ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ เสียบกุญแจแล้วไม่มีเสียง..!!??  (อ่าน 2603 ครั้ง)

ออฟไลน์ Demon76

• Newbie
  • *
รบกวนอยากสอบถามหน่อยครับ Honda city 2010 ครับ ทุกทีก่อนสตาร์ทเวลาที่เราเสียบกุญแจ Immo หรือดับเครื่องโดยที่ยังไม่เอากุญแจออก
จะมีเสียง ติ๊ดๆๆๆ แต่เมื่อเช้านี้มันไม่มีเสียงเลย อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ..
ใช้มา 3 ปี ไม่เคยเป็นเลย หรือถ่านรีโมทใกล้จะหมดครับ..!!??

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: รบกวนสอบถามครับ เสียบกุญแจแล้วไม่มีเสียง..!!??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 13:39:41 »
ลองเข้าศูนย์ ให้ช่างดูครับ

ออฟไลน์ Torque

• Full Member
Re: รบกวนสอบถามครับ เสียบกุญแจแล้วไม่มีเสียง..!!??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 13:41:26 »
บิดกุญแจ OFF ไว้แต่ยังเสีัยบคาอยู่
ต้องเปิดประตูคนขับด้วยครับ มันถึงจะร้อง ติ๊ดๆ
ถ้าไม่ร้อง เช็คดูว่าบิดกุญแจ ACC หรือ ON ไว้หรือเปล่า

สุดท้ายเช็คดูครับสวิตช์ประตูฝั่งคนขับ  ที่เป็นตุ่มยางข้างๆเสา B ด้านล่าง เสียหรือเปล่า
(ประตูเปิด แต่รถมันไม่รู้ว่าประตูเปิดอยู่)
a = F/m

ออฟไลน์ Demon76

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 15:08:42 »
บิดกุญแจ OFF ไว้แต่ยังเสีัยบคาอยู่
ต้องเปิดประตูคนขับด้วยครับ มันถึงจะร้อง ติ๊ดๆ
ถ้าไม่ร้อง เช็คดูว่าบิดกุญแจ ACC หรือ ON ไว้หรือเปล่า

สุดท้ายเช็คดูครับสวิตช์ประตูฝั่งคนขับ  ที่เป็นตุ่มยางข้างๆเสา B ด้านล่าง เสียหรือเปล่า
(ประตูเปิด แต่รถมันไม่รู้ว่าประตูเปิดอยู่)
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวต้องลองเช็คดูครับ ;)