ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีมีโอกาสไปลองเจ้า 2 มาครับ ที่พัทยา เลยเก็บรูปมาฝาก  (อ่าน 16901 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
ตัว DEMO นั้นเป็นรุ่น กลางครับ (PIRIT)

ภายในครับ

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
คัยเขียวข้างหน้าสวยมากๆครับ ชอบง่ะ

Beauty is in the eye of the beholder...

ยังอยู่ภายในกันอยู่ครับ

รูปที่สาม ผมคิดว่าหลายคนอาจจะไม่ชอบนะ เพราะที่เก็บของนั้นแบ่งออกเป็น 2 ชั้น

โดยชั้นในนั้นปิดได้ แต่ชั้นนอกนั้น ปิดไม่ได้ แบบว่าเค้าจะเน้นให้ใส่หนังสือหรือเอกสารอ่ะครับ

ซึ่งเป็นเหตุทำให้ช่องเก็บของด้านในนั้นค่อนข้างเล็กเลย

ออฟไลน์ MonkypantS

• Newbie
  • *
เพิ่งไปลองมาครับ

ชอบพวงมาลัยหนักเวลาวิ่งเร็วๆนี่ละ

ชอบได้กุญตัว top อะ แต่ว่าใช้ไง รู้แต่กุญแจห่างจากรถ 30 กว่าเมตรปุ่มจะล็อก

คราวนี้มาดูห้องเครื่อง และภายนอกกันบ้างครับ

เค้ามีแผ่นกันความร้อนมาให้จากโรงงานเลยครับ แสดงว่าเครื่องตัวนี้ไม่ร้อนเท่าเจ้า 3 แน่

มาดูบั้นท้ายกันบ้างครับ และฝาถังน้ำมัน

โดยวิธิการเปิดท้ายแบบไฟฟ้าครับ และเมื่อเรากดสวิตช์แต่ไม่ได้เปิดออก มันจะล็อกเองภายใน 3 วิครับ

ออฟไลน์ Sunnook

• Hero Member
ว้าว อยากได้จัง แต่ไม่มีที่จอดแล้ว

( หน้าปัตม์น่าจะเป็นพื้นดำนะ พื้นขาวมันไม่เท่ห์ สำหรับผม )

เป็นที่แน่นอนว่า เบรคหลังเป็นแบบ ดรัม ครับ ตั้งแต่รุ่นบนสุด ยันล่างสุด

ไม่มี คาริเปอร์ ขนาดเท่า ฝ่าเท้าหมามาแปะ บนแผ่น DVD แต่อย่างใด (หมายถึง ดิสก์เบรคหลังครับ)

ยืมคำท่านผู้การมาใช้ อิอิ

mew408

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณค้าบบบ

แล้วเราก็มาลองขับกัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อ๊ากกกกก

ไม่สนแล้ว มาสด้า 2

สนใจเจ้าของกระทู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ!!!!!!

แหะๆๆ

;D ;D ;D

ปล. กระจกมองข้างฝั่งซ้ายอ่ะ ปรับอย่างนั้น ไม่เห็นรถคันข้างล่าง นะเออ!

ออฟไลน์ i-din

เอ คัดนายแบบมาเทสต์รถกันหรอคับเนี้ย อิอิ

จากรูปครับ ที่ความเร็ว 100 km/h นั้น ความเร็วรอบจะอยู่ที่ 2,750 รอบครับ

ซึ่งเท่ากับ Mazda3 2.0 เลย

จุดสังเกตุอีกจุดนึงครับ รถเพิ่งจะวิ่งไป 177 กิโล แต่น้ำมันเหลือครึ่งถึง

แต่ถังมันจุแค่ 43 ลิตรเองครับ  

หลายคนอาจจะมองว่าเปลืองแน่ แต่อย่าลืมนะครับ รถเทสนั้น ขับกันหลายเท้า ฉะนั้นไว้รอ Full Review ของพี่จิมดีกว่า

แต่ที่ผมคำนวนคร่าวๆนั้น ที่เราเห็นในเกจ์ นั้นมันเหลือครึ่งถัง แต่รถวิ่งมาแล้ว 177 โลผมปัดเป็น 200 โลแล้วกัน

เพราะว่าแต่ละเสต็บของเกจ์ค่อนข้างกว้าง ครึ่งถัง 21.5 ลิตร 200 หาร /21.5  จะได้............ไม่จริงมั้ง!

ไว้รอดู Full Review ของพี่จิมดีกว่านะ  เหอ เหอ

อ๊ากกกกก

สนใจเจ้าของกระทู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ!!!!!!

แหะๆๆ

;D ;D ;D

ปล. กระจกมองข้างฝั่งซ้ายอ่ะ ปรับอย่างนั้น ไม่เห็นรถคันข้างล่าง นะเออ!

คื่อว่าตำแหน่งกล้องอยู่เบาะหลังครับ ขอไปผมเป็นคนถ่าย ขากลับผมขับกลับ แล้วเพื่อนถ่าย กระจกมงข้างเลยเป็นเยี่ยงนั้นแล

เซลล์น่าปั้ม...เอ้ย ใจปั้มมากครับ ให้ขับไกลอยู่เหมือนกัน u-trun จากศูนย์ มาสด้า เลี้ยวขวา แยกกระทิงลาย แล้วไป ยู กลับหน้าโรงเรียนนานาชาติ

แหนะ ในความรู้สึกผมคือไกลนะ แต่คนอื่นผมไม่แน่ใจ

คำถามเดียว คนเสื้อสีแดงหนะใคร!

คิคิ

(ยังไม่เิลิกหื่น)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับ :D

สรุปดีก่า

- อัตราเร่งถือว่าใช้ได้ครับ คันเร่งตอบสนองค่อนข้างไว เอะอะก็จะคลิกดาวน์ อย่างเดียวเลย ทั้งๆที่กดนิดเดียวเอง

- การเก็บเสียงนั้นถือว่าใช้ได้ครับในความเร็วไม่เกิน 100 เสียงเครื่องจะดังเข้ามาตอนคลิกดาวน์ เท่านั้น

- ช่วงล่างถือว่าหนึบใช้ได้ครับ แต่ไม่กระด้าง แต่ถ้าขับรุ่น top ซึ่งเป็นล้อขอบ 16 อาจจะมีบ้าง แต่คงไม่เท่ากับ 3 2.0 ขอบ 17 ที่ผมใช้อยู่

- การตอบสนองของเบรก จัดว่าอยู่ในดีครับ เพราะถ้าไม่ดี เพื่อนผมคงได้ชื้อเดโม คันเขียวนี้แน่ เพราะเกือบจะไปเสยท้ายเค้า ดีนะที่เบรกทัน ดังเอี๊ยด

แต่ว่าอย่าเชื่อทุกข้อความที่ผมพิมพ์มา จนกว่าจะได้ลองขับครับ ดีหรือไม่ดีอยู่ที่คุณตัดสินใจ

ออฟไลน์ jobikung

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากมาย ที่มาแบ่งปัน

อยากลองขับบ้างอะ

ออฟไลน์ Ohmmypp

น่าจะกินน้ำมันอยู่นะเนี่ย คือ รอบจัดมากๆ
JC TU #54

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
วันพุธนี้ ผมจะชวนแม่ไปทดลองขับมาสด้า2ให้ได้ครับบบ

ปล.22 พ.ย.52 เวลา22.22น. พบกับการเปลี่ยนแปลงของออโต้ไทยแลนด์ เพื่อต้อนรับมาสด้า2
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

อ้าว มีแฟนแล้วนี่หว่า

จบกัน

ฮ่าๆๆ

เอางี้

จะพยายาม เอา บทความ First Impression ของ Mazda 2 ขึ้นให้อ่านกันให้ได้ ภายในสัปดาห์นี้
พร้อมกับ Camry HYBRID และ Legacy Touring Wagon
(สัปดาห์ต่อไป Honda Freed ทำเสร็จแ้ล้วละ แต่ยังขอไม่ปล่อย)

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
อ๊ากกกกก

แหะๆๆ

;D ;D ;D

ใจเย็นๆ จิมมี่

ที่ล็อกฝาถังน้ำมันดูบอบบางเอามากๆ

ดูๆ แล้วเล็กกว่าที่คาดครับ
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

จบกัน

ฮ่าๆๆ

เอางี้

จะพยายาม เอา บทความ First Impression ของ Mazda 2 ขึ้นให้อ่านกันให้ได้ ภายในสัปดาห์นี้
พร้อมกับ Camry HYBRID และ Legacy Touring Wagon
(สัปดาห์ต่อไป Honda Freed ทำเสร็จแ้ล้วละ แต่ยังขอไม่ปล่อย)

คนนั้นพริตตี้ครับ

ออฟไลน์ PREM

ยาง 195/45 แก้มโคตระเตี้ยเลย
แต่สวยดีครับ ชอบๆ

อ๊ากกกกก

แหะๆๆ

;D ;D ;D

ใจเย็นๆ นะพี่ ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
คำถามเดียว คนเสื้อสีแดงหนะใคร!

คิคิ

(ยังไม่เิลิกหื่น)

สเป็กเหรอพี่ ????

555+
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ koruru

แล้วคนที่ถ่ายขาตอนนั่งเบาะหลัง กับ รูปสุดท้าย ใช่พริตตี้ คนเดียวกันรึป่าวคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2009, 21:04:47 โดย koruru »

ออฟไลน์ gateaux

จบกัน

ฮ่าๆๆ

เอางี้

แล้วคนที่ถ่ายขาตอนนั่งเบาะหลัง กับ รูปสุดท้าย ใช่พริตตี้ คนเดียวกันรึป่าวคับ

ป่าวครับ  ขาของ น้องเสื้อแดงผมยาวนั่นละ  ทีแรกใส่ขาสั้น เจอแดดร้อนเลยเปลี่ยนเป็นยีนส์แทน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Sunnook

อ้าวโดนชิงถามไปแล้ว งั้นก็ขอเพิ่มด้วยและกันว่า เห็นขาขาว ๆ แล้ว มัน... ;D ;D หุหุ ( ถ้าเป็นแฟนพี่ก็ขอโทษนะครับ ไม่ได้มีเจตนาใด ๆ เอาแค่ ขำ ๆ )

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU

จบกัน

ฮ่าๆๆ

เอางี้

ป่าวครับ  ขาของ น้องเสื้อแดงผมยาวนั่นละ  ทีแรกใส่ขาสั้น เจอแดดร้อนเลยเปลี่ยนเป็นยีนส์แทน  ;D ;D ;D

555555555555555555555555555+ สุดๆเลยครับ ขาซ้วยสวยยยย
Beauty is in the eye of the beholder...