ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากเข้าศูนย์! รู้สึกรถมีปัญหานิดหน่อยครับ  (อ่าน 1895 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
คือเพิ่งเอาไปเปลี่ยนยอยพวงมาลัยมากับแกนพวงมาลัยวันนี้ (ที่ถามเรื่องการเคลมเมื่อคืน)

ทีนี้พอเคลมเสดก็ขับรถ ออกมา  เลยลองหมุนพวงมาลัยดู "หมุนข้างซ้ายสุดมันหมุนได้เยอะกว่าข้างขวาสุดนิสนึงครับ!"

เลยงงๆ แต่พอปล่อยพวงมาลัยคือ ไม่ได้จงใจหมุนให้มันสุดอะครับมันกลับมาอยุ่ในตำแหน่งองศารอบเดียวกันเลย

มันจะเป็นอะไรมั้ยอะครับ เพราะว่าจะไปไม่เอาไปทำ เพราะเดือนนี้เข้าศูนไป 3 รอบแล้ว ทั้งเชคระยะ ทั้ง เคลมโช๊ค ละก็เคลมยอยพวงมาลัย 

ศูนย์รถก็ตรงดีครับ ไม่กินข้างไหนข้างหนึ่ง ศูนว่าศูนจะตั้งให้ (แต่ไม่ได้คิดตังเลยงง ว่าได้ตั้งมั้ย ตอนแรกเห็นว่าค่าตั้งศูน 500 กว่าบาท)

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: หลังจากเข้าศูนย์! รู้สึกรถมีปัญหานิดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 23:51:00 »
พวงมาลัยเกี่ยวข้องกับความปลอดภัยถึงชีวิต   ยังไงผมว่าลองสละเวลาไปอีกครั้งดีกว่า

ชีวิตคุณมีค่ามากกว่าเวลาในการแวะเข้าศูนย์นะครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
Re: หลังจากเข้าศูนย์! รู้สึกรถมีปัญหานิดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 04:12:40 »
ถ้าไม่สบายใจก็ให้ช่างปรับตั้งใหม่ก็ได้ครับ ตอนเปลี่ยนยอยใหม่แล้วองศาพวงมาลัยอาจเพี้ยนไปนิดนึง :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 12:44:10 »
ได้ตั้งศูนย์ล้อหรือยังครับ ถ้ายัง ไปตั้งซะ

ซ่อมช่วงล่าง เอาแค่ถอดลูกหมากปลายแร็คตัวเดียว ก็ต้องตั้งศูนย์ล้อใหม่อีกรอบนะครับ

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 02:41:39 »
เห็นเขาว่า ตั้งให้อยู่นะครับบบ