ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเรื่องยกเลิกประะกัน TQM ไป 2 เดือนแล้วยังไม่ได้เงินคืน ทำไงดีครับ?  (อ่าน 4251 ครั้ง)

ออฟไลน์ breezent

• Newbie
  • *
โดนโทรมาขายประกันจาก TQM บอกว่าเป็นเจ้าหน้าที่จากฮอนด้า ประกันใกล้หมดอายุให้รีบต่อ แล้วผมเผลอบอกเลขบัตรเครดิตไป แต่ยังไม่ได้ตอบตกลงว่าจะทำประกันด้วย ยังไม่ได้เซ็นเอกสารยืนยันอะไรทั้งสิ้น แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าได้หักเงินประกันจากบัตรไปแล้ว 4,000 บาท จาก 8,000 บาท โทรไปแจ้งธนาคารแล้วเจ้าหน้าที่ธนาคารบอกว่าทำอะไรไม่ได้ ต้องให้ทาง TQM คืนเงินในบัตรให้เอง โทรไปยกเลิกกับ TQM อีกรอบก็แล้ว เจ้าหน้าที่บอกว่ากำลังดำเนินการให้อยู่ รอบบิลผ่านไป 2 เดือน ยังไม่มีเงินคืนเข้ามาในบัตรให้ ควรจะทำไงดีครับ?

ทุกวันนี้ก็ยังมีเบอร์ 02- 150 8888 โทรเข้ามาตื้อให้ซื้อประกันใหม่อยู่ได้ เงินก็ยังไม่คืนมห้ เข็ดจริงๆครับ ไม่กล้าทำธุรกรรมอะไรทางโทรศัพท์แล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ผมก็พลั้งไปละ หวังว่าปีหน้าจะไม่ต้องเจอ

ไม่ว่าด้วยเหตุที่เราจะปฏิเสธเอง หรือจนเขาไม่อาจดำเนินกิจการจนโทรไม่ได้ก็แล้วแต่

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เจอเหมือนกันเดะ ผมบอกอย่างเดียว ไม่สะดวกจะคุย จะโทรมากี่ล้านรอบ ผมก็ไม่สะดวก  :D

ออฟไลน์ Boonkrub

• Jr. Member
  • **
เจ้านี้ลูกตื้อเค้าเยอะมาก
โทรมาตอนผมทำงานอยู่เป็นประจำ แทบจะทุก  2 วัน
จนผมเคยบอกว่าถ้าคุณโทรมาเวลางานอีก
ผมจะไม่ทำประกันกับบริษัทคุณอีก ให้บันทึกไว้เลย
ถ้าจะทำผมโทรไปเอง

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
โทรทุกวัน เปลี่ยนคนโทร เปลี่ยนมุกไปเรื่อย มีขู่ด้วยว่า ถ้าไม่รีบทำเบี้ยจะขึ้นนะ 5555

จนผมหมดความอดทน บอกไปว่า บันทึกไว้เลย ชาตินี้ผมไม่ทำประกันกับคุณแน่นอน

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
- -* พ่อผมโดนประจำ ผมแก้โดยให้เบอร์ผมไปแทนเวลาซื้อรถทำประกันก็เบอร์ผม พอประกันโทรมา บอกไม่ว่าง จบครับ       ที่สำคัญ ผมเช่าซื้อมาสด้า2 กับ กสิกร รถซื่อผม แต่มันดันโทรไปหาพ่อผมได้ไงไม่รู็ ให้มันต่อทะเบียนให้ แต่พ่อผมบอกว่าจะต่อเอง

พอผมไปต่อทะเบียน ต่อไม่ได้ กศิกรมันต่อไปแล้ว ผมก็โทรไปถาม กสิกรบอกไม่มีอนุยาติ แต่ต่อให้เลยเห็นใกล้หมดแล้ว = =* มีค่าบริการ 200 บาท ที่สำคัญ มันไม่ส่งไอ่ป้ายกันโจรมาให้ผม จอดรถไว้บ้าน อยู่ 4 วัน - -* เจ็บใจมาก

ออฟไลน์ chaowalit

• Full Member
แต่ก่อนก้อโทรมาหาทุกวันครับ
จนรำคาญต้องบอกไปว่า..ผมก้ออยากทำนะครับ...แต่ผมไม่มีเงิน
หลังจากนั้นไม่โทรมาเลยครับ

ระวังเรื่องต่อไปจ่ายเงินไปแล้ว
แล้วเลขกรมธรรไม่ออกนะครับ
ผมก้อเคยโดนมาแล้ว

ออฟไลน์ plus

เจอเหมือนกันคับเเต่ผมยังไม่ได้จ่ายเงินครับ

ออฟไลน์ Xtrail

• Jr. Member
  • **
เคยโง่ต่อไปเมื่ิอหลายปีก่อน...มันชอบแอบอ้างว้าเป็นจากบริษัทรถ..หรือเป็นเจ้าเดิมของเรา........เสนอราคาพิเศษให้
สรุปแพงกว่าที่เคยซื้อมาก....ชอบเชียร์ให้ผ่อน0%....สรุปเลวมากๆ...
เจ้าของประสบความสำเร็จร่ำรวยบนการหลอกลวงคนอื่น..ทำให้เสียโอกาสกับทางเลือกอื่นที่ดีกว่ามาก.....โทรเข้ามาผมชอบต่อว่าไปยาวๆเลยครับ
เป็นเจ้าเดียวที่ให้โอนเงงินไปก่อนรับกรมธรรม์ด้วย....ผมจ่ายเงินสดทุกครั้ง...ต้องได้เอกสารก่อนก็บ่ายเบี่ยง...แต่เกิดขึ้นครั้งเดียว..ครั้งต่อมาผมไม่ยอม
ที่บ้านรถหลายคันมันก็เอาข้อมุลจากไหนไม่รู้มาตามขายได้ทุกคัน.....ต้องด่าไอ้ตัวที่ให้ข้อมูลของเราด้วย...

ออฟไลน์ TRcdi

อืม พวกนีทำเพื่อนร่วมอาชีพเสียชื่อหมดเลย
ลูกค้าผม , ญาติๆ  ต่างก็เคยเจอหลายรูปแบบ
ที่ไม่น่าประทับใจจากการขายทางโทรศัพท์
(โดยเฉพาะ ที.คิว...  ตัวดีเลย)

-แนะนำได้คือ ตามจิก อย่าปล่อยครับ
-ขู่เลย  จะฟ้อง คปภ.
-โทรเข้า คปภ.  ร้องเรียน  บอกไปเลย โดนหลอกลวง

พวกรีบขายประกันแล้วให้จ่ายเงินเร็วๆ อย่าไปทำเลยคับ
ถ้าเค้าไม่ลดราคาให้  ก้หาเจ้าอื่น  มีเยอะแยะครับ
เอาที่หาตัวคนด่าได้  ไม่ใช่ พนง.รับจ้างชั่วคราว

ออฟไลน์ breezent

• Newbie
  • *
ผมโทรไปตามอีกรอบละครับ เจ้าหน้าที่รับสายติดต่อฝ่ายบัญชีให้ บอกว่าจะขอคืนเป็นเช็ค โดยส่งไปรษณีย์ให้ในวันศุกร์นี้ ต้องให้ทวง  >:(