ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้น้ำมัน E20 ของใครดี ระหว่าง ปตท กับ บางจาก กับ Shell  (อ่าน 22733 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้มี E20 หลายเจ้ามาก ทั้ง

ปตท บางจาก และ Shell

ซึ่งบางจาก มีของแถมเยอะมาก ทั้งบัตรโซฮอล์คลับที่ลด 20 สตางค์(บางครั้งก็ 40 สตางค์) และแถมน้ำด้วย

ปตท ก็มีสะสมแต้ม 1 คะแนนเท่ากับ 1 ลิตร 500 คะแนนเท่ากับ 100 บ
ลดน้ำมันได้(บางจากก็เท่านี้ครับ)

แต่ shell ไม่มีแถมอะไรเลย สูตรธรรมดาไม่ใช่ V-power หรือฟิวเซฟ แต่ราคาเท่ากัน แต่ผมแอบรู้สึกว่า น้ำมัน Shell ที่เคยใช้มันวิ่งกว่านิดๆ ครับ

แล้วทุกท่านจะเลือกใช้น้ำมัน E20 ของใคร ยี่ห้อไหนครับ เพราะอะไรครับ ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
อยากเติมเชลล์ แต่จริงๆเติมปั๊มน้ำเงินครับ

ออฟไลน์ Earthz

• Newbie
  • *
ผมใช้ทั้ง ปตท Blue card และ บางจาก ปั้มไหนใกล้เอาปั้มนั้นครับ 55
แต่น่าจะคิดไปเองว่า บางจาก อืดกว่า แต่ประหยัดกว่า

ออฟไลน์ Public P

• Full Member
ปกติผมเติมแต่ shell ครับแต่ไม่เคยเติม e20 ของเชลล์เติมแต่โซฮอล 91  รู้สึกวิ่งดีกว่าเจ้าอื่น (ความรู้สึกล้วนๆ) แต่ตั้งแต่แฟนทำบัตร PTT card โดนบังคับ ปตท ตลอดเลย เซ็ง :-\

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
ผมใช้ทั้ง ปตท Blue card และ บางจาก ปั้มไหนใกล้เอาปั้มนั้นครับ 55
แต่น่าจะคิดไปเองว่า บางจาก อืดกว่า แต่ประหยัดกว่า

อึดกว่าจริง ๆ ครับ ผมลอง ปตท. E20 สองถัง เต็ม กับ บางจาก E20 ตัว Euro 5 ไปได้ไกลกว่า อัตราเร่งดีกว่าครับ. ใครกลุ่ม Jazz นี่บอกเหมือนกันหลายคน.

E20 ของ ปตท. นี่ลดเร็วมากเหยียบไม่ค่อยขึ้น

Stroke8

ผมเติมบางจากประจำครับ เติม E10 นะ ใช้บัตรโซฮอลมาตั้งแต่เขาเปิดใหม่ๆ ได้กลับมาเยอะเหมือนกัน บัตรตอนนี้ก็โคตรเก่าเลย ส่วนเชลล์ก็เติมบ้างเป็นบางครั้ง รู้สึกได้ชัดเลยว่าวิ่งได้ไกลกว่านิดนึง ส่วนปตท.  แถวบ้านไม่ค่อยประทับใจการบริการครับ เลยเติมเฉพาะตอนจำเป็นจริงๆ

สรุป ผ่านเจ้าไหนบ่อยสุดก็ใช้เจ้านั้นครับ

GreenG

ปตท มีปั้มเติมเองตรงไหนบ้างครับ

อยากลองเติมดู

ใน กทม นะครับ

ออฟไลน์ คนกรุง

ปตท มีปั้มเติมเองตรงไหนบ้างครับ

เพชรเกษม ช่วงก่อนถึงช่อง3(ไม่ใช่ตึกมาลีนนนะครับ)

ออฟไลน์ Ruksadindan

อยากได้บลูเอ้ คารุโดะเหมือนกันครับ แต่สั่งไปตั้งนานมันไม่ยอมมาซะที

ถ.สุทธิสาร ฝั่งลาดพร้าว 64 ครับ
ส่วนเส้นเดียวกัน ไปทางพหลโยธิน จะมีบางจาก

GreenG

ถ.สุทธิสาร ฝั่งลาดพร้าว 64 ครับ
ส่วนเส้นเดียวกัน ไปทางพหลโยธิน จะมีบางจาก
[/quote]

ที่ไปทางพหลอยู่ตรงไหนนะครับ ผมหาไม่เจอเลย เมื่อกี้เพิ่งผ่านมา ไม่มีปั้มอยู่แล้วนะครับ

ออฟไลน์ The Godfather

• Jr. Member
  • **
Re: ใช้น้ำมัน E20 ของใครดี ระหว่าง ปตท กับ บางจาก กับ Shell
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 19:58:06 »
เคยเติมe20เต็มถังรู้สึกว่าเหยียบไม่ค่อยจะขึ้นเลย หลังจากนั้นก็ไม่เคยเติมe20อีกเลยครับ ^_0

ออฟไลน์ Yeahyeahs

Re: ใช้น้ำมัน E20 ของใครดี ระหว่าง ปตท กับ บางจาก กับ Shell
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 19:58:50 »

เคยเติมที่โค้งถนนพระอาทิตย์ ตอนนั้นก็เป็นเติมเองครับ แต่เป็นปีแล้ว ตอนนี้ไม่รู้เป็นยังไงนะครับ

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 20:20:45 »
เติมแต่ PTT ครับ
อุดหนุน ลูกค้ารายใหญ่ บริษัทผม
ผลประโยชน์ทับซ้อน ครับ อิอิ  ;D ;D
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 21:44:17 »
ผมเติมบางจากเป็นหลัก ตจว. มักเป็นสถานีของ สหกรณ์การเกษตร ช่วยกระจายรายได้ครับ
ส่วนสมรรถนะรถผมว่าต่างกัน แต่ไม่มากอย่างที่จะแยกได้ด้วยความรู้สึก
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ paphonsan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 00:08:38 »
สำหรับผมไปเชลล์โลดครับ เคยเติมทั้ง3ยี่ห้อแล้ว จากความรู้สึกเชลล์จะตอบสนองดีกว่า :D

ออฟไลน์ focus man

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 09:49:38 »
ผมว่าถ้าทำ blind test ไม่มีใครสามารถแยกได้ว่า อันไหนบางจาก ปตท เชลล์ เอสโซ่   :D

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 11:51:15 »
ผมไม่ได้สนอัตราเร่งและสมรรถนะอะไรมากมาย
ผมเติม บางจาก + ใช้บัตรสะสมแต้ม + เติมเองลด 30 สตางค์ ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 22:06:28 »
แถวบ้านผมยังไม่มี e20 ของ shell เลยครับ

อยากลองมากๆ

GreenG

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 22:14:21 »
ผมว่าถ้าทำ blind test ไม่มีใครสามารถแยกได้ว่า อันไหนบางจาก ปตท เชลล์ เอสโซ่   :D

พี่จิมมี่ น่าจะลองทำดูจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 12:56:10 »
ผมจับความรู้สึกไม่ได้ว่าต่างหรือไม่ต่างครับ ประหยัดหรือไม่ประหยัดแต่กต่างกัน
แต่ผมว่า E20 เติมแล้้วไม่ค้มเท่า E10 ครับ ชัดเจมมากๆ ตรงระยะทางที่ต่างกันค่อนข้างชัดเจนครับ
ตอนนี้แฟนไม่เติม E20 เลยครับ เพราะเขาขี่ไปทำงานทุกวัน เปรียบเทียบแล้วเห็นชัดเจนครับ
ถูกกว่าตอนเติมน้ำมัน แต่ได้ระยะทางคิดๆ แล้วได้น้อยกว่าไม่คุ้มราคาครับผม
เติม Mirage ครับ

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:17:13 »
ปั้มแถวบ้านยังไม่มี E20 ของ Shell ครับ ถ้ามีโอกาศก็อยากจะลองเติมดู แต่เคยเติม ปตทE20 ความรู้สึก ณ ที่จ่าย อืม...ก็ประหยัดเม็ดเงินดีนะ แต่พอขับออกมาสักพักอยากจะย้อนไปเติม91 มากกว่า เหมือนดูอืดๆ แต่เรื่องระยะทางไม่ได้ลองจับครับ