ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงเรียกd-sag ญี่ปุ่นว่ารถผู้บริหาร มันออกจะเกลื่อนถนน  (อ่าน 29526 ครั้ง)

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
ลอง PM. หากันน่าจะดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
ผมแบนไปเรียบร้อยครับ 3 วัน ให้เวลาไปสงบสติอารมณ์

และนี่คือข้อความจากผม ถึงคุณ Dogclubs

คุณ Dogclubs ครับ ผมไม่ทราบว่าคุณไปโมโหอะไรกับใครที่ไหนมา แต่มันไม่ใช่เรื่องถูกต้อง
ที่คุณจะเลือกมาทิ้งอารมณ์ทั้งหมดของคุณลงไปกับคุณเต้ GreenG ที่เค้าเพียงแสดงความคิดเห็นตามมุมมองของเขา
ซึ่งนั่นก็เป็นสิทธิของเขา เช่นเดียวกับสิทธิของคุณที่จะแสดงความคิดเห็นตามความคิดของคุณ

คุณจะเห็นต่างก็ได้ แต่คุณไม่สามารถจะไปกล่าวว่าอีกฝ่ายผิดได้ เพราะมันไม่มีนิยามคำว่ารถผู้บริหารอยู่แล้ว
รถบริษัทที่ให้ระดับผู้จัดการใช้ในเมืองไทย ส่วนใหญ่ก็ Camry แล้วมันเรียกว่ารถผู้บริหารได้มั้ยครับ?

แล้วนี่แย่ยิ่งกว่า แทนที่คุณจะแย้งในความเห็นที่แตกต่าง คุณกลับหยิบตัวคนขึ้นมาดูถูกเหยียดหยาม
พูดใส่เขาด้วยคำแรงแรง สาดเสียเทเสีย พอคนอื่นเข้ามาเตือน ก็พูดจายียวนชวนทะเลาะไปทั่ว คุณเป็นอะไรมากมั้ยครับ?

กริยามารยาทแบบนี้ ที่นี้ไม่ต้องการครับ ประเภทคะนองอยู่หลังคีย์บอร์ด ชี้หน้าด่าคนอื่นก๋ากั่นไปทั่ว
ถ้าชอบสร้างดราม่า เชิญสังคมคุณภาพ ถ้าชอบอ่านดราม่า เชิญเว็บจ่าพิชิต แต่ไม่ต้องโผล่มาที่ Headlightmag.com แล้วทำตัวแบบนี้

ผมล็อคกระทู้นี้ เพราะไม่เห็นประโยชน์อะไรที่จะทะเลาะกันต่อ และแบนคุณ dogclubs 3 วันให้ไปสงบสติอารมณ์
และทบทวนสิ่งที่เกิดขึ้นว่ามันเหมาะสมหรือไม่ กับกริยามารยาทที่ทรามขนาดนี้ รู้ว่าเป็นวัยรุ่นวัยแรง แต่จะเป็นคนดีคนเท่ไม่ต้องถ่อยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
3 วัน ไม่พอหรอก

ลบออกจากระบบสถานเดียว! หลายทีแล้ว ไอ้เด็กปากไม่ส้นกลิ่นน้ำนมเนี่ย

จัดการแล้ว