ผู้เขียน หัวข้อ: ฮอนด้าซื้อรถมีปัญหาคืน  (อ่าน 4966 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ฮอนด้าซื้อรถมีปัญหาคืน
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 21:22:59 »
จากข่าวนะครับ

สาว ผจก.ห้างโลตัส ควงน้องชายขู่จะทุบกระจกรถเก๋งป้ายแดงโชว์สื่อ หลังถอยมาใช้งานเพียง 1 เดือน เกิดปัญหาน้ำมันรั่วเข้าบริเวณพรมวางเท้าเบาะหลัง ด้านผู้จัดการศูนย์ฯ รุดไกล่เกลี่ย สรุปทางฮอนด้ายอมซื้อรถเก๋งคันดังกล่าวคืน ผู้เสียหายจึงยอมรับ

เนื้อข่าว http://www.manager.co.th/South/ViewNews.aspx?NewsID=9560000089004

เป็นการซื้อคืน ทั้งๆที่ยังไม่ได้ส่งช่างใหญ่มาตรวจสอบเลย หลังจากช่างที่ศูนย์ได้ซ่อมไป 1 ครั้ง แต่เพื่อความสบายใจของลูกค้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2013, 21:31:41 โดย Wayfarer-R »

ออฟไลน์ rut191

Re: ฮอนด้าซื้อรถมีปัญหาคืน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 21:46:29 »
แค่เขาซื้อคืนก็ดีมากแล้วนะครับผมว่า แต่ดูเหมือนเขาจะเรียกค่าเสียเวลากับสิทธิรถคันแรกด้วย ไม่ไหวอ่ะคับ

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 22:36:46 »
เซงแทน เจ้าของรถเลยอ่ะ -*-*-*-*-*- แค่ปัจจุบัน  วีออสผ พวงมาลัยดัง กึกๆ ยังแก้ไม่หาย ก็เซ็งเต็มทีละ เคลมไปก็ไม่หายยยยย เดี๋ยว ร้องเรียนซะมั่งเลย!!!!!!!! ชิ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 22:49:19 »
ตกลง มัน น้ำเฉยๆเข้าหรือน้ำมันกันแน่อ่ะ  ที่เข้ารถอ่ะ   ผมคิดว่าน่าจะเกิดจากการซีลไม่ดีหละมั้งครับ   แต่ยังดีที่ซื้อคืน   เพราะเดี๋ยวจะมีกรณีทุบรถแจ๊สโชว์555+   แต่ก็น่าเซงแทนเจ้าของรถนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:07:43 »
เป็นใครก็เซ็งแหละครับ รถใหม่ป้ายแดง แล้วเป็นน้ำมันด้วย

เคสนี้ทำให้นึกถึงเจ๊ที่ทุบ CR-V เลย

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:33:34 »
ซื้อคืนผมว่าโอเคนะครับ

ได้เป็นมาตรฐาน รถยนต์เมืองไทยซะที

ถ้ามี Defect จากโรงงานต้องรับผิดชอบ โดยการเปลี่ยนรถ ภายในกี่วันก็ว่ากันไป

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:50:28 »
เหมือนจบสวยกว่าเคสอัลติสในบอร์ดต้องห้ามเลยนะ
ยินดีกับเจ้าของรถด้วยนะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ maxxim

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:58:11 »
มีรูปนึง. เห็นไมค์ช่อง7 โผล่มาในรูปด้วยครับ. น่าจะมีสื่อช่อง7 อยู่ด้วยตอนถือหิน ชัวร์

แต่กรณีโตโยต้า. ไม่มีสื่อช่องใหญ่เลยน่ะครับ

น่ายินดีที่ได้เงินคืน. และน่าชื่นชมที่รับซื้อคืนครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 13:24:50 »
ถ้าเป็นมาตรฐานเลยก็จะดีมากครับ
สบายใจเวลาซื้อใหม่เยอะเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 15:26:02 »
ก็ดีครับ รับผิดชอบ

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 00:49:29 »
ผมเคยใช้บริการนี้ของ honda นะ เมื่อ 3 ปี ที่แล้วกับ Jazz  ขับได้ 1 เดือน สปริง วาวล์ ไอดี กระเด้งออกมา เครื่องดับไปเฉยๆ

ก็ให้เขาซ่อมปกติ  โดยขอเปลี่ยนชุดฝาบนทั้งหมดเพราะเรารถใหม่ เขาตกลง ก็จัดการเอารถเข้าศูนย์ ยกเครื่องออกมาหาสาเหตุ(ตอนนั้นยังไม่รู้ปัญหา)

แต่คิดว่าเขาคงไม่ได้เปลี่ยนฝาบนทั้งชุด คงแค่ใส่สปริงเข้าไปใหม่ ผลขับมาอีก 1 สัปดาห์ มันก็เกิดอาการนี้อีก คราวนี้เขาเสนอเปลี่ยนเครื่องใหม่

เราไม่ยอมเพราะ คิดว่าเราซื้อรถใหม่ แต่ใบสมุด กลับมีบันทึกเปลี่ยนเครื่อง กลัวขายราคาตก เลยเจรจากึ่งๆเอาเรื่องให้นักข่าว ฮอนด้า เลยยอม

ซื้อรถกลับ ที่จริงเราก็ยังอยากได้ jazz เหมือนเดิม ก็งงว่า ทำไม เขาไม่เปลี่ยนให้เราใหม่ แต่สุดท้ายก็เงินที่คืนมาซื้อ jazz ศูนย์อื่นอยู่ดี

..เพื่อนอีกคน civic ต้อกๆ ก็ได้เงินคืนเหมือนกัน แต่เพื่อนเข็ดกับ ฮอนด้า เลยจัด อัลติสไป

ประสบการณ์ 2 ครั้ง ใกล้ๆกันเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 12:30:42 »
ทุกบริษัทรถยนต์ มีรายการซื้อคืน เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น

แต่มันต้องมีเหตุมีผลด้วย ไม่ใช่ว่า จู่ๆ ซ่อมแค่ครั้งเดียว แล้วจะขอซื้อคืนเลย
ทั้งที่เป้นเรื่องเล็กน้อย

เคยเจอไหม ลูกค้า แขก โพกหัว บางราย
ถึงขั้นบอกว่า จะขอให้ซื้อรถคืนไป เพราะลายของพรม ไม่ถูกใจ!!!!!!!!!!!!!

ลองถามใจเราดูครับว่า เคยตัวอย่างที่ผมยกมานี่ สมควรซื้อคืนไหม?

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 16:06:03 »
ทุกบริษัทรถยนต์ มีรายการซื้อคืน เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น

แต่มันต้องมีเหตุมีผลด้วย ไม่ใช่ว่า จู่ๆ ซ่อมแค่ครั้งเดียว แล้วจะขอซื้อคืนเลย
ทั้งที่เป้นเรื่องเล็กน้อย

เคยเจอไหม ลูกค้า แขก โพกหัว บางราย
ถึงขั้นบอกว่า จะขอให้ซื้อรถคืนไป เพราะลายของพรม ไม่ถูกใจ!!!!!!!!!!!!!

ลองถามใจเราดูครับว่า เคยตัวอย่างที่ผมยกมานี่ สมควรซื้อคืนไหม?

หืม ? แบบนี้ก็มีด้วย 55555+  :D :D

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 01:52:46 »
ซื้อคืนนี่ฮอนด้าคิดราคายังไง หักค่าเสื่อมหรือเปล่านี่