ผู้เขียน หัวข้อ: Fiesta ใครเวลาเติมนํ้ามันเต็มถังหัวจ่ายคัดแล้วมีนํ้ามันรั่วลงพื้นบ้างครับ  (อ่าน 9197 ครั้ง)

ออฟไลน์ vinyu

• Newbie
  • *
ผมเครื่อง 1.6sport ออกปี2554

เวลาเติมเต็มถังพอหัวจ่ายตัดแล้วนํ้ามันรั่วออกทางซุมล้อด้านซ้ายครับ (พอหัวจ่ายตัดผมหยุดเลยไม่มีกดลงเพิ่มให้เป็นเลขกลมๆเพราะจ่ายด้วยบัตรเครดิตตลอด

ผมเข้า0แล่วช่างแจ้งว่าปกติ ผมก็คิดว่าไม่น่าใช่รถคันอีกก้เติมเต็มถังได้ไม่รั่ว
พอดีเพื่อนๆผมไม่มีคนใช้เฟียต้าเลยครับเลยไม่รุ้จะถามใครรดี
มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ เน้นว่าผมเติมเต็มถังหัวจ่ายตัดแล้วหยุดเลย ผมลองมาทุกวิธีแล้วครับพอตัดแล้วมันรั่วเลย ค้างไว้ 10วิก้รั่ว

เมื่อก่อนไม่เป็นนะครับมาเป็นพักหลังๆ 8-9เดือนแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2013, 16:57:45 โดย vinyu »

ออฟไลน์ iamton

• Jr. Member
  • **
รถผมตัดแล้วกรอกไปอีกเกือบร้อยก็ไม่เป็นไรนะครับ

• Newbie
  • *
แปลว่าของผมไม่ปปกติสินะ เดี่ยวอีกไม่นานคงขายดีกว่า 0จนปัญญาที่จะซ่อมแล้วมั
เ มื่อวานนี้ก้อข้า0พาช่างไปเติมช่างก้เห็นว่ารั่วออกบอกเดี่ยวผมดูให้ พอตอนบ่ายมารับรถเค้าบอกปกติแย่จัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2013, 17:14:17 โดย vinyu »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
เมื่อก่อนไล่อ่านในคลับปัญหาแบบนี้เป็นกันเต็มเลยครับ แต่ปัจจุบันไม่เห็นคนบ่นแล้ว รถผมออกเมษา2012ก็ไม่เป็นนะครับ

ออฟไลน์ jackRMU

• **
ผมเคยเจอลักษณะคล้ายกัน  เด็กปั้มเสียบหัวจ่ายไม่ลึก น้ำมันก็เลยกระฉอกออก ปรากฏว่าใหลตรงซุ้มล้อ
จนเด็กปั้มหันมาถามผม ว่า ถังน้ำมันผมรั่วเหรอ...พอหัวจ่ายตัดตามราคาที่เติม
ก็เลยถอยออกมาจอดดูว่ามันรั่วจริงไหม  ก็ไม่มีปัญหาอะไรน่ะ ปกติ

คือสาเหตุอย่าเติมจนล้น หรือเสียบหัวจ่ายให้ลึกล่ะกัน ก็ไม่น่าจะมีปัญหาน่ะ  ครับ

ออฟไลน์ delete

ถ้าค้างไว้เกิน 10 วินาทีแล้วก็ยังรั่ว
น่าจะเกิดจากหัวจ่ายที่เสียบไม่ลึกพอ
เสียบไม่ลงล็อกเต็มๆ

ของผมเอง เคยมีประสบการณ์ หัวจ่ายเก่า เสียบแล้ว มันไม่ล็อกกับฝา ทำให้นำมันไหลย้อนออกมา

• Newbie
  • *
ผมเคยเจอลักษณะคล้ายกัน  เด็กปั้มเสียบหัวจ่ายไม่ลึก น้ำมันก็เลยกระฉอกออก ปรากฏว่าใหลตรงซุ้มล้อ
จนเด็กปั้มหันมาถามผม ว่า ถังน้ำมันผมรั่วเหรอ...พอหัวจ่ายตัดตามราคาที่เติม
ก็เลยถอยออกมาจอดดูว่ามันรั่วจริงไหม  ก็ไม่มีปัญหาอะไรน่ะ ปกติ

คือสาเหตุอย่าเติมจนล้น หรือเสียบหัวจ่ายให้ลึกล่ะกัน ก็ไม่น่าจะมีปัญหาน่ะ  ครับ

ลองแล้วครับผมลงไปเองเลย เติมเองก็หลายครั้ง เสียบจนสุดดันไม่ลงอีกแล้วก็ยังรั่วออกมา
เติมจนหัวจ่ายตัด = ล้นออกมาหรอครับ ผมนึกว่า เติมแล้วรั่ว= หัวจ่ายตัดแล้วกดต่อ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ผิดปกติครับ ไม่มีรถคันไหนเคยเปนเลยครับ

• Newbie
  • *
ผิดปกติครับ ไม่มีรถคันไหนเคยเปนเลยครับ

ครับ รถคันอื่นในบ้านผมที่ไม่ใช่เฟียต้า กดต่อให้เป็นเลขกลมๆก็ไม่ล้นออกมา มีแต่เฟียต้านี่ละครับที่ล้นออก

ออฟไลน์ NumInter

• Newbie
  • *

ลองดูในนี้ครับ น่าจะเป็นอาการเดียวกัน

• Newbie
  • *

ลองดูในนี้ครับ น่าจะเป็นอาการเดียวกัน

เป็นแบบนี้เลยครับ

ออฟไลน์ maxzerker

• Full Member
Option ดีแต่รถกาก สะงั้น...

ออฟไลน์ archian

พาช่าง ford ไปเติมน้ำมันในปั๊มเลยครับ  จะจะกันไปเลย  ดูซิมันจะทำไง  ....

• Newbie
  • *
เข้า 0 ไปเมื่อ 13พค ที่ผ่านมาก็พาช่างไปเติมด้วยแล้วพอมันรั่วช่างบอกว่าอ๋ออาการนี้เดี๋ยวผมดูให้ เสร็จแล้วผมก็กลับบ้านพอบ่าย 3 ฟอดโทรมาให้ไปรับรถแล้วแจ้งว่าปกติ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

เป็นครับ แต่แล้วแต่อารมณ์มันนะ บางทีก็เป็นบางทีก็ไม่เป็น

ออฟไลน์ namliab

• **
ลองเปลี่ยนศูนย์ดูไหมครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่ใช่ปัญหาครับให้เติมพอตัดครับ ไม่เชื่อก็ลองฉีดน้ำเข้ารูน้ำมันดู มันไหลออกรูเดียวกันนี่แหละ มันเป็นรูระบายถ้ามันล้นท้าให้ลองเลย ไม่ได้รั่วแต่เป็นรูระบายถ้ามันล้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2013, 02:59:38 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
รูระบายเปล่าครับ เฟียสต้าผมไม่เป็นนะ ถ้าไม่อัดจนออกมาทางรูนี้
.... ... ....- --- --.- ..

• Newbie
  • *
ไม่ใช่ปัญหาครับให้เติมพอตัดครับ ไม่เชื่อก็ลองฉีดน้ำเข้ารูน้ำมันดู มันไหลออกรูเดียวกันนี่แหละ มันเป็นรูระบายถ้ามันล้นท้าให้ลองเลย ไม่ได้รั่วแต่เป็นรูระบายถ้ามันล้น

อ่านให้ละเอียดสิครับ ผมเติมแค่ตัดไม่ได้อัดเพิ่ม

ออฟไลน์ jimsrsa

• Sr. Member
รถมีรูระบายทุกคันมันก็ไม่ล้นครับ น่าจะเป็นที่ข้อต่อท่อระหว่างท่อเติมกับถังน้ำมัน

ออฟไลน์ Fly to dream

อ่านให้ละเอียดสิครับ ผมเติมแค่ตัดไม่ได้อัดเพิ่ม

มี 2 อย่างคือยัดไม่สุด กับพัง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Volta

ของผมไม่เป็นนะครับ เติมเต็มถังตลอด บางทีเด็กปั้มอัดไห้อีก ก็ไม่พบว่ามันหยด
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ยืนยันว่าของผมก็ไม่เป็นครับ..

นอกซะจากเด็กปั๊มมันยัดเข้ารูไม่เป็น พอกดแล้วน้ำมันไม่เข้า..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ arzulga

• Newbie
  • *
ของผมรถปี 12
เติมเต็มถังประจำ

หัวจ่ายตัดก็ยังมียัดเพิ่มบ้างไม่ให้เงินเป็นเศษ

ก็ปกติน่ะครับ ไม่มีล้น