ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง teana j32กับ c200 เบาะหน้าข้างคนขับ คันไหนนุ่มกว่ากัน  (อ่าน 4810 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitakai

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ แต่ติดตาม webนื้มานาน ได้อ่าน comment เพื่อนๆ ผมใช้ honda crv g3 มา 5 ปีแล้ว ขับได้ดีไม่ม่มีปํญหาอะไร  ต้องขับทางไกล โคราช-กรุงเทพ ทุกอาทิตย์  แต่ในอนาคต จะมีสมาชิกใหม่ ขณะนี้แฟนผมท้องอ่อนๆ ได้ 1-2 เดือน  เธอบ่นว่าเจ้า crv เริ่มสะเทือนมากไปอยากนั่งรถที่นุ่มๆกับเขาบ้าง เลยมองหารถที่คนตั้งครรภ์นั่งทางไกลสบายๆ ผมมองไว้ คือ teana j32 (รอj33ไม่ไหว) กับ c200  (ความชอบส่วนตัว) ผมได้ลองขับที่ showroom ช่วงสั้นๆทั้ง 2 รุ่น  แต่อยากทราบความเห็นของเพื่อน มาประกอบการตัดสินใจ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

• Hero Member
ผมใช้ทั้งคู่ประจำตอบได้ชัดๆเลยว่า

J32ดีกว่าครับ

ยิ่งC200stdเบาะมันแบนๆสั้นๆ หาระยะสบายของเข่าไม่ได้เลย

นั่งไกลๆเมื่อยขบกว่าเยอะ แต่ถ้าจะซิ่งกดยาว160อัพตลอดกทม หัวหินj32สู้ไม่ได้เผลอๆเกียร์จะฮีตเช้าsafe mode
น้องสาวผมลูกอ่อนเลือกใช้j32เพราะข้างหลังกว้างกว่าและฝากระโปรงหลังใส่รถเข็นและข้าวของได้มากกว่าครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
j32 ดีกว่าคับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Ruksadindan

เทียน่าครับ

ออฟไลน์ nemesis

• Full Member
j32 .......ฟันธงครับ
นั่งมาแล้วทั้งคู่ รถเพื่อน C200 เข้าขั้นทรมาณสำหรับผมเลยละ ทั้งเล็กทั้งเตี้ย

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
Teana ครับ

แต่มันปลายอายุทั้ง2ตัวเลย

เช่าE class มาขับจนคลอดน้องแล้วมองคันใหม่ดีไหมครับ :)

ออฟไลน์ holahola66

C-Class แคบครับ เบาะหนัาติดซุ้มเกียร์บีบ เบาะหลัง leg room น้อย. ผมสูงแค่ 170 ยังรุสึกว่าเหลือที่ให้ขาขยับหน่อยเดียว
เอาจริงๆ E -class ที่ใช้ยุ มันก้อยังแคบกว่า Teana ด้วยซ้ำ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ superar349

• Newbie
  • *
j32 สบายกว่าคับ ผมลองมาทั้งคู่แลัว กทม โคราช เส้าทางเดียวกัน
ความเร็ว ประมาณ เฉลี่ย 120-140 เหมือนกัน นั่งสบายกว่าคับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

Teana กินขาดครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ BIGP

J32 เลย C 200 นั่งแล้วแข็งกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ pitakai

• Newbie
  • *
ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากครับ บ้านที่นี้อบอุ่นมากครับ post ได้ไม่ถึง 10 นาทีมึเพื่อนมาช่วยตอบแล้ว ผมเอากระทู้นี้ให้แฟนผมอ่าน เธอบอกว่า เห็นมั้ย ชั้นว่าแล้ว teanaชนะเห็นๆ
ไม่ต้องตั้งกระทู้ให้เสียเวลา ผมขอเล่าเบื้องหลังนิดหนึ่งนะครับ คือต้นปีนี้ผมตั้งใจจะออก c250 cdi แต่ศูนย์ยังไม่มีรถให้ต้องรอไปถึงช่วงปลายปี ผมยังไม่รีบออกทันทีเลยตั้งใจรอปลายปีแล้วจะได้ดูw205ตัวใหม่ไปด้วยเลย ช่วงลองขับc200ที่ศูนย์ที่มีรถออกได้เลย ผมชอบมากทั้งนุ่ม แน่น ซับแรงสะเทือน ขรุขระของถนนได้ดีมากแต่ไม่รู้ว่าขับทางไกลจะเป็นยังไง ส่วนteana ได้ยินได้อ่านกิติศัพย์มานาน  แฟนไปลองนั่งแล้วบอกใช่เลย ทำให้ผมสองจิตสองใจ ว่าจะรอดู teana j33ตัวใหม่ พอดีมีaccidentเป็นข่าวดืเลยรอไม่ได้  สรุปงานนี้เป็นเอกฉันท์   เหตุผลชนะอารมณ์  ส่วนผมต้องเปลี่ยนแผน รอ w205 อีก 2ปี (รอมาหลายปีแล้วรออีกหน่อย) ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนด้วยครับ

ออฟไลน์ BIGP

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากครับ บ้านที่นี้อบอุ่นมากครับ post ได้ไม่ถึง 10 นาทีมึเพื่อนมาช่วยตอบแล้ว ผมเอากระทู้นี้ให้แฟนผมอ่าน เธอบอกว่า เห็นมั้ย ชั้นว่าแล้ว teanaชนะเห็นๆ
ไม่ต้องตั้งกระทู้ให้เสียเวลา ผมขอเล่าเบื้องหลังนิดหนึ่งนะครับ คือต้นปีนี้ผมตั้งใจจะออก c250 cdi แต่ศูนย์ยังไม่มีรถให้ต้องรอไปถึงช่วงปลายปี ผมยังไม่รีบออกทันทีเลยตั้งใจรอปลายปีแล้วจะได้ดูw205ตัวใหม่ไปด้วยเลย ช่วงลองขับc200ที่ศูนย์ที่มีรถออกได้เลย ผมชอบมากทั้งนุ่ม แน่น ซับแรงสะเทือน ขรุขระของถนนได้ดีมากแต่ไม่รู้ว่าขับทางไกลจะเป็นยังไง ส่วนteana ได้ยินได้อ่านกิติศัพย์มานาน  แฟนไปลองนั่งแล้วบอกใช่เลย ทำให้ผมสองจิตสองใจ ว่าจะรอดู teana j33ตัวใหม่ พอดีมีaccidentเป็นข่าวดืเลยรอไม่ได้  สรุปงานนี้เป็นเอกฉันท์   เหตุผลชนะอารมณ์  ส่วนผมต้องเปลี่ยนแผน รอ w205 อีก 2ปี (รอมาหลายปีแล้วรออีกหน่อย) ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนด้วยครับ

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยินดีด้วยครับ j32 สวยไปอีกนานครับ

ออฟไลน์ 12345678910

j32 ช่วงนี้ส่วนลดหลายแสนด้วยครับคุ้มดี