ผู้เขียน หัวข้อ: เทียน่า J31 กับ J32 รวมๆ แล้ว รุ่นไหนประสบความสำเร็จมากกว่ากันครับ  (อ่าน 6694 ครั้ง)

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
ในแง่ยอดขายเทียบกันเอง และเทียบกับคู่แข่ง (Camry, Accord) ในยุคเดียวกัน

ส่วนตัวผมว่า J31 นี่ประสบความสำเร็จมากเลยนะครับ โดยเฉพาะตัว JS ซึ่ง Option ล้ำมาก(ในสมัยนั้น ยกเว้นเล่น mp3 ไม่ได้อิอิ) ถ้าจำไม่ผิดตอนนั้นรถรถกัน 3-4 เดือนเลยทีเดียว

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
32 ขายได้เยอะและพบเห็นได้บ่อยกว่า 31 ครับ แต่ถ้าเทียบจุดต่อจุดแล้ว 31 เหนือกว่า 32 เกือบทุกอย่าง ยกเว้น เครื่องยนต์กับเกียร์ที่ 32 ทำได้ดีกว่าพอสมควรครับ

ออฟไลน์ BIGP

32 ขายได้เยอะและพบเห็นได้บ่อยกว่า 31 ครับ แต่ถ้าเทียบจุดต่อจุดแล้ว 31 เหนือกว่า 32 เกือบทุกอย่าง ยกเว้น เครื่องยนต์กับเกียร์ที่ 32 ทำได้ดีกว่าพอสมควรครับ

อยากรู้ว่ามันดีกว่าในเรื่องอะไรบ้างหรอครับ พอดีใช้ J32 ถ้าผลิตรถแล้วห่วยลงนี่คงต้องพิจรณา

ออฟไลน์ samgler

ผมไม่เคยขับ J32 นะครับ แต่เท่าที่จำได้คือ

J31 วงเลี้ยวแคบกว่า J32 เยอะมากๆ
และ J31 รุ่น 230JS ไฟหน้าจะเลี้ยวตามการหมุนของพวกมาลัย ทำให้เวลาขับรถตอนกลางคืนปลอดภัยกว่าปกติพอสมควร ซึ่งอันนี้ J32 ไม่มี (ถ้าจำไม่ผิด)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ในแง่ยอดขายผมว่า J32 ครับ

ถ้าคุณภาพตัวรถ เห็นหลายๆคนบอกว่า J31 ดีกว่า

ออฟไลน์ zuntos

• Jr. Member
  • **
เมื่อก่อนเผลอไปซื้อ J31 (รถพ่อเพื่อน) ก่อน J32 เปิดตัวได้ เดือนเดียว ยังเสียดายอยู่ทุกวันนี้เลยครับ ไม่มีเงินที่จะไปเอาตัวใหม่แล้ว

ถ้าจำไม่ผิด ข้อบ่กพร่องของ J31 ถูกปรับปรุงหมดแล้วใน J32 ครับ คิดว่า J32 ประสบความสำเร็จมากกว่าครับ

ออฟไลน์ PREM

อยากรู้ว่ามันดีกว่าในเรื่องอะไรบ้างหรอครับ พอดีใช้ J32 ถ้าผลิตรถแล้วห่วยลงนี่คงต้องพิจรณา

สงสัยด้วยคนครับ ผมว่าเทียบกัน J32 ดีกว่าแทบทุกอย่างนะ
ยกเว้นดีไซน์ภายในที่ผมว่า J31 unique กว่า
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Nikle_pk

นั่นสิครับ j31 ดีกว่า j32 ตรงไหนเหรอครับ

รถรุ่นหลังน่าจะทำได้ดีกว่ารุ่นแรกไม่ใช่เหรอครับ
หมายถึงเอาข้อบกพร่องจากตัวก่อนมาปรับให้ดีขึ้นน่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
J31 ก่อนปรับโฉมมีแอบปล่อย230JM limited ออกมาด้วยนะครับ

เพิ่มชุดแต่งรอบคัน แล้วก็เพิ่มเบาะออตโตแมนคนนั่งหน้าด้วย (อันนี้ต้องรอดูว่าJ32ตอนรุ่นสั่งลาจะมีมาให้หรือไม่)

ออฟไลน์ Sammy_

ผมก็ได้ยินมาแบบนี้เหมือนกันครับว่า J31 JS มีอะไรดีกว่า J32 หลายๆอย่างครับ ถ้าจำไม่ผิด มีเรื่องเบาะกับเรื่องการเก็บเสียง ที่ J31 ทำได้ดีดว่า J32 ยังไงก็รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ เพราะผมก็อยากรู้เช่นกัน :D

ออฟไลน์ yoyoland

มารอฟังครับ ในเชิงคุณภาพ J31 ดีกว่าอย่างไร

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบ J31 ตัว 200JK มากกว่าครับ :)

ออฟไลน์ zuntos

• Jr. Member
  • **
J31 ก่อนปรับโฉมมีแอบปล่อย230JM limited ออกมาด้วยนะครับ

เพิ่มชุดแต่งรอบคัน แล้วก็เพิ่มเบาะออตโตแมนคนนั่งหน้าด้วย (อันนี้ต้องรอดูว่าJ32ตอนรุ่นสั่งลาจะมีมาให้หรือไม่)

เบาะรองขาด้านคนนั่ง พับไฟฟ้าครับ

ออฟไลน์ choomodify

ผมก็ไม่รู้จะอธิบายยังไงนะครับ

แต่เอาสั้นๆง่ายๆ คือ อารมณ์มันคล้ายๆ W124 เทียบกับ W210 ซึ่ง รถใหม่ยังไงก็ต้องดีกว่า(มั้ง) ครับ แต่ความ เรียบๆง่ายๆ ไม่หวือหวา แต่มีเสน่ห์ซ่อนอยู่ ยิ่งเวลาผ่านไปยิ่งเพิ่มคุณค่าในตัวของมันเอง ซึ่งทุกวันนี้หลายคนยังโหยหาย W124 มากกว่า W210 ซะอีกนะครับ

เด๋ว รอน้าๆท่านอื่นมา สมบทละกันนะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เรื่องเก็บเสียง อ่านรีวิวพี่จิมมี่มา เห็นว่า J32 บุฉนวนซับเสียงใต้ท้องมาเยอะกว่า J31 นิครับ
ภาพรวมก็น่าจะเงียบกว่านะครับ
ผมว่าถ้ารุ่นใหม่ทำมาห่วยลงนี่ Nissan สมควรพิจราณาตัวเอง

ซ้าย 31 ขวา 32
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ AMG GT

อบากจะบอกว่า J31 ท้ายมันคล้าย s-class w221  เลยนะครับ(เมื่อมองกลางคืน)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ผมไม่เคยขับ J32 นะครับ แต่เท่าที่จำได้คือ

J31 วงเลี้ยวแคบกว่า J32 เยอะมากๆ
และ J31 รุ่น 230JS ไฟหน้าจะเลี้ยวตามการหมุนของพวกมาลัย ทำให้เวลาขับรถตอนกลางคืนปลอดภัยกว่าปกติพอสมควร ซึ่งอันนี้ J32 ไม่มี (ถ้าจำไม่ผิด)

J32 250XV ก็มีครับ ไฟหน้านักเรียนทุน