ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาขับรถเร็วขึ้น ช่องแอร์มีไอสีขาวๆพุ่งออก เกิดจากอะไรคับ  (อ่าน 40192 ครั้ง)

ออฟไลน์ MN

• Jr. Member
  • **
เวลาขับรถเร็วขึ้น ช่องแอร์มีไอสีขาวๆพุ่งออก เกิดจากอะไรคับ

ปกติขับ 100  ไม่มี
เริ่มไป 120 - 140  เริ่มมี สีขาวๆออกมาจากช่องแอร์อะคับ

มันเกิดจากอะไรได้บ้างคับผม
รบกวนชี้แนะทีคับ :) :) :) :)

ออฟไลน์ chaiman2

• Newbie
  • *
ระบบแอร์ทำงานดีมาก
ไอน้ำที่ควบแน่นไม่ทันหยด กลายเป็นไอน้ำหิมะ พุ่งออกมาทางช่องแอร์ครับ
เปิดพัดลมแรงขึ้นหรือตั้งเทอร์โมอุณหภูมิสูงขึ้นก็จะหายไปเอง

ออฟไลน์ Dek Prade

• **
เป็นสัญญานบอกว่า
แอร์กำลังจะตัน
รีบหาร้านที่รับบริการล้างแอร์ โดยเร็วที่สุด

เพราะอาการต่อมาที่จะเจอคือ น้ำยาแอร์รั่ว !!

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
อาการแบบนี้ผมเคยเจอเฉพาะตอนขับรถเปิดแอร์ เปิดประจก และอากาศภายนอกเย็น เช่น หน้าหนาว ฝนตก หรือตอนกลางคืน

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ถ้ารถเก่าแล้วอาจจะแอร์ตันได้ครับอาการนี้ ถ้ายังไม่เก่าหรือแอร์เพิ่งล้างบางทีอาจเกิดจากอากาศ

ออฟไลน์ focus man

• Full Member
ลมผ่านคอยด์เย็นได้น้อย อาจจะด้วยสาเหตุตัน หรือ อาจจะเร่งควาเย็นมาก แต่เปิดพัดลมเบาเกิน

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
เกิดจากอากาศข้างนอกเข้ามา ร้อนเจอเย็นเกิดเป็นไอ ผมเคยเป็นตอนลืมเปิดอากาศข้างนอกให้เข้ามา

ออฟไลน์ PeckPeck

• **
แอร์ ของท่านน่าจะรั่ว
รถผม (navara) มีไอสีขาวพุ่งออกมาเป็นประมาณ3 อาทิตย์ แต่แอร์เย็นปกติ
เมื่อครบ3อาทิตย์ แอร์ไม่เย็นเลย เลยเข้าร้านซ่อมแอร์
ช่างบอกว่าลองเติมน้ำยาแอร์ไปก่อน ถ้ามีไอสีขาวออกมาอีกหรือ น้ำยาแอร์หมดอย่างรวดเร็ว
และภายใน1อาทิตย์ รถผมก็แอร์ไม่เย็น มีไอสีขาวออกมาอีก เอ้า!

ตามคาด น้ำยาแอร์รั่ว... คุณรีบนำรถเขัาร้านบริการล้างแอร์ โดยเร็ว