ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถลงใต้ มีข้อควรระวังอะไรบ้างครับ  (อ่าน 10712 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
จะลงไปหัวหินพรุ่งนี้จากศายา มีข้อควรระวังอะไรบ้างครับ ช่วงไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ขับรถลงใต้ มีข้อควรระวังอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 20:57:02 »
กล้องก่อนออกปากท่อ 90 เท่านั้น  เลยไปก็เขาย้อย 110 เพียงพอ จากนั้นถ้าขับเร็วแนะเข้าหัวหินดีกว่าไม่มีกล้อง 150+ สบาย ออกมาระวังแถวๆกุยบุรี-ปราณบุรี มันเอารถตู้ใส่กล้องนอนถ่ายหลังรถเลย โดนมาแล้วก่อนสงกราณแต่บิลยังไม่มา นอกนั้นเวลาผ่านอำเภอที่ถนนเป็นทางขนานระวังทำทางครับ นอกนั้นระวังหลุมบ่อพอแต่ทางซ่อมไปเยอะแล้ว ใช้ความเร็วได้ตามสมควร

แนะนำขับกลางคืนง่ายกว่าแต่ถ้าไม่ชินก็กลางวัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
Re: ขับรถลงใต้ มีข้อควรระวังอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 21:02:26 »
กล้องก่อนออกปากท่อ 90 เท่านั้น  เลยไปก็เขาย้อย 110 เพียงพอ จากนั้นถ้าขับเร็วแนะเข้าหัวหินดีกว่าไม่มีกล้อง 150+ สบาย ออกมาระวังแถวๆกุยบุรี-ปราณบุรี มันเอารถตู้ใส่กล้องนอนถ่ายหลังรถเลย โดนมาแล้วก่อนสงกราณแต่บิลยังไม่มา นอกนั้นเวลาผ่านอำเภอที่ถนนเป็นทางขนานระวังทำทางครับ นอกนั้นระวังหลุมบ่อพอแต่ทางซ่อมไปเยอะแล้ว ใช้ความเร็วได้ตามสมควร

แนะนำขับกลางคืนง่ายกว่าแต่ถ้าไม่ชินก็กลางวัน

เรียกซะ " มัน " เลยนะครับ เพื่อความปลอดภัยนะ :o

ขับลงใต้ระวังอะไร ถ้าไม่จำเป็นไม่ต้อง ติ้บไฟกับบีบแตรละกันครับ เกิดเหตุยิงกันบ่อย อันตราย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 21:05:52 »
ระวังระเบิด ตะปูเรือใบ ซุ่มยิงครับ
เอ้อ  คงไม่ใช่มั้ง

ระวังความไม่เคยชินทาง(ขับช้าๆ) กับเกรงใจเจ้าถิ่นนิดนึงครับ ท่าทางจะอารมณ์ร้อนกัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 21:07:26 »
อยุ่ศาลายาเหมือนกันครับ ถ้าจะลงใต้ระวังหลับในครับ  ;D

ออฟไลน์ thehmmthehmm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 21:07:39 »
กรรม ถึงแค่หัวหิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2013, 10:51:05 โดย thehmmthehmm »

ออฟไลน์ deaw008

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 21:22:57 »
ช่วงเส้น ที่จะถึงแม่กลอง ผมก็จำไม่ค่อยได้ แต่เส้นนั้นทั้งเส้น เวลาฝนตก ระวังนิดนึง รถขนของปลาวิ่งเยอะทำใหถนนมีเมือกปลา ถนนลื้น

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 21:24:07 »
ขาไปถนนยังพอทนได้คับ ผมแก้มยาง 35 - 30 ยังรูดได้(บ้าง)  แต่ยังไงระวังช่วง เมืองประจวบ ถึง ชุมพรไว้คับ แล้ว สุราษแทบทั้งช่วง แต่ขาล่องใต้ยังดีคับ

ขากลับขึ้นกรุง ยาวตั้งแต่สุราษเข้าชุมพรเลย มาหนักๆอีกทีช่วงประจวบ ช่วงล่างไม่ได้นิ่งเลย ตูมๆตามๆ ตลอด

กล้องผมไม่สน มันถ่ายติดส่งมาถึงผมได้ก็เก่งล่ะ 5555+

สิ่งที่ผบกลัวที่สุดคือหลุม เติมลมยางแข็งขึ้นซักนิดนะคับถ้าแก้มยางต่ำกว่า 45
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ kiss

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 21:39:32 »
ถ้าแค่หัวหินก็แทบไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ ฟิลลิ่งเดียวกับไปฝั่งตะวันออกละครับ

แต่จะมีเส้นช่วงที่ออกจาก กทม (ไม่รู้เขาเรียกแถวไหน กลับบ้านนอกนานแหละ)  ถนนจะเป็นทางตรงยาวๆมีคูตรงกลาง
ดูไม่มีอันตราย แต่คนที่ขับรถทัวร์เขาบอกมาว่าจะเกิดอุบัติเหตุบ่อยถ้าฝนตก
เพราะถนนรูปตัว ∩ นิดๆ คนเห็นทางตรงยาวๆเลย ชะล่าใจ ไถลลงคูเกาะกลางกับข้างทางบ่อยๆ  

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 21:44:11 »
คือ ได้อ่านคำถามกันมั่งป่าวครับ ช่วงแม่กลองมั้งล่ะ ประจวบชุมพรมั่งล่ะ คือเค้าจะลงจาก ศาลายาไปหัวหิน
ไอที่ว่ามาเนี่ยมันไม่ผ่านครับ วิ่งเพรชเกษมยาวผ่าน นครปฐม ราชบุรี ยาวเลย นอกจากจะย้อนขึ้นกรุงเทพไปพระราม2 อันนี้ผ่านแม่กลอง แต่มันอ้อมนะ

ตอบคำถาม ไม่มีอะไรน่ากลัว ถนนโอเค ก่อนถึงนครปฐมถนนค่อนข้างแคบถ้าจะแซงดูจังหวะนิดนึง มีระวังรถ u turn นิดหน่อยแถวปากท่อ
แล้วก็โค้งค่อนข้างแยอะตรงเขาย้อย ถ้าไม่รู้ไลน์ก็ลดความเร็วเอา ช่วงเมืองเพรชบุรีสะพานค่อนข้างชัน

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 22:12:22 »
คือ ได้อ่านคำถามกันมั่งป่าวครับ ช่วงแม่กลองมั้งล่ะ ประจวบชุมพรมั่งล่ะ คือเค้าจะลงจาก ศาลายาไปหัวหิน
ไอที่ว่ามาเนี่ยมันไม่ผ่านครับ วิ่งเพรชเกษมยาวผ่าน นครปฐม ราชบุรี ยาวเลย นอกจากจะย้อนขึ้นกรุงเทพไปพระราม2 อันนี้ผ่านแม่กลอง แต่มันอ้อมนะ

ตอบคำถาม ไม่มีอะไรน่ากลัว ถนนโอเค ก่อนถึงนครปฐมถนนค่อนข้างแคบถ้าจะแซงดูจังหวะนิดนึง มีระวังรถ u turn นิดหน่อยแถวปากท่อ
แล้วก็โค้งค่อนข้างแยอะตรงเขาย้อย ถ้าไม่รู้ไลน์ก็ลดความเร็วเอา ช่วงเมืองเพรชบุรีสะพานค่อนข้างชัน

ไม่จำเป็นครับไปกาญจนาภิเษกไปออกพระราม 2 ก็ได้ ไปนครปฐมทางนั้นอันตรายจะตาย มีสเปรย์ฉีดรถชนท้ายแทบทุกร้อยเมตรรอยนึงไม่ต่ำกว่า 3 คัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 22:16:44 »
กรรม ขออภัยคับ

หัวหินมันนับว่าภาคใต้แล้วหรือนี่

ถ้าหัวหินระวังกล้องอย่างเดียวคับ ถนนเรียบมาก
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 22:17:50 »
กรรม ขออภัยคับ

หัวหินมันนับว่าภาคใต้แล้วหรือนี่

ถ้าหัวหินระวังกล้องอย่างเดียวคับ ถนนเรียบมาก

ภาคใต้ตอนบนป่าวครับ  ;D

ออฟไลน์ veeraya

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 22:28:57 »
คือเขาบอกว่าลงใต้ คงหมายถึงขับไปทางทิศใต้น่ะครับ ไม่ต้องถึงภาคใต้จริงๆ ออกจาก ศาลายาไปหัวหินก็น่าจะพอเรียกว่าขับรถลงใต้ได้ หรือจะเป็นลง
เกือบใต้ดี ;D

ออฟไลน์ D17

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 22:41:43 »
ขับอย่างมีสติก็ปลอดภัยแล้วครับ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 22:42:49 »
จากศาลายาก็วิ่งตรงไปทางมหาชัยเลยครับ
ไม่ต้องระวังอะไรมากหรอก แค่ปฏิบัติตามกฏจราจรปกติก็โอเคแล้วครับ

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 23:04:39 »
ระวังแมงกะไซครับ (มอไซ) มันชอบเลี้ยวจากซ้ายสุดปาดมาทีเดียวเพื่อกลับรถครับ โดยที่ไม่มองหลัง แย่มากๆ

ออฟไลน์ BMTA

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 23:10:45 »
ตอนสงกรานต์ผมขับไปสมุย เจอแต่หนักๆ ทั้งนั้นเลย ตั้งแต่ กทม ยัน สมุย ชนกันเกือบ 10 จุด ทั้งฟาดเสา หงายท้อง ชนต้นไม้

แต่แปลกมาก ส่วนใหญ่จะเป็น กระบะยกสูง กับ ซิตี้คาร์ป้ายแดง ที่เกิดอุบัติเหตุ แต่น่าจะเป็นความบังเอิญมากกว่า

ไม่ว่ารถอะไรถ้าประมาทก็เกิด อุบัติเหตุได้ทั้งนั้นแหละครับ

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ chat120912

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 00:23:53 »
ผมเคย ขับ FD 1.8 โดยสาร 1 คน และคนขับ 1 คน ของโหลดเต็มกระโปรงหลังและที่นั่งผู้โดยสารด้านหลัง

เริ่มต้นจาก กทม ปลายทาง ภูเก็ต

สำหรับผมนะ ทางที่ควรระวังผมว่าเส้นพระราม 2 นี่ละครับ ถนนไม่เรียบ รถเยอะ และซ่อมทาง แค่อย่าขับเร็วมาก อย่าจี้ท้ายก้อพอครับ

พอพ้นจากเส้นนั้นแล้ว ก้อชิวๆ ครับ

p.s. ผมตอบไม่ตรงคำถาม ไม่รู้ว่าจะช่วยไหม =.,=
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2013, 00:27:38 โดย chat120912 »
" My strength is you. "

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 00:25:28 »
ถ้าแค่หัวหินนี่ชิวลๆค่ะ รอให้ผ่านประจวบ ชุมพร แล้วว่ากัน ทางยาวตรง สมาธิ ผ่อนคลาย

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 06:39:46 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่หวังดีพยายามช่วยบอกข้อควรระวังมากครับผม :)

ออฟไลน์ Marverick

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 08:44:48 »
เมื่อไหร่ถนนทางใต้จะเรียบดีเหมือนภาคอื่นๆบ้างนะ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 10:44:03 »
เบื่อถนนทางใต้ครับ ห่วย...
ข้อระวังคือ หลีกเลี่ยงเดินทางกลางคืน เพราะมองไม่เห็นหลุม
อย่าใช้ความเร็วสูงเกิน เต็มที่ 100 นึงก็พอ สงสารรถ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 11:02:53 »
ผมว่าทางใต้ถนนยังดีกว่าเส้นทาง ฉะเชิงเทรานะครับ
ทางใต้นี่เสียหายหนักๆก็แค่ไม่กี่จุด แต่เส้นฉะเชิงเทรา ทั้งทางตรง ทางเลี่ยง ทางเบี่ยง เสียหายเยอะ
ขอนอกเรื่องนะ ถ้าจะลงมาเที่ยวใต้จริงๆ แนะอย่าใช้ความเร็วสูงมากนัก
ถนนเส้นนี้ไม่เหมาะกับพวกบาทาผี
1.ระวังรถที่กำลังจะกลับรถแถวใต้นี่ไม่รู้มันไปสอบใบขับขี่กันมาแบบไหน กลับรถเสร็จแทนที่มันจะชิดซ้าย มันแช่ขวาซะงั้น
2.ระวังมอไซค์มันวิ่งหมดแหละ ย้อนศรเลนขวาก็มี เลนซ้ายก็มี ไม่รู้มันคิดยังไงของมัน พวกกระจกมองหลังมีแต่ไม่มอง กลับหันหน้ามามองด้านหลังแล้วรถมันก็เบียดเลนเรา เออ เอากะมันสิ
3.ระวังมากๆเลยสำหรับพวกใส่ชุดไรไม่รู้ชอบยืนแถวที่กลับรถ เส้นระนองอะ กับกำลังจะออกประจวบ ชอบกระโดดมาขวางหน้ารถ พวกนี้ระวังอย่างแรงนิ พอเบรคไม่ทันชนมันเข้าเรื่องใหญ่เลย ยิ่งถ้าตายรางวัลเพียบ เราซวยแล้วซวยอีก เค้าใช้แอคคอทรุ่นเก่า เทคนิค ตบเข้าซ้ายชะรอๆแล้วกดคันเร่งหนี ผมเคยโดนตามอยู่พักนึง ถ้าขับหนีทิ้งได้เค้าจะไม่ตาม แต่ถ้าทิ้งไม่ได้โดนหลายกระทง ;D แนะว่าจอดคุยกับเค้าเถอะ ถ้ามีกล้องอะรอด ไม่มีกล้องหลักๆก็ ขับรถเร็วเกินกฏหมายกำหนด
4.ระวังรถขนผักผลไม้แช่ขวา ผมก็ไม่เข้าใจว่า รถขนซะล้นหลังคาล้อมด้วยเหล็กซะขนาดนั้น วิ่งก็ช้า แล้วมันจะแช่ขวาทำไม
บีบแตรด่าไม่ได้นะครับ งานอาจจะเข้า ยิงกันตายเยอะแล้ว เพราะไอ้บีบแตรด่ามันนี่แหละ
5.ระวังพี่รถสิบล้อรถพ่วง เค้าชอบติดไฟแดงแล้วเค้าจะจอดเรียงกัน 2-3เลน ออกตัวที ไปไม่เกิน5คันแดงอีกแหละ แนะว่าอย่าไปด่าเค้าละ มันไล่ชนเอานะ
จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ
ที่ตอบก็ส่วนมากผมเจอเองทั้งนั้น  ;D
ผมก็คนใต้นิ ระวังพวกขับรถขนผักขนปลาเมายาบ้าละ มันเหยียบไม่บันยะบันยังหลบได้ก็หลบมันไป ปล่อยมันตายเองครับพี่น้อง
ถ้าบางข้อแรงไป ขออภัยนะครับ อยู่นี่มานานแล้วล่ะ พึ่งสมัครได้ไม่กี่วัน หลังจากพยายามข่มขืนสมัครเว็บมาเป็นปี

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 13:41:55 »
ผมว่าทางใต้ถนนยังดีกว่าเส้นทาง ฉะเชิงเทรานะครับ
ทางใต้นี่เสียหายหนักๆก็แค่ไม่กี่จุด แต่เส้นฉะเชิงเทรา ทั้งทางตรง ทางเลี่ยง ทางเบี่ยง เสียหายเยอะ
ขอนอกเรื่องนะ ถ้าจะลงมาเที่ยวใต้จริงๆ แนะอย่าใช้ความเร็วสูงมากนัก
ถนนเส้นนี้ไม่เหมาะกับพวกบาทาผี
1.ระวังรถที่กำลังจะกลับรถแถวใต้นี่ไม่รู้มันไปสอบใบขับขี่กันมาแบบไหน กลับรถเสร็จแทนที่มันจะชิดซ้าย มันแช่ขวาซะงั้น
2.ระวังมอไซค์มันวิ่งหมดแหละ ย้อนศรเลนขวาก็มี เลนซ้ายก็มี ไม่รู้มันคิดยังไงของมัน พวกกระจกมองหลังมีแต่ไม่มอง กลับหันหน้ามามองด้านหลังแล้วรถมันก็เบียดเลนเรา เออ เอากะมันสิ
3.ระวังมากๆเลยสำหรับพวกใส่ชุดไรไม่รู้ชอบยืนแถวที่กลับรถ เส้นระนองอะ กับกำลังจะออกประจวบ ชอบกระโดดมาขวางหน้ารถ พวกนี้ระวังอย่างแรงนิ พอเบรคไม่ทันชนมันเข้าเรื่องใหญ่เลย ยิ่งถ้าตายรางวัลเพียบ เราซวยแล้วซวยอีก เค้าใช้แอคคอทรุ่นเก่า เทคนิค ตบเข้าซ้ายชะรอๆแล้วกดคันเร่งหนี ผมเคยโดนตามอยู่พักนึง ถ้าขับหนีทิ้งได้เค้าจะไม่ตาม แต่ถ้าทิ้งไม่ได้โดนหลายกระทง ;D แนะว่าจอดคุยกับเค้าเถอะ ถ้ามีกล้องอะรอด ไม่มีกล้องหลักๆก็ ขับรถเร็วเกินกฏหมายกำหนด
4.ระวังรถขนผักผลไม้แช่ขวา ผมก็ไม่เข้าใจว่า รถขนซะล้นหลังคาล้อมด้วยเหล็กซะขนาดนั้น วิ่งก็ช้า แล้วมันจะแช่ขวาทำไม
บีบแตรด่าไม่ได้นะครับ งานอาจจะเข้า ยิงกันตายเยอะแล้ว เพราะไอ้บีบแตรด่ามันนี่แหละ
5.ระวังพี่รถสิบล้อรถพ่วง เค้าชอบติดไฟแดงแล้วเค้าจะจอดเรียงกัน 2-3เลน ออกตัวที ไปไม่เกิน5คันแดงอีดีพ้ัพ้กแหละ แนะว่าอย่าไปด่าเค้าละ มันไล่ชนเอานะ
จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ
ที่ตอบก็ส่วนมากผมเจอเองทั้งนั้น  ;D
ผมก็คนใต้นิ ระวังพวกขับรถขนผักขนปลาเมายาบ้าละ มันเหยียบไม่บันยะบันยังหลบได้ก็หลบมันไป ปล่อยมันตายเองครับพี่น้อง
ถ้าบางข้อแรงไป ขออภัยนะครับ อยู่นี่มานานแล้วล่ะ พึ่งสมัครได้ไม่กี่วัน หลังจากพยายามข่มขืนสมัครเว็บมาเป็นปี
ขอบคุณมากๆครับ ตอนนี้ถึงหัวหินเลยเจอทุกแบบจริงๆ

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 18:11:07 »
ลงใต้ไปหัวหินไม่น่าห่วงอะไรครับ ถนนดีเรียบทั้งไป-กลับ

แต่ถ้าลงเกินไปกว่านี้ ชุมพรต่อสุราษ   สุราษถึงทุ่งสง หลุมบ่อเพียบ

ส่วนขาขึ้นหลุ่มบ่อแม่มตั้งแต่สุราษขึ้นมาถึงหัวหินเลย

ไม่เข้าใจทำไมไม่พัฒนาถนนลงใต้ให้ดีๆหน่อย ถนนก็มีอยู่เส้นเดียว

ออฟไลน์ E_mail

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 01:44:28 »
ลงใต้ไปหัวหินไม่น่าห่วงอะไรครับ ถนนดีเรียบทั้งไป-กลับ

แต่ถ้าลงเกินไปกว่านี้ ชุมพรต่อสุราษ   สุราษถึงทุ่งสง หลุมบ่อเพียบ

ส่วนขาขึ้นหลุ่มบ่อแม่มตั้งแต่สุราษขึ้นมาถึงหัวหินเลย

ไม่เข้าใจทำไมไม่พัฒนาถนนลงใต้ให้ดีๆหน่อย ถนนก็มีอยู่เส้นเดียว

ขาล่อง 2ทุ่มเมื่อวานซืนเลยอ.บ้านนาสารมาโค่นทั้งต้นลงมาขวางถนนไว้ทั้งเลน

ถนนมืดมาก ขนาดขับแค่120ยังเบรคเปลี่ยนเลนหลบกันล้อลาก ดูรอยล้อบนถนนแสดงว่ามีรถหักหลบจนตกลงคูคั่นเลนมาแล้ว

ถึงอ.เวียงสระ เวียนรถเข้าไปแจ้งจนท.ที่เต๊นท์บริการประชาชนก็ไม่มีวี่แววว่าจะกระดิกอะไร ยกวิทยุขึ้นว.แจ้งต่อก็ไม่ยอมทำ

ช่วงนี้ภาคใต้ลมแรง เจอช่วงที่มีสวนยางชิดไหล่ทางให้ระวังด้วยครับ ยางแก่ๆเวลาล้มมันโค่นมาทั้งรากเลย  :P