ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเจ๋งกว่ากัน ระหว่าง vk70 บานหน้า + K28 รอบคัน VS 3M C50 บานหน้า + C40 รอบคัน  (อ่าน 14793 ครั้ง)

ออฟไลน์ Torshi

• Full Member
ตัดสินใจไม่ถูกครับ ช่วยผมวิเคราะห์หน่อย เนื่องจากราคาสอบถามมาแล้วเท่ากันครับ (18,500 บาท) civic fb

ระหว่าง

1. V-kool VK70 บานหน้า + V-kool K28 แต่ร้านมีส่วนลด 2,000 บาท สรุปราคาเหลือ 16,500 บาท

2.3M crystalline c50 บานหน้า + 3M crystalline c40 รอบคัน อันนี้ราคาไม่ลดแล้ว 18,500 บาท

ช่วยผมเลือกหน่อยครับ จะเอาตัวไหนดี ตอนแรกจะติด 3M แต่พอเห็นราคา v-kool ถูกกว่านิดนึงเลยลังเล :D :D :D :D

ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยครับผม  ;D ;D ;D
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

• Hero Member
3m ตัวท็อปรอบคันได้ราคานี้ถือว่าถูกมากครับ
แต่ c40 รอบคันมันไม่มืดพอไม่เป็นส่วนตัวเท่าไหร่ครับ
แนะนำตัวfxมืด 80% ครับ ราคาถูกกว่าอีกเยอะ

ส่วน Vcool ไม่มีความเห็นครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Nkn69

• Jr. Member
  • **
ขับกลางวันเป็นประจำไหมครับ

ที่ถามแบบนี้ เพราะจะบอกว่า Vk70 กับ C50 กันร้อนได้ไม่ค่อยสมราคา แนะนำเป็น Vk40 หรือไม่ก็ C40 ครับ

แล้วก็ V-kool จะมีปัญหาเรื่อง Easy pass บนทางด่วนครับผม

ส่วนตัวผมใช้ 3m C50 อยู่ กลางวันร้อนนิด ๆ อยากเปลี่ยนเป็น C40 กลางคืนสบายตาดีครับ  ;)

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
อันสามเอ็มโอกว่าครับ ของรถที่บ้านติดหน้า vk 55 รอบคัน c40

เพราะร้านนั้นไม่มี c50 จะบอกว่าเทียบกันแล้วอัน c40 ร้อนน้อยกว่า vk55

เทียบบานหน้า vk70 ไม่น่ากันร้อนได้ดีเท่า c50 ส่วนบานข้างยังไง k28

ก็สู้ c40 ของสามเอ็มไม่ได้อยู่แล้ว เพราะ c40 มันเป็นเกรดสูงกว่า k28

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อย่าลังเลเรื่องราคาครับ เพราะ K28 มันไม่ใช่กลุ่มตัว Top ของ V-Kool

ผลงานมันไม่สมราคาครับ ไปทางตัวเลือกที่ 2 น่าจะเหมาะกว่าครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

2ตัวเลือกนี้ จิ้มไป3mครับ
vkoolถ้าไม่เล่นตระกูลvkเปลี่ยนไปเล่นยี่ห้ออื่นดีกว่าครับจะถูกกว่าด้วยแถมดีไม่ดี ดีกว่าอีก

ออฟไลน์ johnslayer

• Newbie
  • *
ถ้าตัวเลือกเป็นแบบนี้ ขอเลือก 3M ครับ

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
ราคาถูกน่าสนใจมากเลยครับ ทำไมแถวบ้านผมไม่มีถูก ๆ แบบนี้บาง อยากติด 3M แต่ราคา 20,000 ++ ทั้งนั้นเลย

maxvn

• บุคคลทั่วไป
สอบถามพี่ๆครับ พวกตระกลู VK นี่ถ้าติดพวก GPS การ์มินพวกนี้จะมีปัญหาไหมครับ แล้ววีคูลรุ่นไหนถึงติด GPS การ์มินได้แบบไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ TK2003

• พ่อลูกสอง
Re: ใครเจ๋งกว่ากัน ระหว่าง vk70 บานหน้า + K28 รอบคัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 12:03:29 »
ขอนุญาติ จขกท. นะครับ
ถ้าตัวเลือก 3 M กับ v kool ตัวท็อป(ผมได้แพกเกตในงานมอเตอร์โชว์)  25,500฿. ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2013, 12:05:38 โดย TK2003 »
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ Torshi

3m ตัวท็อปรอบคันได้ราคานี้ถือว่าถูกมากครับ
แต่ c40 รอบคันมันไม่มืดพอไม่เป็นส่วนตัวเท่าไหร่ครับ
แนะนำตัวfxมืด 80% ครับ ราคาถูกกว่าอีกเยอะ

ส่วน Vcool ไม่มีความเห็นครับ

ขอบคุณครับผม
ขับกลางวันเป็นประจำไหมครับ

ที่ถามแบบนี้ เพราะจะบอกว่า Vk70 กับ C50 กันร้อนได้ไม่ค่อยสมราคา แนะนำเป็น Vk40 หรือไม่ก็ C40 ครับ

แล้วก็ V-kool จะมีปัญหาเรื่อง Easy pass บนทางด่วนครับผม

ส่วนตัวผมใช้ 3m C50 อยู่ กลางวันร้อนนิด ๆ อยากเปลี่ยนเป็น C40 กลางคืนสบายตาดีครับ  ;)
ปกติก็ใช้กลางวันเป็นส่วนใหญ่นั่นแหละครับ แต่ไม่ชอบรถที่ฟิล์มมืดสนิท ชอบให้รถสว่างๆหน่อย ครับ
อันสามเอ็มโอกว่าครับ ของรถที่บ้านติดหน้า vk 55 รอบคัน c40

เพราะร้านนั้นไม่มี c50 จะบอกว่าเทียบกันแล้วอัน c40 ร้อนน้อยกว่า vk55

เทียบบานหน้า vk70 ไม่น่ากันร้อนได้ดีเท่า c50 ส่วนบานข้างยังไง k28

ก็สู้ c40 ของสามเอ็มไม่ได้อยู่แล้ว เพราะ c40 มันเป็นเกรดสูงกว่า k28
ผมก็เล็ง 3M มาตั้งนาน เจอราคาน้อยกว่าเลยเขว แต่ใจตอนนี้กลับมา 3M แล้วครับ
อย่าลังเลเรื่องราคาครับ เพราะ K28 มันไม่ใช่กลุ่มตัว Top ของ V-Kool

ผลงานมันไม่สมราคาครับ ไปทางตัวเลือกที่ 2 น่าจะเหมาะกว่าครับ
ขอบคุณที่แนะนำครับผม
2ตัวเลือกนี้ จิ้มไป3mครับ
vkoolถ้าไม่เล่นตระกูลvkเปลี่ยนไปเล่นยี่ห้ออื่นดีกว่าครับจะถูกกว่าด้วยแถมดีไม่ดี ดีกว่าอีก
ถ้าตัวเลือกเป็นแบบนี้ ขอเลือก 3M ครับ
ราคาถูกน่าสนใจมากเลยครับ ทำไมแถวบ้านผมไม่มีถูก ๆ แบบนี้บาง อยากติด 3M แต่ราคา 20,000 ++ ทั้งนั้นเลย
ผมก็หามาหลายร้านเหมือนกัน ร้านดังๆหน่อยเค้าให้ราคา 21,000 เลยครับ ก็แพงพอสมควรเลย แต่ร้านที่ผมหาได้ก็เป็นตัวแทน 3M เช่นกัน มีอะไรก็เคลมได้เลย ;D ;D ;D
สอบถามพี่ๆครับ พวกตระกลู VK นี่ถ้าติดพวก GPS การ์มินพวกนี้จะมีปัญหาไหมครับ แล้ววีคูลรุ่นไหนถึงติด GPS การ์มินได้แบบไม่มีปัญหาครับ
เท่าที่ผมลองหาๆดูนะครับ ถ้าจะไม่ให้รบกวน GPS บานหน้าต้องเป็นรหัส J60 ครับ ราคาก็ถูกกว่าตระกูล VK ด้วยครับ
ขอนุญาติ จขกท. นะครับ
ถ้าตัวเลือก 3 M กับ v kool ตัวท็อป(ผมได้แพกเกตในงานมอเตอร์โชว์)  25,500฿. ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ
V-kool ตระกูล VK บานหน้าอาจต้องใช้ตัวอื่นนะครับที่จะไม่รบกวนสัญญาณ ส่วนรอบคันจัด VK ไปได้เลย ถ้าบานหน้าไม่เอา VK ราคาถูกลงอีกครับ

ผมเดิน motor show ไม่เห็นมีบูท v kool มาตั้งเลย ไม่ทราบว่าไปหาโปรโมชั่นนี้มาจากไหนหรอครับ แล้วมันยังมีอยู่ไหมครับโปรโมชั่นนี้ PM บอกผมหน่อยนะครับ

จริงๆชอบเนื้อฟิล์มที่ออกเขียวๆของ v-kool แต่ด้วยราคาที่ถามมาคือ 28,000 ผมเลยถอยครับ  ;D ;D ;D ;D
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ H3T

ลองดูแบบนี้ก็ได้ครับ เน้นคุ้มราคา บานหน้าเอารุ่นสูง รอบคันเน้นปรอทเข้าช่วย ลดความร้อนรวมพอๆกันแต่ประหยัดเงินไปได้มาก
  บานหน้า 3M Crystalline Series C40   แสงส่องผ่าน 47%     กันร้อนรวม  68%  บานหน้าเน้นทัศนวิสัย กลางคืนสบายครับ เข้มกว่านี้ไม่ไหว
  รอบคัน 3M Smart Series FXR20       แสงส่องผ่าน 16%     กันร้อนรวม   69%  เป็นฟิล์มปรอทแสงสะท้อนมากหน่อย

ชุดนี้ผมจัดใส่ 520D F10 ให้เพื่อนไป เค้าแฮปปี้ครับ

ออฟไลน์ maxx

• Jr. Member
  • **
กระจกหน้ารถใหญ่มั้ยครับ ถ้าบานใหญ่แนะนำเป็น c40 รอบคันไปเลยครับ

ใช้ CR-V G4 บานหน้าใช้ c50 รอบคัน c40
ขับกลางวันนานๆมีแสบตาบ้าง+รู้สึกว่ามันกันร้อนได้ยังไม่ดีเท่าที่ต้องการ
กลางคืนไม่มีปัญหาอะไร
ตอนนี้อยากเปลี่ยนบานหน้าเป็น c40 แล้วครับ