ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือน มือถือเก่าๆปลดล๊อคประตูรีโมทได้  (อ่าน 4009 ครั้ง)

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=CtPj0RUJieE#at=339

คิดว่าต้องเร่งหาวิิธีกันแล้วละ น่าจะเรื่องจริงด้วยนะ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
Re: แจ้งเตือน มือถือเก่าๆปลดล๊อคประตูรีโมทได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 22:49:44 »
ใช้สัญญาณมือถือในการปลดล๊อคหรอครับ แล้วใช้ได้เฉพาะ Fortuner ?

ผมฟังแล้วไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่เลยอะครับ ^^"  ท่านใดพอเข้าใจภาษาอีสานบ้างครับรบกวนหน่อยนะครับ ท่าจะเป็นประโยชน์มากเลยครับ

ออฟไลน์ mhc2007

• Jr. Member
  • **
Re: แจ้งเตือน มือถือเก่าๆปลดล๊อคประตูรีโมทได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 12:27:33 »
ดูคลิปแล้วยังสรุปวิธีการไม่ได้ แต่คนขโมยได้วิชามาแน่มาก :o

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 21:43:29 »
ดูแล้วก็กลัวมากขึ้นเรื่อยๆกับสังคมยุคใหม่ ผมว่าเท่าที่ดูเหมือนคนร้ายจะไม่ยอมบอกว่าทำอย่างไร แล้วใช้ได้กับรถรุ่นใดบ้าง โดยส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะเป็นไปได้ครับที่จะใช้วิธีนี้ได้กับFortuner เพียงรุ่นเดียว

ออฟไลน์ sriracha

• Full Member
    • alex auto shop
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 09:32:09 »
คนเราก็เข้าใจกันผิดไปมากเลยน่ะครับ

รีโมท มันก็เพียงอำนวยความสะดวกเท่านั้น น่ะครับ เสียงร้องต่างๆนาๆ หนะก็แค่เอามาเติมสีสัน บอกให้รู้เท่านั้นเอง

กันขโมย ก็ต้องล็อกต่างๆนาๆ ที่จะช่วยถ่วงเวลาโจร

เห็นหลายคนแล้วครับ ล็อกแล้วๆๆๆๆ รีโมทกันขโมยอย่างดี สุดท้ายหาย นอนกอดกุญแจหละครับ
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี