ผู้เขียน หัวข้อ: Re:จาเป็นลมเมื่อฟรีดที่ตั้งตารอตั้งราคาเริ่มต้นที่ 9.1 แสน ท็อปสุด 1.09 ล้าน  (อ่าน 9785 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 23:38:40 โดย methus zaa »

ออฟไลน์ g_golf09

• Newbie
  • *
ถ้าราคานี้จริง ถือว่าแพงมากครับ
กลับมามองน้องปาดีกว่าเรา

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เตรียมเจ๊งได้เลย

ออฟไลน์ Tonaka

งั้นผมไปกินปาดีกว่า - -
阿蘇山

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ใครเกิดไม่ทัน พี่ไอน้ำ V1 มาดู น้องไอน้ำ V2 ได้เลยน่าจะเป็นภาคต่อและอวสานในตัว ของ Honda

คิดถึง Proton Exora  Full Size Minivan ที่เสา BTS ขึ้นมาทันที
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ sirisak_ac118

Full Size Minivan ชอบประโยคนี้จริงๆครับ มันเป็นประโยคขัดแย้งกันในตัวยังไงไม่รู้

แต่ผมว่าราคาขนาดนี้ก็น่าจะเป็นอย่างนั้น
ถ้าตั้งต่ำชนJazzเต็มๆ คนซื้อสับสนๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมกำลังสงสัยว่า ราคานี้จริงแน่เหรอ?

เพราะถ้าราคานี้จริง....

อนาคตของ Honda FREED จบลงเรียบร้อยแล้วตั้งแต่ยังไม่เปิดตัวครับ!!

methus zaa

ประมาณ 95เปอร์เซนต์คับ พี่ สำหรับตัวถูกนะ ตัวท็อป 100 เปอร์เซนต์คับ

แทน?

แทน คิดว่าชัวร์แล้วเหรอครับ?

ขนาดพี่ ยังไม่กล้ายืนยันให้เลย.....

methus zaa

ชัวร์ คับ เพราะว่าเวปมานบอกมาอย่างนี้จริงๆคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 23:37:58 โดย methus zaa »

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
ตั้งแบบนี้ Honda เตรียมโปรโมชั่นดีๆ ส่วนลดเยอะๆ รอได้เลยครับ ถ้าออกมาราคาแบบนี้

มีแววไม่รอด

ออก Pajero Sport ยังจะน่าใช้ซะกว่าอีก เมื่อเทียบกับขนาดรถ

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
ราคาระดับนี้น่่าจะให้เครื่องยนต์ที่ใหญ่กว่านี้นะ   แต่จากที่บอกว่า มีเน มีกล้องส่องหลัง  ก็เป็นรถระดับราคา แปดเก้าแสน อยู่น่าเป็นไปได้   

อย่างที่ผมคิดคือติดอย่างเดียว เครื่องยนต์แบบนี้ ตัวถังขนาดนี้ กลัวอืดจัง

ออฟไลน์ BrownCony

จากเนื้อหาข่าวยังใช้คำว่า คาดว่า อยู่นะครับ
รอราคาอย่างป็นทางการดีกว่าครับ

ออฟไลน์ wasit

• Jr. Member
  • **
ได้ยินจาก ทางดีลเลอร์ฮอนด้ามาว่า เริ่มต้น 89x,xxx นะครับ แต่ราคายังไม่ชัวร์ เพราะดีลเลอร์พยายามให้ทบทวนราคากันใหม่

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

รอราคาวันเปิดตัวดีที่สุดครับ

แทนครับ

ต่อไปนี้คือคำสอน เฉพาะ ถึง แทน

1. จงอย่าเชื่อ เว็บใดในโลกนี้ แม้แต่เว็บของพี่ ที่นี่ จนกว่าจะได้รับรู้แจ้งเห็นจริงด้วยตนเอง!!

2. เมื่อไหร่จะเลิกตอบ แบบ กูมั่นใจว่า กูถูก กูชัวร์ป้าด ทั้งที่่ ไม่มีใครเขากล้ายืนยันอะไรเลย?
ถ้ามันผิดเพี้ยนมา แทน หน้าแตกหนักนะครับ ถ้าไม่รู้จริง อย่าตอบ ในสิ่งที่ตัวเอง ไม่รู้

3. อย่าพยายามโชว์ออฟ ว่าตัวเองรู้ ทั้งที่ตัวเอง ไม่รู้อะไรเลยจริงๆ ครับ

ขอโทษ ที่ตเ้องพูดกันตรงๆแบบนี้ แต่ถ้าไม่มีใครสอน หรือเตือนสติเลย
ต่อไป แทน ก็คงจะเตลิดไปเรียบร้อยมากกว่านี้

ออฟไลน์ The Coup Channel

ถึงจะเริ่มต้นที่แปดแสน ก็ตามเถอะ 
ดังยาก เกิดยาก เฮ้อ เสียดายจัง ทั้งๆที่ชอบรถรุ่นนี้มาก

ออฟไลน์ JIRATH

2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ตามที่จิมมี่บอกแหละครับ

รอวันเปิดตัวชัวร์ๆดีกว่า

ทุกอย่างเปลี่ยนแปลงได้เสมอแม้กระทั่งการซีร๊อกใบราคาในงานวันเปิดตัวครับ

ออฟไลน์ remontage

ไม่ใช่หรอก รอวันเปิดตัวดีที่สุด ;)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ถ้าราคานี้น่าจะใส่เครื่อง2.0 แล้วเอาไปแข่งกับVOXYไปเลยนะนี่

ออฟไลน์ Elros

• Jr. Member
  • **
อาจจะเป็นมุขประมาณ
ทำราคาให้หลุดมาดูแพงเว่อร์ไว้ก่อน
แล้ววันเปิดตัวจริง ก็เอาราคาที่ต่ำกว่านี้มาโชว์
(แต่ก็แพงอยู่ดี)
คนจะได้รู้สึกว่า มันก็ราคาไม่แพงอย่างที่คิด
(ซึ่งจริงๆราคาที่คิด คือมาจากการได้ข้อมูลลวง)

อืมม...ผมเดาเอาน่ะ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
อ้าวว แล้วราคาที่ออกมาก่อนหน้านั้นล่ะครับ

ตกลงอันไหนเป็นราคาที่แน่นอนกันแน่

ผมว่าตัวราคาเป็นล้านนี้คงไม่น่าจะใช่แล้วล่ะ ความคิดผมน่ะ

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Zx-III

Posted by: Elros 
Insert Quote
อาจจะเป็นมุขประมาณ
ทำราคาให้หลุดมาดูแพงเว่อร์ไว้ก่อน
แล้ววันเปิดตัวจริง ก็เอาราคาที่ต่ำกว่านี้มาโชว์
(แต่ก็แพงอยู่ดี)
คนจะได้รู้สึกว่า มันก็ราคาไม่แพงอย่างที่คิด
(ซึ่งจริงๆราคาที่คิด คือมาจากการได้ข้อมูลลวง)

อืมม...ผมเดาเอาน่ะ

ผมคิดคล้ายๆของเขาอะครับ อาจจะปล่อยข่าวให้ราคามันดูเว่อไว้ก่อน พอเปิดตัวก็ราคาถูกลงทำให้ คนซื้อคิดว่าถูกกว่าราคาที่คุยกันในnetนะครับ อาจจะเป้นการตลาดอย่างหนึ่ง เอาชัวร์ รอโบรชัวร์เลยดีกว่า555+

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
บอกได้เลยว่าไม่ได้เงินผมแน่นอนแล้ว  ไม่ว่าจะตั้งราคาเท่าไร

เพราะในที่สุคผมหันไปออก Pajerosport เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

รับรถวันพรุ่งนี้แล้วครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

เดี๊ยนเอง

แรงอะ แต่ไม่เชื่อจนกว่าจะวันที่สิบแปดเดี๋ยวก็รู้ แต่ถ้าราคานี้จริงๆ บอกเลยว่า แรงงงงงงงงงงงงง

ออฟไลน์ Nut_K

รอดูราคาในวันเปิดตัวครับ

ออฟไลน์ gateaux

ราคาน่ากลัววุ้ย 

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ไม่มีทางอ่ะ!!!

ผมรู้จักกับเจ้าของศูนย์ฮอนด้า

เขายังบอกเลยว่าไม่มีทางเกินล้านแน่นอน

:( :(

Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ sapol

• Full Member
ผมว่า ฝ่ายการตลาดของ honda น่าจะทำการบ้านมาพอสมควร และคงไม่ฆ่าตัวตายด้วยการตั้งราคาแบบนี้หรอกครับ