอีกที.. 

เออ...แต่หมูมวยปล้ำหน้าร้านอาหารนั้นสะดุดตามากเลยอ่ะ...
พี่ว่าเมืองไทยก็น่าจะมีนะร้านแบบนี้ เพราะคุ้นว่ะ เหมือนเคยเห็นที่ไหนในไทยนี่แหละ !!!

...... ฟิ้ววววววววววววววววววววววววว......

ไปทำงานก่อน เด๋วโดนเต๊ะ  :-X

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
กล้วย

เขียนได้ดีโว้ย พี่กลับบ้านมาว่าจะนอนก็เลยไม่ได้นอนเลยต้องอ่านมันให้จบ

ว่าแ้ล้วคิดถึงญี่ปุ่นว่ะกล้วย ไม่ได้ไปมา 5 ปีแล้วนะ นี่เดี๋ยวจะไปอีกทีเดือนธันวานี้ล่ะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Cool Runner

อ่านแล้วเหมือนได้กลับไปยังถิ่นที่คุ้นเคยเลย
หลังจากไม่ได้ไปมา 2 ปีกว่าแล้ว  8)

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
เห็นแล้วหิวอีกล่ะ ช่วงนี้ต้องคุมน้ำหนักอยู่นะ 2 เดือนขึ้นมา 7 โลเนี่ย  :o

ขอบคุณสำหรับบทความครับ อ่านจบตะกี้นี่เอง 555+

;D

ออฟไลน์ BnN

;D
ขอบคุณทุกคนมากนครับที่ติดตามอ่าน เขียนบทความเดี่ยวครั้งแรกตื่นเต้นน่าดู

พี่แพนจะไปเดือนธันวานี้จริงหรอ โอยยยยย อยากไปด้วยอีกอ่ะ
เนี่ย VISA ยังไม่หมดอายุเลยอ่ะ ไปด้วยยยยยยยยยยยยยสิ

วีซ่า หนะ ถ้าใช้เข้าประเทศของเขาไปแล้ว
เมื่อลับมาถึงเมืองไทย จะบินไปใหม่ ก็ต้องไปขอใหม่ เน่อ ใช้ขงเดิมไมไ่ด้
ดูพาสปอร์ตดีๆ เขาจะประทับตราคำว่า USED เอาไว้ด้วยจ้ะ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
อืมอยากไปด้วยนะ แต่สตางค์ไม่มี งั้นฝากซื้อพวกหนังสือ Lowrider มะริกันในญี่ปุ่นมาสักสองเล่มนะคับพี่  ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

อ่านแล้วทำให้เกิดความรู้สึกอยากไปเที่ยวบ้างจัง

ปล.รออ่านตอนต่อไปอยู่นะครับพี่กล้วย ;D

ออฟไลน์ Blur

เมืองนี้ยังไม่เคยไป ท่าทางจะเงียบสงบกว่าโอซาก้า

ว่าแต่ที่หยอดเหรียญข้าง TV มันเอาไว้ดูหนังโป๊นี่  ;D

ออฟไลน์ Thi64

• Newbie
  • *
ชอบครับ รูปเยอะดี เหมือนไปเที่ยวเองเลย  ;D

ออฟไลน์ Qvixote

• Jr. Member
  • **
ชอบๆ รออ่าน Part 2 อยู่นะครับ  ;D

ออฟไลน์ slipknotkillboyman101

• Newbie
  • *
    • ทัวร์ยุโรป
อยากไปเที่ยวมั้งจัง