ผู้เขียน หัวข้อ: ไซเรนฟ้า-แดง ติดในรถตรงกระจกหน้า....  (อ่าน 11160 ครั้ง)

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
ไซเรนฟ้า-แดง ติดในรถตรงกระจกหน้า....
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 11:38:59 »
คือเมื่อวันพุธที่ผ่านมา เจอ Z4 สีขาวคันนึง ติดไฟไซเรน ตรงกระจกหน้า  เลยสงสัยครับ ว่า มันไม่ผิดกฎหมายหรอครับ

คนขับ ผู้หญิง คนนั่งผู้ชาย ขับเร็วมาก เพราะตอนผมแซงรถซ้าย ผมมองแล้วไม่มีรถตามมา 

พอกะลังจะแซงพ้นเพื่อเข้าซ้าย มองกระจกหลังอีกทีนึงตกใจเลย มาจี้ตรูดตั้งแต่เมื่อไหร่กัน หลบแทบไม่ทัน

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
Re: ไซเรนฟ้า-แดง ติดในรถตรงกระจกหน้า....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 11:55:47 »
เคยเจอแต่ Toyota Velfire สีดำ ติดไซเรน ดังหวอหวอ ขับเร่งรีบ ฝ่าไฟแดง

น่าจะเป็นคนใหญ่คนโต รีบไปธุระ

ออฟไลน์ jdai

• Jr. Member
  • **
Re: ไซเรนฟ้า-แดง ติดในรถตรงกระจกหน้า....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 12:11:01 »
 :-\ :-\ :-\  อืมเดี๋ยวนี้มีเต็มไปหมดเลยอะ ทำไง เจอทุกวันเลย  :-\ :-\ :-\  ไม่รู้รีบหรือขบวนอะไรมันนักหนา ตลอด

ออฟไลน์ B@S!C

• สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 12:33:58 »
ผมเคยไปจอดต่อบริโอ้คันนึง รอยูเทิน แกเอาไฟนี้มาติดด้านหลัง รบกวนสายตามาก
กระพริบตลอด ที่เซงคือรถโล่งแต่ไม่ยอมไป สุดท้ายผมออกซ้าย รอไม่ไหว+รำคาญไฟ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 12:55:23 »
รถยามที่ออฟฟิศผมก็ติด ทั้งข้างนอกและข้างใน แถมมีโลโก้สมาคมอาสาพาหมาไปหาหมอหรืออะไรสักอย่างที่ดูคล้ายของตำรวจติดประตูรถด้วย แน่นอน มันต้องมีเสาวิทยุอีกสองสามอัน

นอกจากนี้เวลา "นอกเครื่องแบบ" แกจะชอบใส่เสื้อยืดสีขาวคอสีเลือดหมูเหมือนที่ตำรวจใส่ มาเดินไปมา ผมเลยสงเคราะห์เรียกแกว่า "ผู้กอง" ซะเลย ตอนจะให้ช่วยเข็นรถซ้อนคัน แกชอบใจมาก

ติดแล้วผิดกฏหมายไหม ไม่รู้ แต่สะเหร่อในความรู้สึกผม ถ้าคุณไม่ใช่ตำรวจจริงๆ  ::)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 13:11:54 »
น่าเบื่อมาก ทั้งด้านทัศนวิสัย และ ทัศนคติ สำหรับพวกของปลอมแนวนี้

คนบนถนนมีใครไม่รีบมั่ง ก็รีบกันทุกคน

เอาไว้ให้คนที่เค้ามีหน้าที่เกี่ยวข้อง มีความจำเป็นจริงๆ ใช้ดีกว่าครับท่านทั้งหลาย

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 13:29:21 »
ใครรู้เรื่องบ้างมั้ยครับ แล้วเรื่องจริงหรือถูกมั้ยครับ อยู่ในหน่วงงานจริงมั้ย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 13:35:20 »
เจอตั้งแต่ Ecocar ยันรถทัวร์ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Minny

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 13:38:20 »
Ford Everest ของเพื่อน ติดเหมือนรถตู้พยาบาลเลยค่ะ ไฟไซเรนสีน้ำเงินติดบนหลังคา
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 13:50:07 »
ที่ผมเจอบ่อยๆเลยนะ พวกรถ2ชั้นนำเที่ยว พี่แกมาคันเดียวก็เปิด ผมว่ามันไม่เหมาะไม่ควรเท่าไหร่นะ ล่าสุดเจอไฟไซเรนแบบนี้ติดกับรถกระจกหลังแปะสติกเกอร์ไว้ว่า "รับซ่อมโซฟา"  ;D
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Marketkith

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 14:11:06 »
ผมก็เพิ่งเจอที่เชียงใหม่ครับ ตอนหัวค่ำ กำลังขับรถกลับบ้านบนเส้นซูเปอร์ไฮเวย์
มองผ่านกระจกมองหลัง เห็นไฟว่าบๆ ฟ้าๆแดงๆ ขับมาเร็วมาก  และไม่มีเสียงหวอเตือน ทำให้ตกใจรีบหลบในทันที เพราะมันกำลังวิ่งเข้ามาจี้ตูดอย่างรวดเร็ว เราก็นึกว่ารถตำรวจหรือมูลนิธิ รีบหลบให้
พอตอนถูกแซง เลยเห็นว่าเป็นแค่ กระบะ VIGO สีดำคันเดียว ไม่มีตราใดๆ ติดไฟไว้ในกระจกหน้า แต่ขับได้กร่างระห่ำเหมือนเป็นรถตำรวจกำลังไล่จับผู้ร้ายเลย

ความรู้สึกตอนนั้นคือ คิดว่ามันไม่น่าจะถูกต้องครับ
1. ทำให้ผู้ใช้รถคันอื่นเข้าใจผิดว่าเป็นรถตำรวจ
2. คนขับ(คันที่ผมเจอ) เหมือนต้องการให้รถคันอื่น เข้าใจไปตามข้อ 1 และใช้ประโยชน์เพื่อให้ตัวเองขับได้อย่างบ้าระห่ำ

+++ถ้าคันที่ผมเจอ เป็นรถตำรวจหรือรถที่มีสิทธิใช้ไฟไซเรนได้ตามกฎหมาย ก็ขออภัยด้วยครับ+++

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 14:26:43 »
เจอบ่อยครับ ผิด กม.

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 14:39:57 »
ติดไปก็เพื่อทำผิดกฏหมายนี่แหละ ตำรวจทำไมไม่สนใจที่จะกับกุมกวดขัน? ทุกวันวันนี้มีคนมากมายเอาความเป็นตำรวจมาใช้เบ่งแบบผิดๆอย่างน่าทุเรศ ตำรวจไม่รู้สึกอะไรกันบ้างเลยเหรอ?  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

morphling14

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 18:02:54 »
ผิดกฎหมายครับ

preme123

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 18:11:47 »
เป็นไปได้ไหมครับว่า เป็นตำรวจนอกเครื่องแบบ เป็นรถสายลับ (ไม่ให้รู้ว่าเป็นรถตำรวจ ผู้ต้องหาได้ไม่รู้ตัวแล้วไหวตัวทัน)
 ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2013, 18:21:34 โดย preme123 »

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 20:12:35 »
รถยามที่ออฟฟิศผมก็ติด ทั้งข้างนอกและข้างใน แถมมีโลโก้สมาคมอาสาพาหมาไปหาหมอหรืออะไรสักอย่างที่ดูคล้ายของตำรวจติดประตูรถด้วย แน่นอน มันต้องมีเสาวิทยุอีกสองสามอัน

นอกจากนี้เวลา "นอกเครื่องแบบ" แกจะชอบใส่เสื้อยืดสีขาวคอสีเลือดหมูเหมือนที่ตำรวจใส่ มาเดินไปมา ผมเลยสงเคราะห์เรียกแกว่า "ผู้กอง" ซะเลย ตอนจะให้ช่วยเข็นรถซ้อนคัน แกชอบใจมาก

ติดแล้วผิดกฏหมายไหม ไม่รู้ แต่สะเหร่อในความรู้สึกผม ถ้าคุณไม่ใช่ตำรวจจริงๆ  ::)

ผมเจอบ่อยนะครับพวกคนอยากเป็นตำรวจเนี่ย เค้าเหมือนมีปมในใจแต่ทำไม่ได้

เรื่องไฟผิดกฏหมายแน่นอนครับ

ออฟไลน์ D17

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 21:18:33 »
เจอตอนติดตั้งในรถวีโก้ครับเลยถามช่างว่ารถใคร
ช่างบอกว่ารถวัยรุ่นเอามาติดกันเอง >:(

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 22:00:29 »
รถโจรครับ ถ้าไม่ได้รับอนุญาตอย่างถูกต้อง

มันไม่ใช่อย่างคามาโร่ของพระเอก Hawaii Five-0 ซะหน่อย

ออฟไลน์ AutoPlace

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 22:18:59 »
ตั้งด่านทั้งทีจับรถแต่งปลอมแปลงด้วยก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ oak7070

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 22:49:38 »
จอดติดไฟแดงข้างหลัง รถตู้ให้เช่า  มันติดไฟแบบนี้เล่นซะแสบตาเลยครับ   เซ็ง 

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 23:38:24 »
เดี๋ยวนี้ลามไปถึงมอเตอร์ไซด์แล้วครับ
ไฟซีนอน + ไฟน้ำเงิน-แดง เจอทีต้องหลบไห้ มันแสบตามาก  :P
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ bump_F10_525d

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 02:21:38 »
ผิดกฎหมายส่วนใหญ่เลยครับ เจอบ่อยพวกนี้เห็นแก่ตัว เพราะปกติคนใช้ถนนเค้าเห็นไฟแบบนี้จะนึกว่ารถฉุกเฉินต้องหลบให้ บางทีหลบจนเกือบเกิดอุบัติเหตุซะเอง ครับ