ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่พอรู้จักศูนย์Hondaที่ไว้ใจได้ไหมครับ  (อ่าน 11701 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
ล่าสุดผมไปกับเพื่อนเอารถcivic ตัวไฟท้ายกลมก่อนเป็น8เหลี่ยมไปซ่อมที่ศูนย์เนื่องจากมีปัญหาเรื่องแอร์เหม็นมากกับหน้าต่างที่กดลงแล้วพอกดขึ้นมันไม่ค่อยขึ้น บางครั้งถึงกับต้องเอามือมาคอยไถ คอยดึงให้มันขึ้น  แต่ทางศูนย์บอกว่า โอ๊ยปัญหาแค่นี้มันเป็นกันทุกคัน  ไม่ต้องห่วง ซ่อมแป๊บเดียวก็หาย แล้วพอถามเรื่องเครื่องที่ตอนนี้มันมีปัญหา(โดยที่รถเพื่อนผมยังไม่เกิดปัญหา)แต่กลัวจะเกิดเลยถามเผื่อเอาไว้ ทางศูนย์กลับบอกว่า ไม่มีปัญหานั่นมันแค่เรื่องเล็กน้อยเท่านั้น เป็นกันเกือบทุกคัน แล้วยังจะบอกกลับมาว่า อย่ามาคิดมากเลย ซื้อรถกับแค่ราคาแค่นี้จะเอาอะไรกับมันมากนักหนา ซื้อรถก็ต้องเผื่อซ่อมมันเป็นเรื่องธรรมดา....ถ้าน้องกลัวกับไอ้แค่เรื่องซ่อมมากนักก็ไม่ต้องมาซื้อรถใช้เลยดีกว่า พอถึงตอนนี้เพื่อนผมเลยบอกกับผมว่าเตรียมตัวหาศูนย์ใหม่ที่ให้ซ่อมแล้วไม่พูดอะไรที่กวนประสาทแบบนี้ดีกว่า เลยมาถามพี่จิมมี่นี่แหละครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: พี่จิมมี่พอรู้จักศูนย์Hondaที่ไว้ใจได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 14:21:12 »
นี่ศูนย์ฯ ไหนเนี่ย??

ทำไมมันปากหมาสามานย์ จนน่าตบกบาลขนาดนี้!!!

โพสต์ชื่อ ศูนย์ฯ มาเลยได้ไหมครับ ว่าศูนย์ฯ ไหน
เพราะ จะได้ส่งให้ทาง ฮอนด้า เขาดูด้วย
แล้ว จะให้ดี ส่งข้อมูล ป้ายทะเบียน ชื่อเจ้าของรถ และวันเข้ารับบริการด้วยจะดีมากครับ อยากได้
เอาไว้อ้างอิง ว่ามีเคสปากหมาแบนี้เกิดขึ้นจริงๆ

เดี๋ยวปั๊ด ส่งให้ สำนักงานใหญ่ ตบปากเลยดีไหมเนี่ย?

ที่แน่ๆ ขนาด ศูนย์ฯ ที่พี่คิดจะฝากผีฝากไข้ อย่าง Honda บางพลี
แม้ทุกอย่างจะดีดี๊ดี

แต่ มันดันทำสีรถพี่เป็นรอยเนี่ย!!!

พี่ก็ จะไม่ให้ผ่านแล้ว!!!

อยู่ในคิว รอเชือด ใน "แฉ ให้ฟัง หลังเข้าศูนย์" อยู่

ดังนั้น ตอนนี้ พี่เอง ก็ ไม่รู้จะแนะนำยังไงเหมือนกันครับ
ขนาดพี่เอง ยังจะหวังหาศูนย์ฯ ดีๆ พึ่งพา ไม่ได้เลยแหะ...

มีคนเขาว่า นนทบุรี ถือว่าดีมาก กะว่างวดหน้าจะลองดู

ออฟไลน์ #PETH#

Re: พี่จิมมี่พอรู้จักศูนย์Hondaที่ไว้ใจได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 14:36:39 »
เรื่อง Service Center เป็นสิ่งที่สำคัญและละเอียดอ่อนสำหรับรถเราจริงๆ ขอให้เจอเนื้อคู่ให้ Honda คู่ใจไวไวครับ

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 16:36:26 »
ผมว่าในกลุ่มพระรามสาม น่าจะพอไปวัดไปวาได้มากสุดแล้ว เวลานี้นะ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 17:55:21 »
ฮอนด้าเอกมัยโอเคเลยนะครับ โดยรวมถือว่าบริการดี อยากให้ทำไรก็ทำตามคำสั่งได้ดี

ที่สำคัญคืออยู่ติดบีทีเอส ผมเอารถไปเข้าตอนเช้าแล้วนั่งรถไฟไปเรียน ตอนเย็นก็รถไฟมาเอารถ สะดวกสบายดีครับ

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 18:13:33 »
จะมาบอกว่า รถตาจิมมี่ ยังโดน ไม่ไหวจะเคลียร์อยู่เลย 

พอมาอ่านเจอ คห. jimmy เข้า ฮาก๊ากก เลย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 18:38:51 »
รู้สึกศูนย์บริการดีๆ ไปกระจุกอยู่แถว พระราม3 หมดเลยแหะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ gugnoidea

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 18:39:29 »
ส่วนตัวผมเข้าบางชันอ่ะครับ ก็ okนะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 20:13:55 »
รัตนาธิเบศน์ครับ ตอนนี้ลองมาใช้บริการนครนายกดูก็ใช้ได้เหมือนกัน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ st_citroen

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 02:25:27 »
ลองไปที่ศรีอยุธยาดูครับ เป็นของฮอนด้าออโตโมบิล(ประเทศไทย)ครับ กับอีกที่ก็เครือพระรามสามนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 04:11:49 »
อันนั้น เขาขายให้ กลุ่ม Sumitomo หมดแล้วครับ

ออฟไลน์ st_citroen

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 07:55:02 »
อ้าวหรอครับ แล้วอย่างงี้ของฮอนด้าที่ทำเองก็ไม่มีแล้วสิครับ แล้วจะไปพึ่งพาที่ไหนดีล่ะครับเนี่ย

ออฟไลน์ mangzarb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 14:09:22 »
ผมใช้ รามอินทราฮอนด้าคาร์

บริการดีนะครับ