ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression :Mitsubishi Attrage //  (อ่าน 11490 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression :Mitsubishi Attrage //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 18:49:31 »
เร็วมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression :Mitsubishi Attrage //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 19:25:58 »
ถ้าไม่ใช่รุ่นท็อป สวิตแอร์ยังเป็นแบบโบราณเลื่อนซ้าย-ขวา หรือเปล่า ดูแล้วเหมือนจะยกคอนโซลของมิราจมาทั้งหมดเลย

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 19:59:21 »
ขอบคุณครับผม :-*

ออฟไลน์ Ji.Cl.

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 20:27:04 »
มิตซูบิชิ

ได้โปรดเปลี่ยนสีแผงประตู สายเข็มขัด และคอนโซลหน้ารถในรุ่น GLS/GLS-Limited ให้เข้ากับสีเบาะกว่านี้จะได้ไหมฮะ?

เบาะครีม ประตูดำ แหม่... ไม่ค่อยเข้ากันยังไงไม่รู้แฮะ

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 20:40:31 »
วันนี้ผ่านไปเห็นตัวเป็นๆที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า
ภายในกว้างและดูดีกว่าที่คิดครับ
ส่วนเบาะสีเบจ มันไม่เข้ากับสีแผงคอนโซลจริงๆ ผมว่าเปลี่ยนเป็นสีดำหรือสีเข้มๆยังจะดีซะกว่า
โดยรวมแล้วรูปร่างสวยงามและสมส่วนกว่าAlmeraครับ

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 21:27:34 »
อยู่ๆก็โผล่มา ขอบคุณครับ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 21:32:41 »
ลองนั่งมาแล้ว  แต่ไม่มีรถให้ลองขับ  ที่นั่งด้านหลังให้ความรู้สึกคล้าย Taxi (Altis) มาก  
ไม่ว่าจะเป็นรูปทรง พื้นผิวเบาะ  การรองรับแผ่นหลัง   ที่ต่างกันคือด้านข้างจะแคบกว่า  ที่จับประตูชนแขนเลย
เบาะคู่หน้านั่งสบายกว่า Mirage นิดหน่อย

ที่สงสัยอย่างหนึ่งคือ Mitage เกียร์ธรรมดามีอัตราเร่งที่แรงสุดใน ECO Car  แล้ว Attrage ล่ะครับ?    (รอ Full Review สินะเนี่ย)

ออฟไลน์ ohaboy

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 22:29:10 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 22:37:37 »
เอามิราจไปเทิร์นได้ไหมมมมม
คิดเหมือนผมเลย

เห็นใจคนที่ซื้อ มิราจแต่แรกไปเลยทีเดียว ออฟชั่น+ความกว้างที่ sub compact ยังมองฆ้อน นี่มันช่างเย้ายวนใจเหลือเกิน

ปล. ถ้าเอาไปเทรินจริงๆ 0 จะตีราคาให้เท่าไรนะ อยากรู้จริงๆ  :D

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 10:33:36 »
การตั้งราคาขาย และใส่ออพชั่งเต็มของ Attrage น่าจะเป็นโจทย์
ใหญ่ของอีโค คาร์รุ่นอื่นๆที่จะตามมาหลังจากนี้แน่นอน
แต่ในมุมของผู้บริโภคแล้ว เราท่านได้ประโยชน์เต็มๆครับ
กลุ่มคนที่มอง อัลเมร่าไว้ลังเลแน่นอนครับ เพราะเจ้าAttrage เล่นระบบ
ถูกกว่า แต่ได้มากกว่าแบบนี้
แล้วไหนจะพวก บี-เซ็กเมนต์ รุ่นล่าง-กลาง ก็สะเทือนเช่นกัน
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 14:49:09 »
ขอบคุณคุณ J!MMY ครับ
คุณ J!MMY ถ่ายรูปรถสวยครับ

ความคิดเห็น
ขอเรียกว่า มิตซู ATTACK เถอะ (ชื่อ ATTRAGE เรียกยากจัง)
ดูแล้วน่าใช้อยู่ครับ รูปร่างลงตัวอยู่ (แต่ตา หู จมูก ปากยังสไตล์ MITSU 555)
อุปกรณ์ภายในให้มาเหลือๆ บรรทุกได้เยอะขึ้น(กว่ามิราจ)
ตัวเบา ได้ประหยัด (ดูคุ้มค่ากว่าเดิมแฮะ) ราคาดูดี๊ดี...

เบาะก็รู้สึกว่าใหญ่ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง ดูน่านั่ง น่าจะสบาย
Legroom ก็เหลือ เบาะหลังมีท้าวแขนน่าใช้พอตัว
รู้สึกดีนะที่รถ ECO CAR ให้ความสำคัญกับเบาะและการนั่ง
(รถบางคันพอเป็นรุ่นเล็กหน่อยก็ทำเบาะเล็กไปด้วย นั่งไม่ค่อยสบาย)

ในห้องเครื่อง (ตั้งแต่มิราจแล้ว)
* พวกสายไฟที่โรงงานรวบไว้ที่ผ่านน๊อตยึดโช้คอัพ ดูรุงรังไปนิด น่าจะหาวิธีจัดการให้ดูดีกว่านี้
* พวกเส้นสายท่อที่เชื่อมกับปั้ม ABS มัน ก๋องก๋อย เหมือนแมงมุมมาชักใยไว้้ ดูสับสนวุ่นวาย

ผมลองหลับตานึกคนแบบไหนว้าที่จะขับรถประเภทนั้นๆ (อันนี้โครตดราม่าเลย...)
 - พอนึกถึง NISSAN MARCH หรือ ALMERA คนขับต้องมีอะไรบางอย่างที่มันน่ารัก มันpretty สวยๆงามๆ น่าเข้าไปคุย (แม้จะแช่ขวาก็เถอะ)
 - พอนึกถึง MITSU MIRAGE หรือ ATTRAGE ภาพมันยังเบลอๆ (ทั้งที่จริงๆคนขับอาจจะน่ารักกว่า MARCH ก็ได้ )

ู^ ^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2013, 17:23:35 โดย redsun »

ออฟไลน์ issa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 09:55:12 »
ตลาดมันเป็นของผู้บริโภคใช่ไหมนี่
มีรถดีๆราคาเหมาะสมให้เลือกเยอะ
(รถเยอะขึ้น ก็เท่ากับถนนน้อยลง)
 คันนี้รูปลักษณ์ภายนอกลงตัวกว่าอเมซ กับ อัลมิร่า
ซึ่งมันจะเป็นจุดที่ให้คนตัดสินใจซื้อได้ดีพอควร(คนไทยและตัวเราเองด้วย)
เพราะออปชั่นก็ดีอยู่แล้ว ราคาก็ใช่
(ตัวเองติดตรงที่จับเปิดประตู คิดว่าน่าจะเปลี่ยนให้ทัดเทียมชาวบ้านเขานะ
...ดันมีจุดเล็กน้อยให้ลังเลซะนิ..เฮ้อ)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 17:48:14 »
ทำไม มันให้อารมณ์เหมือนรถ Nissan ที่เอาตรา Mitsubishi มาแปะ แบบพวก Proudia เลย 555

วันนี้ผมเข้าใจแจ่มแจ้งแล้วครับ

โดยรวมสวยนะครับ แถม option เยอะดีด้วย ถ้าตอนนี้ผมยังไม่มีรถ ผมว่าผมคงเอาเจ้านี่ละ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 18:02:09 »
รถยนต์ของไอ่มดแดง  อเมซอน