ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการติดตั้งแก๊ส lpg หน่อยค่ะ  (อ่าน 1784 ครั้ง)

ออฟไลน์ fhasociety

• Sr. Member
สอบถามการติดตั้งแก๊ส lpg หน่อยค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 00:44:17 »
พอดีกำลังจะเปลี่ยนรถใหม่ จะขาย altis แล้วไปเอา accord g7 ตัว 3.0 เป็นรถของรุ่นพี่เขาจะขายให้น่ะ

ก็เลยอยากทราบว่าถ้าเอาไปลงแก๊ส lpg นี่ประมาณเท่าไหร่ค่ะ แล้วจูนยากไหม จุกจิกป่าว

ส่วนเรื่องอายุรถ+ชิ้นส่วนเครื่องยนต์ ไม่ต้องห่วงนะค่ะ แฟนบอกแล้ว

ถ้าดิฉันจะ้เอาจริง ๆ ตรงไหนเปลี่ยนได้เปลี่ยน ซ่อมได้ซ่อม จะได้ใช้ยาว ๆ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2013, 00:48:46 โดย fhasociety »
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
Re: สอบถามการติดตั้งแก๊ส lpg หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 01:49:57 »
รุ่นนี้ เครื่อง 6 สูบครับ แรงดีทีเดียว ติดตั้งแก๊สราคาสูงกว่า 4 สูบเล็กน้อยครับ เรื่องจูนกับติดตั้ง ไม่จุกจิกแน่ครับ หาช่างที่มีประสพการณ์นะครับ ข่างไทยเดี๋ยวนี้เก่งๆเยอะครับ ลองดูใน accord club Thailand ก็ได้ครับ

เนื่องจากรถมันแรง ถ้าขับไม่เร็วมากก็โอเค แต่ถ้าเร็ว เบรคกับช่วงล่างเดิมมันเอาไม่อยู่นะครับ แนะนำเปลี่ยนเลยครับ เคยกระทืบเบรคเดิมตอนขับเร็วๆ จานเบรคคดเลยครับ เจอมากับตัว

อีกตัวนึงที่ต้องระวังคือเกียร์ครับ เครื่องแรง กระทืบกันหนัก ส่วนใหญ่เห็นเกียร์ไปกันเร็วมาก ถ้าเจ้าของเก่าทำแล้วก็ดี ถ้ายังไม่ทำ ก็เตรียมตัวเก็บงานไว้นิด

แค่เป็นข้อมูลนะครับ รวมๆ ผมว่ารถใช้ดีมากครับ

โชคดีครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
Re: สอบถามการติดตั้งแก๊ส lpg หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 10:34:29 »
ลองหาข้อมูลเรื่องเกียร์ครับ ผมจำไม่ได้ว่ามันแต่จากตัว2.4 อย่างไร แต่มันทำให้ดูแลยากขึ้นแน่ๆครับ

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 14:33:44 »
ตัวนี้น่าใช้ครับ  ติดแก๊สแล้วไม่จุกจิกด้วยครับ ปัญหามีแค่เรื่องเกียร์  ชอบตรงมีซันรูฟนี้ละครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 22:52:46 »
เครื่องทนแก๊สจริงครับ วิ่งดี แต่เกียร์ไม่แน่ใจครับ

ทำดีๆวิ่งได้อีกนานครับ เครื่องก็แรง บอดี้ก็ยังสวยอยู่ จับแต่งสวยๆ