ผู้เขียน หัวข้อ: <Staff สนใจทำไหมครับ> ตารางรวมสรุป performance รถยนต์ที่ที่รีวิวมา  (อ่าน 40070 ครั้ง)

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
ลองสอบถามทีมงาน headlightmag ดูว่า สนใจทำสรุป ตารางรวม performance รถยนต์ที่ได้รีวิวมา

เป็นตัวเลขแต่ละด้าน เช่น อัตราเร่ง 0-100 80-120 ประหยัดน้ำมัน เป็นต้น

แบบว่ารวมทุกกลุ่ม segment เลย ผมคิดว่านะจะสะดวกสำหรับการดูข้อมูลมากเลยครับผม

ขอบคุณที่ทำ website ดีๆ ให้พวกเรา

ขอให้วงการรถยนต์ในไทยพัฒนาไปเรื่อยๆ ครับ เย้ !!!
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ theunz

• Newbie
  • *
สมาชิกใหม่ครับ
ถ้าจะเสนอวิธีที่ทำได้แล้วราคาไม่แพง ตือทำตารางที่ทำอยู่นี้ละ(เข้าใจว่า capture excel มา) เป็นของแต่ละรุ่น แทนที่ตอนนี้จะจับ comparison  ที่เอาหมวดเดียวกันมา4-5คัน
 แล้วให้ dropdown menu เลือกคันที่อยากจะเทียบเองเลย (หรืออาจจะมี default ไว้ให้ตอนแรกแต่กดเปลี่ยนทีหลังได้)​ ตัวอย่างที่ดูง่ายสุดลองดูหน้า Dpreview ตอนรีวิวแล้วกด compare to ครับ

ปลเสนอเฉยๆนะครับ เข้าใจว่าดูแลเว็บนี้อย่างเหนื่อย :)