ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรจึงหากระทู้ Review ได้ง่ายๆ บ้างครับ  (อ่าน 3714 ครั้ง)

ออฟไลน์ ptnpon

• Newbie
  • *
เพื่อนๆ ช่วยแนะนำวิธีการกระทู้ review ให้หน่อยนะครับ ผมลองใช้ search แล้ว มันก็ไม่เห็นออกตามที่ต้องการเลย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ทำอย่างไรจึงหากระทู้ Review ได้ง่ายๆ บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:41:20 »
ไปที่ Review --> Review By J!MMY --> ประเภทของรถ คันที่คุ้ณค้นหา ----> ระบบจะขึ้นลิสต์มา จาก เก่าสุด เป็นใหม่ สุด อยู่ด้านบน ครับ

ออฟไลน์ ?????????

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
Re: ทำอย่างไรจึงหากระทู้ Review ได้ง่ายๆ บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:09:09 »
ผมเองก็คิดว่าระบบที่ว่ามาข้างต้นมันหายากไปนะครับ เพราะบางคนไม่รู้ประเภทรถ หรือรู้ไม่ละเอียด

หากมีการเรียงลำดับตามเวลาที่รีวิว และใช้ปุ่ม Ctrl+F ช่วยน่าจะง่ายกว่า
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:31:44 »
พิมพ์ Review ในช่องค้นหาเลยครับ

ถ้าพิมพ์ว่า Rewiew อาจหาไม่เจอ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 11:56:19 โดย Sarutino »
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ ptnpon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 11:42:33 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 22:18:07 »
ประเภทของรถ บางที่คนแก่ก็มึนๆนะครับบ

แบ่งเป็นยี่ห้อเลยน่าจะง่ายกว่านะครับ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 22:57:05 »
ฝากบอกข่าวดีนิดนึงว่า

เดี๋ยว จะมีการปรับปรุง ประเด็นนี้ อย่างแน่นอน

ในการปรับปรุงหน้าเว็บใหม่ ที่ใกล้จะเกิดขึ้น เร็วๆนี้ ครับ

เราจะพยายามทำให้ รีวิว หาง่ายขึ้น

ทั้งแบบ หาจาก เก่า ไปใหม่สุด
ตามประเภทรถเหมือนเดิม
และแบ่งยี่ห้อ ซึ่งตรงนี้จะต้องปรับปรุงกันอีกพอสมควรเลยทีเดียว

ค่อยเป็นค่อยไปครับผม เรื่องนี้ อยู่ในระหว่างดำเนินการครับ

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:11:41 »
ฝากบอกข่าวดีนิดนึงว่า

เดี๋ยว จะมีการปรับปรุง ประเด็นนี้ อย่างแน่นอน

ในการปรับปรุงหน้าเว็บใหม่ ที่ใกล้จะเกิดขึ้น เร็วๆนี้ ครับ

เราจะพยายามทำให้ รีวิว หาง่ายขึ้น

ทั้งแบบ หาจาก เก่า ไปใหม่สุด
ตามประเภทรถเหมือนเดิม
และแบ่งยี่ห้อ ซึ่งตรงนี้จะต้องปรับปรุงกันอีกพอสมควรเลยทีเดียว

ค่อยเป็นค่อยไปครับผม เรื่องนี้ อยู่ในระหว่างดำเนินการครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี