ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถจงอย่าจี้ เมื่อถูกจี้จงหนีให้ไกล.......  (อ่าน 12661 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ผมถือคตินี้ไว้เสมอเวลาอยู่บนรถ และคิดว่าพวกที่ขับรถจี้ท้ายคนอื่นไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรก็ตามไม่ว่าจะคันนหน้ากวนประสาทหรือขับช้าชิดขวานั้นเป็นการกระทำที่งี่เง่ามากๆเพราะถ้าคันหน้าเค้าเบรคกระทันหันก็ชนกันพัง สุดท้ายก็เสียทั้งเงินทั้งเวาลามาเรียกประกันเอารถไปซ๋อม ไม่มีอะไรดีเลย  :P

ซึ่งเรื่องของการอยู่ห่างๆรถขับจี้ใช้ได้กับรถทุกชนิด ไม่เว้นกับใหญ่ๆด้วยเหมือนกันเมื่อเช้านี้ตอน 8โมงตรงผมนั่งรถเมล์ฟรีสาย3จะไปทำงาน สภาพการจราจรบริเวณถนนวิภาวดีนั้นค่อนข้างจะติดและแออัดไปด้วยรถรามากมาย รถก็เยอะคนก็ใจร้อนจะรีบไปกันเร็วเลยยิ่งขับชิดๆๆๆกัน ผมยังคิดในใจเลยขับชิดซะจนกลายเป็นจี้ท้ายกันแบบนี้เดี๋ยวก็ชนกันเข้าให้หรอกว้า  :-[

คิดได้ไม่เท่าไหร่เลย ขณะที่รถเมลกำลังไต่ขึ้นเนินบนสะพานข้ามแยกที่จะไปเซ็นทรัลลาดพร้าวเท่านั้นแหละ ได้ยินเสียงรถคันไหนไม่รู้เบรคเอี๊ยดดดังสนั่นเลย รถเมล์คันผมก็เบรคมั่งครับคนนั่งหน้าคว่ำกันทั้งรถเลยแต่มันไม่หยุดหรอก เพราะอยู่ระหว่างช่วงเร่งเครื่องไต่ขึ้นเนินแถมขับชิดท้ายคันหน้าอีก ผลคือไปซัดท้าย BMW 330i ข้างหน้าเข้าเสียงดังเชียวล่ะ  ชนรถบ้านๆก็ปวดเศียรพอแล้วนี่เล่น BMW รุ่นล่าสุดเลยคันละกี่ล้านล่ะนั่น  :o

ความเสียหายของคันหน้าเป็นยังไงผมไม่ได้ดูต่อเพราะห่วงตัวเองมากกว่าเดี๋ยวจะไปปั๊มนิ้วสายเลยมัวแต่มองหารถคันอื่นๆที่จะพาผมไปต่อได้ ร้อนก็ร้อนวันนี้ดันถือกล้วยไปกินประหยัดค่าอาหารอีก ไหนจะวิ่งตามรถเมล์ที่จะจอดป้ายข้างหน้าอีก เป็นกอริลล่าวิ่งถือกล้วยแต่เช้าเลยตรู   :-X

อยากจะฝากท่านๆทั้งหลายไว้ว่าแม้คันหน้าจะทำอะไรกับท่านไว้ก็ตามจงอย่าจี้ท้ายเพราะจากที่ท่านถูกจะกลายเป็นฝ่ายผิดได้ในทันที และถ้าเจอรถที่ขับกวนประสาทอยู่ใกล้ๆก็จลหลีกหนีมันให้ไกลไม่ต้องเสียดายค่าแรงเปลี่ยนเลนหลบมันครับ เสียดายเงินที่จะโดนมันชนดีกว่า "รถไฟ เรือเมล์ ลิเ้ก ตำรวจ" คาดเดาไม่ได้จ้ะ  ;D

แต่แม้ว่ารถใหญ่จะชอบบังทางและขับซิ่งไปซิ่งมาก็ไม่ได้หมายความว่ารถพวกนี้จะเป็นสาเหตุของการชนเสมอไป หลังจากที่ผมวิ่งไล่ทันรถปรับอากาศเหลืองทันแล้วก็ยังไม่วายที่เกือบจะไปสายอีกครั้งหนึ่งเพราะระหว่างที่ผ่านสะพานควาย ขณะที่รถที่ผมนั่งแล่นของเค้าไปดีๆ อยู่ๆก็มีฮอนด้าแจ๊สสีดำแถเปลี่ยนเลนมาอย่างรวดเรียว ไฟเลี้ยวอะไรข้าไม่ใช้ทั้งนั้น ปราดเข้ามาปาดหน้ารถใหญ่เข้าช่องว่างเล็อกๆอย่างรวดเร็ว ยังดีที่คนขับเค้าเห็นแล้วว่าไอ้นี่มันจะปาดเข้ามาเลยเบรครอไว้แล้ว......ไม่อย่างนั้นเละแน่เพราะข้างหน้าแจ๊สก็รถกระบะคันโต  :-X

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: ขับรถจงอย่าจี้ เมื่อถูกจี้จงหนีให้ไกล.......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 10:56:40 »
แต่กับพวก "ขับช้า...แช่ขวา...คุยมือถือ" นี่ขอซักหน่อยเหอะ

ไม่งั้นมันก็จะอยู่แต่ในโลกส่วนตัว...บนถนนส่วนรวม  >:(
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
Re: ขับรถจงอย่าจี้ เมื่อถูกจี้จงหนีให้ไกล.......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 11:06:32 »
ประเทศไทย ใช้รถพวงมาลัยขวา แต่ขับเหมือนบ้านอยู่อเมริกา  :P

โกอินเตอร์กันประจำ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 11:51:49 »
ถ้าขับช้าแช่ขวาแล้วยุ่งกับมือถือผมไม่จี้ครับ แต่จะบีบแตรให้มันคุยไม่รู้เรื่องแล้วกระพริบไฟใส่ ถ้าทำไปสักระยะแล้วมันยังไม่หลบก็แซงซ้ายแล้วผ่านหน้ามันไป เดี๋ยวคันหลังมาด่ามันต่อเอง   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 11:57:03 »
"เป็นกอริลล่าวิ่งถือกล้วยแต่เช้าเลยตรู "

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบประโยคนี้จังครับพี่

แต่จริงคัรบ พวกชอบจี้ตูดเนี่ย ฝากถามมันหน่อยเหอะ ชาตินี้มึมก็ไม่ได้เกิดมาเป็นเกย์ แล้วมึมจะขับ จี้ตูดกรูทำไมๆๆๆๆๆ ตูด กรูไม่ได้มีไว้รอมึมสอยนะว้อย!

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 12:18:45 »
ขับจี้ตูด นี่เป็นอะไรที่เสียวมากเลย เพราะผมไม่เคยไว้ใจคนขับข้างหลังเลย มีรถดีๆผมก็ไม่เบรครุงแรงหรอกถ้าไม่จำเป็น เพราะคันหลังนั้นแหละที่เบรคไม่ทัน ดีหน่อยตรงที่เค้าชนเราเค้าผิด แต่เราเสียรถ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 12:22:24 »
ส่วนมากผมไม่กล้าจี้หรอกครับ มีทางแซงก็แซงไป
รถวิ่งมาเร็วจี้ก้น ผมก็ปล่อยให้ขึ้นครับ
แต่จะอัดตามไปหรือเปล่าน่ะ ก็อีกเรื่องนึง แต่ผมชอบตามพวกเสี้ยนๆ
แต่ตามแค่ให้รู้ว่ามันจะสลัดเราหลุดไหม ไม่ใช่ตามแบบเอากันชนหน้าไปจ่อกันชนท้ายเค้า

ผมยังบ้า ยังคะนองอยู่ แต่ก็ไม่อยากซ่อมกันชนหน้าครับโดยเฉพาะรถที่หากันชนหน้ายากโคดๆ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 14:15:10 »
ผมละโคดเกลียดเลยพวกคุยมือถือ  ไม่รู็มันเป็นเอี้ยอะไรกันนักหนา ต้องคุยให้ได้
มีปัญญาขับรถ ไม่มีปัญญา ใช้ small talk เกร็งตัวขับพลางถือโทรศัพท์พลางเป็นพวกไทกออยู่ได้

ออฟไลน์ JuDars

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 15:43:33 »
ส่วนมากผมไม่กล้าจี้หรอกครับ มีทางแซงก็แซงไป
รถวิ่งมาเร็วจี้ก้น ผมก็ปล่อยให้ขึ้นครับ
แต่จะอัดตามไปหรือเปล่าน่ะ ก็อีกเรื่องนึง แต่ผมชอบตามพวกเสี้ยนๆ
แต่ตามแค่ให้รู้ว่ามันจะสลัดเราหลุดไหม ไม่ใช่ตามแบบเอากันชนหน้าไปจ่อกันชนท้ายเค้า

ผมยังบ้า ยังคะนองอยู่ แต่ก็ไม่อยากซ่อมกันชนหน้าครับโดยเฉพาะรถที่หากันชนหน้ายากโคดๆ

แสดงว่าพี่แพนเคยทำมาแล้ว ถึงได้เข็ด อิอิ

ผมแซวเล่นนะครับ

ถึงผมจะขับรถเร็ว แต่ผมก็ไม่ชอบไปจี้ท้ายไคร ขับตามเว้นห่างๆ รอจนหลบซ้าย

ไม่ก็แซงซ้ายไปเลย ยิ่งขับใน กทม. นะ เบรกไม่ทันก็มีเสย แต่ผมยังไม่เคยขับรถชนนะ

ออฟไลน์ roomno9

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 16:52:24 »
ผมมักจะหลบให้คนรีบๆ ไปก่อนครับ หงุดหงิดตัวเราเองปล่าวๆ ถ้ายังปล่อยให้คันนั้นๆตามจี้ติดๆ

ให้เค้าไปหาคันอื่นที่พร้อมจะซิ่งด้วยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 17:21:01 »
ริจะจี้ตูด ต้องมองเกมส์ให้ออก
บางคนซิ่งๆ มุดๆ ตามๆ กันมา ดูดตูดกัน คันหน้าพ้น แต่รถตัวเองไม่พ้น
เบรกทันก็ดี เบรกไม่ทัน เข้าไม่ทัน มิดมาแล้วก็เยอะ
และบางกรณี เจอพวกรถขับช้าแช่ขวา
เกิดอารมณ์หมั่นไส้ ไปจี้เล่นไปจี้พวกรถใหญ่ๆ
เช่นพวก commuter หรือ รถที่ติดฟิลม์ดำๆ ซึ่งถ้าขับตามรถพวกนี้ จะทำให้เรามองไม่เห็นรถคันถัดไป

ถ้าเจอพวกนี้แกล้งวางมิด หักเปลี่ยนเลนกระทันหัน โดยที่ข้างหน้ามีรถเสียจอดขวาง หรือ ซ่อมทาง
เบรกทันก็ดี เบรกไม่ทันก็.....

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 17:36:56 »
บนทางหลวง เลนขวาถ้าช้ากว่า 90 ผมก็จี้ตามสมควรนะ
แต่เวลาผมวิ่ง 90 ถ้ามันจี้ผม ผมก็กวนตีนมันหน่อยล่ะ

จะขับเร็วๆก็ขึ้นทางด่วนไปมาอะไรข้างล่างครับ
ตอนไปกลับ มธ. รังสิตก็มีบ่อยนะพวกท้าทายกฎหมาย

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 20:16:00 »
โห...โค้งนั้นอันตราย มาก มาก อ่ะครับ  รถที่บ้านเคยแหกมาแล้ว แต่ไม่ชน

ไอ้พวกขับจี้ แล้วไปปาดหน้า แล้วเบรก  นี่สิครับ  เห็นแล้วอยากเข้าไปเบียด  หุหุ
JC TU #54

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 20:36:49 »
ผมขับช้าและปกติวิ่งเลนซ้ายตลอดเลยครับ....เราต้องช่วยโลก ลดโลกร้อนด้วยการขับช้าๆ ครับ 5 5 5
เวลาเจอพวกจี้ตูดก็อย่าไปเล่นครับ ชิดซ้ายของเราต่อไป ถ้าชิดซ้ายมันยังจี้อีกก็หลบลงไหล่ทางให้มัน
ถ้ามันยังกวนอีกก็ชูนิ้วกลางให้มัน แล้วเปิดกระจกด่ามันด้วยครับ ว่ากูไม่ใช่เกย์นะ 5 5 5  มารอเสียบตูดอยู่ได้

แต่ถ้าเขาเมาก็รีบๆ หลบนะครับ อย่าำทำแบบผมที่ไปมีเรื่องกับแท็กซี่...เออเหมือนไม่เคยเล่าเรื่องตีกับแท็กซี่เลย ไว้เดี๋ยวยกมาเล่าให้ฟัง
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 22:04:58 »
พ่อผมเคยโดนจี้ก็อัดหนีเต็มที่ ตอนนั้นไม่หลุด มาหลุดตรงด่านเก็บค่าผ่านทาง มันได้ออกไปก่อน พ่อก็เลยตามไล่บี้เลยครับ จี้มันมั่ง

สะใจอ่าครับ จี้ตูนักหรอ ขอจี้คืนละนะ แถมถ้ามันกดไม่ทันก็จะเทียบซ้ายของมันแล้วเบียดมันเข้าเกาะกลางอีกครับ

เคยแบบว่าโดนจี้ด้านหลังก็ออกซ้ายหน่อยแล้วก็ชะลอให้หลังรถเราอยู่ข้างกระโปรงหน้าด้่านซ้ายของมันแล้วก็เบียดให้มันเข้าหาเกาะกลางเลย

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 22:32:15 »
เคยเจอแต่พวกแทกซี่กะรถเมลล์โรคจิต จี้และเปิดไฟสูงใส่ทั้งๆที่ข้างหน้าเรา รถวิ่งกันเป็นแถวๆ ไม่มีใคสามารถไปได้เร็วกว่าแน่นอน  ผมแก้เกมโดยการเบรคจนหยุดสนิท แล้วนับในใจ 10 วินาที จากนั้นก็ออกตัวแบบกกระโดดไปเลยค้าบบบ   เจอบ่อยจริงๆแบบนี้อ่ะ ไม่รู้จะรีบไปไหนของมันเฮ้อออ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 22:52:20 »
พ่อผมเคยโดนจี้ก็อัดหนีเต็มที่ ตอนนั้นไม่หลุด มาหลุดตรงด่านเก็บค่าผ่านทาง มันได้ออกไปก่อน พ่อก็เลยตามไล่บี้เลยครับ จี้มันมั่ง

สะใจอ่าครับ จี้ตูนักหรอ ขอจี้คืนละนะ แถมถ้ามันกดไม่ทันก็จะเทียบซ้ายของมันแล้วเบียดมันเข้าเกาะกลางอีกครับ

เคยแบบว่าโดนจี้ด้านหลังก็ออกซ้ายหน่อยแล้วก็ชะลอให้หลังรถเราอยู่ข้างกระโปรงหน้าด้่านซ้ายของมันแล้วก็เบียดให้มันเข้าหาเกาะกลางเลย

อย่างนี้ก็หนังบู๊ไปหน่อยครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 23:34:00 »
พวกขับรถแบบนึกว่าบ้านเราขับรถชิดขวา เลนขวาแต่ดันช้ากว่าเลนอื่นๆ แบบนี้น่าจะ pit รถให้หมุนติ้วๆซะเลย

ผมไม่ค่อยจี้ใครหรอกครับ แต่ถ้าโดนใครจี้ ผมมักจะชอบทำ engine break ให้มันเสียวเล่นๆ

กันชนรถผมเป็นอลูมิเนียมอยู่แล้ว ชนมาโลด ไม่กลัว 555+

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 00:20:13 »
พวกขับรถแบบนึกว่าบ้านเราขับรถชิดขวา เลนขวาแต่ดันช้ากว่าเลนอื่นๆ แบบนี้น่าจะ pit รถให้หมุนติ้วๆซะเลย

ผมไม่ค่อยจี้ใครหรอกครับ แต่ถ้าโดนใครจี้ ผมมักจะชอบทำ engine break ให้มันเสียวเล่นๆ

กันชนรถผมเป็นอลูมิเนียมอยู่แล้ว ชนมาโลด ไม่กลัว 555+

ไม่มีไฟเบรคเตือนมันน่ะสิครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 00:51:34 »
ก็เพราะไม่มีไฟเบรคไง ถึงได้จงใจให้มันสอยท้าย

พอชนแล้ว ก็เรียกค่าเสียหายหารายได้เข้ากระเป๋าสักพันนึง กันชนรถผมเป็นอลูมิเนียมไม่กลัวพังอยุ่แล้ว 555+

ออฟไลน์ st_citroen

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 06:38:40 »
บนทางหลวง เลนขวาถ้าช้ากว่า 90 ผมก็จี้ตามสมควรนะ
แต่เวลาผมวิ่ง 90 ถ้ามันจี้ผม ผมก็กวนตีนมันหน่อยล่ะ

จะขับเร็วๆก็ขึ้นทางด่วนไปมาอะไรข้างล่างครับ
ตอนไปกลับ มธ. รังสิตก็มีบ่อยนะพวกท้าทายกฎหมาย
อันนี้คุณผิดเต็มๆนะครับ ปกติขับช้ากว่าต้องชิดซ้ายเสมอครับมันเป็นมารยาทในการใช้ถนน(เป็นกฏหมายด้วยหรือเปล่าไม่รู้ครับไม่แน่ใจ) ปกติผมจะขับแซงขวาเสร็จก็จะเข้าซ้ายเสมอครับ ถึงต่อให้คุณวิ่ง 140 แล้วก็เหอะ แต่คันหลังคุณวิ่งมา 160 คุณก็ต้องหลบให้ครับ อีกอย่างคนที่รีบจริงๆนั้นก็มีครับ เช่น พาคนป่วยไปส่งโรงพยาบาลอย่างนี้เค้าก็ต้องรีบครับ อีกอย่างคนที่ขับไหล่ทางเกลียดสุดๆ เค้ามีไว้ให้รถฉุกเฉินวิ่ง(ถ้ารถติดแล้วเลนฉุกเฉินนั้นมีรถฉุกเฉินวิ่งอยู่ แล้วในรถนั้นเป็นญาติของคุณๆล่ะจะคิดกันอย่างไรครับ)

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 15:28:46 »

อันนี้คุณผิดเต็มๆนะครับ ปกติขับช้ากว่าต้องชิดซ้ายเสมอครับมันเป็นมารยาทในการใช้ถนน(เป็นกฏหมายด้วยหรือเปล่าไม่รู้ครับไม่แน่ใจ) ปกติผมจะขับแซงขวาเสร็จก็จะเข้าซ้ายเสมอครับ ถึงต่อให้คุณวิ่ง 140 แล้วก็เหอะ แต่คันหลังคุณวิ่งมา 160 คุณก็ต้องหลบให้ครับ อีกอย่างคนที่รีบจริงๆนั้นก็มีครับ เช่น พาคนป่วยไปส่งโรงพยาบาลอย่างนี้เค้าก็ต้องรีบครับ อีกอย่างคนที่ขับไหล่ทางเกลียดสุดๆ เค้ามีไว้ให้รถฉุกเฉินวิ่ง(ถ้ารถติดแล้วเลนฉุกเฉินนั้นมีรถฉุกเฉินวิ่งอยู่ แล้วในรถนั้นเป็นญาติของคุณๆล่ะจะคิดกันอย่างไรครับ)

legally it's not slow อ่ะครับ ป้ายก็มีครับบอกว่าขับช้าชิดซ้าย แต่กฎหมายกำหนดให้เร็วสุดแค่ไหน ผมก็ขับเร็วเท่านั้น ก็ไม่ถือว่าช้าชิดซ้ายนะครับ

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 19:13:44 »

legally it's not slow อ่ะครับ ป้ายก็มีครับบอกว่าขับช้าชิดซ้าย แต่กฎหมายกำหนดให้เร็วสุดแค่ไหน ผมก็ขับเร็วเท่านั้น ก็ไม่ถือว่าช้าชิดซ้ายนะครับ

Legally not slow, but practically slow ครับ
จริงๆ ผมว่าเจอคนเร็วกว่าก็ให้เขาไปก่อนเุถอะครับ ผมไม่ชอบเลยเวลาเจอคนขับช้าขวางหน้า ทั้งๆ ที่เข้าเลนอื่นไปก็ได้
พ่อผมขับ 160 เจอ Camry วิ่งมา 170+ ยังชิดซ้ายให้เขาไปก่อนเลย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 22:04:56 »
ถ้ามีใครมาจี้ตูดผม แล้วผมจะแกล้งแตะเบรคก่อน ให้มันชะลอความเร็วลงก่อน แล้วค่อยเบรค ถ้าจำเป็นต้องได้เบรค แต่ถ้าไม่จำเป็นก็ขับต่อ อาจเปลี่ยนไปเลนซ้าย ถ้าว่าง เพราะปกติผมก็ขับค่อนข้างเร็วกว่ารถส่วนมากเฉลี่ย 100-120 แต่บางทีมีคนที่เค้ามาแรงกว่า จี้ตูดมาก็หลบ ๆ เค้าหน่อย 555+ แต่ปกติผมก็จะอยู่เลนซ้ายตลอด ถ้ามันว่าง เพราะส่วนมากขับช้าแล้วแช่ขวากัน ก็แซงซ้ายไปเลย  :-* เดวโดนจูบตูด 555555+

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 14:06:04 »
ไม่รู้นะครับว่า ถ้าเราทำผิด เพราะโดนบังคับให้ทำผิด เราจะผิดจริงหรือเปล่า?
แต่ถ้าเราทำไม่ผิดแล้วมีคนจะทำผิด ห้ามไว้ก็ไม่ใช่สิ่งไม่ดีอยู่แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ boyce

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 21:54:33 »
จี้ได้แต่จงอย่าจี้นานครับ
ถูกจึ้จงรีบหลบ
แกล้งเหยียบเบรคเบา ๆ ให้ไฟเบรคเราติด....ลองดูครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 23:17:28 »
จี้ได้แต่จงอย่าจี้นานครับ
ถูกจึ้จงรีบหลบ
แกล้งเหยียบเบรคเบา ๆ ให้ไฟเบรคเราติด....ลองดูครับ

เคยแว่บไฟเบรคให้อัลพาร์ดควายตกใจเล่นเหมือนกัน
เลนซ้าย ยังขับจี้ มันตกใจกันใหญ่เลย 55555+

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 15:25:25 »
ผมขับเร็ว ขวาตลอด ไม่จี้ท้ายใครติดๆ ถ้าข้างหน้าช้ามองเห็นแต่ไกลๆ ก็ยกไฟสูงก่อนเลย ถ้ายังไม่หลบ(ดื้อ)ก็กดแตรไป
ถ้าไม่หลบจริงๆ ก็หาทางแซงเองครับ