ผู้เขียน หัวข้อ: ขอประสบการณ์ คนใช้ กล่อง plug and play ขอว benz เบนชิน turbo  (อ่าน 1926 ครั้ง)

ออฟไลน์ golfhahahoho

• Jr. Member
  • **
พอดีกำลังจะจัด ครับเอามาใส่ b200 อยากทราบว่าก่อนติดหลังติด มีปัญหาอะไร และแรงขึ้นมั้ยครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
Re: ขอประสบการณ์ คนใช้ กล่อง plug and play ขอว benz เบนชิน turbo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 06:45:36 »
ผมใช้กับW212 E200CGI อยู่ สามารถโปรแกรมจากRemoteได้และปรับเพิ่ม ลด %คันเร่งได้
เท่าที่ใช้ก็ออกตัวเร็วกว่าเดิมแบบรู้สึกได้เลยครับ ติดมาปีนึงแล้วยังไม่มีปัญหาใดๆครับ
แต่ปรับ%คันเร่งเพิ่มแล้วจะรู้สึกไม่Linearครับ ทำให้การขับไม่นุ่มนวลเท่าไรนัก
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ beebird

Re: ขอประสบการณ์ คนใช้ กล่อง plug and play ขอว benz เบนชิน turbo
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 07:59:31 »
ถ้างบถึงจูนดีกว่าครับ แต่ถ้าอยากลองเฉยๆหลายคนที่ไปใส่มา ก็บอกว่ารู้สึกถึงความแตกต่างนะครับ แต่ไม่ค่อยเห็นมีใครเอาไปขึ้น Dyno กันจริงๆสักคน เพราะกล่องพวกนี้ส่วนมากมาจากฝั่งยุโรปน่ะครับ ปัจจัยหลายๆอย่างแตกต่างจากบ้านเราเยอะ ไม่ว่าจะเป็นอากาศที่เย็นกว่า น้ำมันที่ดีกว่า ของเราผลที่ออกมาได้ไม่เท่าที่เค้าบอกไว้ตามใบโฆษณาแน่ๆครับ มีดีก็ตรงที่พอเบื่อพอจะถอดขายเอาทุนคืนมาได้นิดหน่อยแค่นั้น เพราะถ้ามันดีจริงก็คงต้องใส่ยาวไปกับรถอยู่แล้ว ไหนจะแรงขึ้นแถมประหยัดขึ้น (แบบนี้ก็มีด้วยแฮะ) จริงๆน่าจะหมายความว่าถ้าขับแบบเดิมๆน่าจะประหยัดกว่าเดิมครับ แต่ส่วนมากจะไม่ เหยียบหนักกว่าเดิมแล้วจะประหยัดขึ้นได้ไงหว่า

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 10:25:32 »
จูนก็ดีครับ ผมก็เคยเอาTiger D4Dไปจูนเหมือนกัน แต่ยุ่งยากนิดนึงที่ต้องเอาไปขึ้นDynoก่อนและหลังจูนครับ คันนั้นก็ใช้หลายปีจนขายไปก็ไม่พบปัญหาใดๆครับ แต่เข้าใจว่าเจ้าของกระทู้อยากใช้Plug and Playเพราะห่วงเรื่องWarrantyที่จะขาดมั๊งครับเพราะกล่องPlug and Playถอดง่ายและไม่เหลือร่องรอยทิ้งไว้ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 11:25:05 »
กล่อง plug and play ทำให้แรงขึ้นกว่าเดิมครับ (โดยเฉพาะรถ turbo) แต่อย่าคาดหวังตัวเลขที่สูงแบบที่เครมกันครับ เพราะโดยรวมกล่องพวกนี้จะทำมาเผื่อๆไว้สำหรับรถทุกคัน
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R