ผู้เขียน หัวข้อ: นักศึกษาขับ Nissan 350z ฝ่าสายฝนชนเสาไฟฟ้าที่นครปฐมดับคาที่  (อ่าน 37551 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member

นักศึกษา ม.เกษตรซิ่งเก๋งฝ่าสายฝนชนเสาไฟเกาะกลางถนนดับ
โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์    13 สิงหาคม 2556 14:03 น.

นครปฐม - นักศึกษามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน นครปฐม ซิ่งเก๋งฝ่าสายฝนชนเสาไฟเกาะกลางถนนเพชรเกษมดับ

วันนี้ (13 ส.ค.) เมื่อเวลา 00.35 น. เจ้าหน้าตำรวจ สภ.สามควายเผือก อ.เมือง จ.นครปฐม ได้รับแจ้งมีอุบัติเหตุรถยนต์เก่งพุ่งชนเสาไฟฟ้า และมีผู้เสียชีวิตติดอยู่ภายในรถที่บนถนนเพชรเกษม ฝั่งขาเข้าตัวเมืองนครปฐม หน้าร้านนครยนต์การยาง ตรงข้ามกับศูนย์โตโยต้า สาขานครปฐม จึงรุดไปตรวจสอบ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่หน่วยกู้ชีพมูลนิธิสุขศาลานุเคราะห์นครปฐม

เมื่อไปถึงที่เกิดเหตุเป็นช่วงที่กำลังมีฝนตำลงมาอย่างหนัก เจ้าหน้าที่พบรถยนต์เก๋งยี่ห้อนิสสัน สปอร์ต รุ่น 350z สีเหลืองฝากระโปรงหน้าสีดำ แต่งซิ่ง หมายเลขทะเบียน ฆผ 4668 กรุงเทพ จอดอยู่บนเกาะกลางถนน สภาพรถที่ประตูฝั่งคนขับมีรอยปะทะชนอย่างแรงจนยุบไปถึงคนขับ โดยหัวรถหันขวางกับถนน หันหน้าไปทางเลนฝั่งขาเข้า กทม. ถัดไปพบเสาไฟฟ้าเหล็กล้มอยู่ 1 ต้น และมีศพผู้ขับขี่ติดอยู่ภายใน เจ้าหน้าที่ต้องใช้เครื่องตัดถ่างงัดร่างออกมานานกว่า 20 นาที จึงสามารถงัดร่างออกมาได้ ทราบชื่อต่อมา คือ นายธงชัย ตั้งอนุรัตน์ อายุ 18 ปี สภาพศพนั่งอยู่บนที่นั่งคนขับ มีบาดแผลบริเวณเบ้าตาขวา และศีรษะ สวมเสื้อสีเทาดำ กางเกงขายางสีเทา มีเข็มชัดยี่ห้อหลุยส์วิตตอง ภายในตัวพบเงินสด 5,140 บาท และบัตรนักศึกษามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน

จากการตรวจสอบพบว่า บริเวณดังกล่าวมีฝนตกลงมาก่อนหน้าตั้งแต่ช่วงหัวค่ำ ทำให้ถนนลื่น ผู้ตายน่าจะขับรถมาด้วยความเร็ว เมื่อถึงที่เกิดเหตุอาจจะมาเจอแอ่งน้ำบนถนนทำให้รถเสียการทรงตัว จึงทำให้รถหมุนขึ้นปีนเกาะกลางขึ้นไปขนกับเสาไฟฟ้าอย่างแรงจนเลาไฟฟ้าล้มลง ส่วนรถได้จอดแน่นิ่งอยู่บนเกาะกลาง หรือไม่ผู้เสียชีวิตน่าจะหลับใน ประกอบกับถนนลื่นจึงได้เหยียบเบรกกะทันหันจึงได้เกิดการเสียหลักจนเกิดอุบัติเหตุดังกล่าว ซึ่งจะมีการสอบสวนสาเหตุที่แท้จริงอีกครั้งหนึ่ง ก่อนจะส่งศพไปชันสูตรเพื่อทราบสาเหตุการเสียชีวิต และส่งให้ญาติดำเนินการประกอบพิธีทางศาสนาต่อไป

http://manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9560000100394

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
R.I.P เสียใจกับขอบครัวน้องเค้าด้วย
แต่อย่างว่า อายุแค่นี้นี่วัยคะนองเลยนะ ประสบการณ์การขับขี่ก็คงมีไม่มาก
เป็นผมคงไม่ให้ขับรถแบบนี้เด็ดขาด
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

GreenG

• บุคคลทั่วไป
RIP ครับ  ;)

แต่แปลกนะครับ พ่อแม่สมัยนี้ซื้อรถแพงๆ ให้ลูกเยอะจัง

สมัยผมนะกว่าจะได้สามห่วงเก่าๆ ต้องรอตั้งปี 3 นะครับ
ซิ่งไม่ออกเลยติดนิสัยขับเรื่อยๆ เลย

มาคิดๆ ดูก็ดีนะ ตอนนั้นได้รถห่วยๆ อืดๆ แบบนี้ ไม่งั้นก็คงคะนองเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2013, 11:31:30 โดย GreenG »

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
เห็นเพื่อนเขาบอกว่า น้องเขากลับไปหาแม่ในวันแม่ น่ะครับ แล้วจะกลับมาสอบ

อายุ ยังน้อย ประสบการณ์คงไม่มาก พอเจอถนนเปียกๆบวกรถแรง เลยพลาด

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ Monn

R.I.P. ครับ

จริงครับ แปลกใจมาก พ่อแม่สมัยนี้ ให้ลูกเกินตัวไปหน่อย เด็ก ประสบการณ์ยังไม่พร้อมจะรองรับการขับขี่แรงๆ แบบนี้ เสียใจแทนครอบครัวจริงๆ ครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
RIP ครับ

เข้าตรงตัวพอดีเลย ถ้าเลยไปหน่อยก็รอดแล้ว
N/A  

ออฟไลน์ JackFrost

• Newbie
  • *
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เห็นภาพนี้แล้วนึกถึงเมื่อวานประมาณ 2 ทุ่ม ฝนตกหนัก

เหยียบมิด จะรีบกลับไปดู ละครแค้นเสน่ห์หา เกือบชนตูด CR-V เบรคเกือบไม่ทัน ใจหายวาบ จักแร้เปียกเลย ตื่นเต้น

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ไม่ใช่สมัยนี้หรอกครับ เป็นมานานแล้ว เมื่อสัก20ปีก่อน รุ่นน้องตอนมัธยมผมก็แหกโค้งด้วย Supra

ออฟไลน์ redsun

รถแรงกับวัยรุ่นผมรู้สึกว่าเสี่ยงยังไงบอกไม่ถูก
น้องเค้าไม่มีโอกาสเก็บประสบการณ์ไปแก้ไข
อุบัติเหตุครั้งนี้ร้ายแรงถึงชีวิต

ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ
RIP ครับ

ออฟไลน์ r0okiEz

R.I.P ครับ
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ <Sportivo>

• Full Member
รถเบาๆแรงๆเหินน้ำนี่น่ากลัวมาก แล้วยิ่งเดี๋ยวนี้ชอบเอาแบริเออร์คอนกรีตมากั้นริมถนนด้านขวาไว้ แทนที่น้ำฝนตกมาจะระบายเร็วดันมาขังไว้เป็นแอ่ง วิ่งชิดขวามาเร็วๆนี่มีเสียวแน่นอน ถ้าหลุดก็มีแท่งคอนกรีตหรือเสาไฟรอรับอยู่อีกเสียด้วย  ???

ออฟไลน์ RERFz

อยากรู้มากครับ ว่าผู้เสียชีวิตเป็นคน จังหวัดไหน
เห็นมีแต่คนเม้นท์ว่า เป็นคนดี กลับไปไหว้แม่
สงสัยว่า ทำไมมีสอบ ไม่รีบกลับแต่หัววัน ไปพักผ่อน

ขอมองในแง่ร้ายแบบเลวๆว่า...
กลับไปไหว้แม่หรือขอตังค์แม่ ดูจากภาพข่าวแล้ว(มองแบบโคตรไบแอส)
เพิ่งอายุ 18 ขับรถขนาดนี้ คงโดยสปอยมาเยอะเหมือนกัน

ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้สูญเสียด้วย
ยังเคราะห์ดีที่ไม่ประสบเหตุต่อเนื่อง จนทำให้ผู้อ่านบาดเจ็บหรือเสียชีวิตมากกว่านี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แสดงความเสียใจด้วยครับ

ส่วนเรื่องอื่นผมไม่ขอพูดละกัน เพราะไม่รู้อะไรเกี่ยวกับตัวเค้า

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
อยากรู้มากครับ ว่าผู้เสียชีวิตเป็นคน จังหวัดไหน
เห็นมีแต่คนเม้นท์ว่า เป็นคนดี กลับไปไหว้แม่
สงสัยว่า ทำไมมีสอบ ไม่รีบกลับแต่หัววัน ไปพักผ่อน

กลับไปไหว้แม่หรือขอตังค์แม่ ดูจากภาพข่าวแล้ว(มองแบบโคตรไบแอส)
เพิ่งอายุ 18 ขับรถขนาดนี้ คงโดยสปอยมาเยอะเหมือนกัน

ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้สูญเสียด้วย
ยังเคราะห์ดีที่ไม่ประสบเหตุต่อเนื่อง จนทำให้ผู้อ่านบาดเจ็บหรือเสียชีวิตมากกว่านี้

สุดยอดครับ ขนาดคนตายไปแล้วพี่ยังไม่เว้น
N/A  

ออฟไลน์ Mon8118

R.I.P ครับ ช่วงหน้าฝนขับรถระวังๆกันด้วยนะครับ
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ tada

ออฟไลน์ Scarecrowman

แสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องเค้าด้วยครับ
ผมสังเกตุเห็นล้อแม๊ก ก้านขาดทีเดียวสงสัยจะชนแรงมาก นึกไปถึงยางไม่รู้เป็นยางแบบไหนครับ วิ่งเร็วๆ แล้วไปเจอน้ำอาจจะไม่เกาะ ถนนเท่าที่ควร

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
รถคุณหรือเปล่าครับ ที่พังไป?
เสาไฟฟ้าคุณใช่ไหมครับ ที่ล้ม?
เงินคุณไหมครับที่เขาพบหรือได้มา?
ชีวิตคุณหรือเปล่าครับที่สูญเสียไป?
...
เขาจะใช้ชีวิตแบบไหน เป็นเรื่องส่วนตัวครับ
ไม่ควรไปวิจารณ์แบบนั้นนะครับ
ให้เกียรติ แก่ผู้เสียชีวิตบ้าง
...
ดูให้เป็นอุธาหรณ์ เตือนตัวเอง

ออฟไลน์ Asaki

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

คนตายไปแล้วครับครับ มองโลกในแง่ดีดีกว่าครับ มองในแง่เลวร้ายไม่มีใครชอบหรอกครับ เราควรให้เกียรติน้องเค้านะครับ ไม่ใช่มานั่งวิจารณ์ว่าเค้าเป็นงู้นงี้ ไปขอตังใครมา ไปทำไรมา เพราะมันไม่ใช่เรื่องของเราครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2013, 11:38:27 โดย Kittitouch Tan »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ ceberos

ต่างคนต่างความคิดครับ งั้นพวกเรามาขับรถซิ่งปาดหน้ากันเถอะเกิดเหตุไม่มีใครสรรเสิญเราแบบ Civic   เราต้องอบรมสั่งสอนคนรุ่นปัจจุบันและรุ่นหลังฮะว่าอย่าขับซิ่งโชว์มนุษย์และผู้คน จงใช้ชีวิตอยู่ในความไม่ประมาท ทุกวันนี้ผมเห็นไฟแดง กดกันจังเดี๋ยวก็เจอกัน 4แยกหน้าเหมือนเดิม :D ระวังมองไม่เห็นคนข้ามทางม้าลายบ้างนะค้าบ

ออฟไลน์ O_o"

เสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ RERFz

งั้นขออภัยแล้วกันนะครับที่กล่าวไปเช่นนั้น ต่อผู้เสียชีวิต  :'( :'( :'(

มันเป็นแค่ความรู้สึกอีกบางแง่มุมที่อยากแสดงทรรศนะบ้าง  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ nemesis

รู่ว่าถนนเป็นแอ่งน้ำ แล้วหน่วยงานที่รับผิดชอบคิดจะแก้ไขบ้างไหม ถนนทั่วประเทศมีสภาพอย่างนี้เยอะ
ผมคิดว่ามาตรฐานของถนนบ้านเรามีป้ญหา ไม่มีการแก้ไขให้ปลอดภัยขึ้น
งบประมาณก็มีอยู่ น่าจะใช้อย่างมีประสิทธิภาพบ้าง ปรับปรุงเฉพาะเส้นหลักที่รถวิ่งเร็วแน่ๆก่อนก็ได้

ถึงขับไม่เร็วก็อาจเกิดอุบัติเหตุได้เหมือนกัน ถ้าเป็นแอ่งน้ำแบบนี้

ออฟไลน์ CookiE

ถ้าให้เกียรติผู้ตายจริง ก็ควรลบข่าวออกไปครับ

แต่ส่วนตัวคิดว่า ขับเร็วแน่นอน เพราะถ้าขับ 60 80 มันไม่ขนาดนี้หรอก คนเราจะขับเร็วขนาดไหน แต่ฝนตกถ้ามีประสบการณ์และไม่คึกควรจะเบารถ

ยามพื้นแห้งผมก็ขับเร็ว แต่ฝนตกผมขับไม่เกิน 60 มากสุด 80 แล้วยิ่ง 350z ขนาดพื้นแห้ง ๆ ยังมีล้อฟรีทิ้งได้ เพราะฉะนั้นถ้าฝนตกแล้วเหยียบนิดนึงก็ไปแล้ว

อีกประการชนตอนเที่ยงคืน จะมาบอกว่ากลับไปไหว้แม่แล้วรีบกลับไปสอบ ผมว่ามันไม่ใช่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Ceberos ครับ

ไม่ต้องประชดประชันก็ได้มั้ง ทำเพื่อ?
ประโยคหลังหนะโอเค แต่ประโยคแรก เขียนมาทำไมให้ตัวเองถูกมองติดลบแบบนั้น?

--------------------------------------

คุณ RERFz  ครับ

คุณจะมองในแง่ร้ายในลักษณะนี้ กับคนที่ตายแล้วไปเพื่ออะไร?
มองแล้วได้อะไร? เพื่อให้ ได้ "มโนกรรม"เข้ามาหาตัวคุณเองเพิ่ม ?

ถ้าคุณจะเขียนแบบนี้ เรียนเชิญที่พันทิบครับ ไม่ใช่ที่นี่...

ขอโทษที่จะต้องพูดกันแรงๆขนาดนี้

คนที่เสียชีวิตไปแล้ว เขาควรจะไปในภพภูมิอันเป็นผลจากการกระทำของเขา
ทั้งกรรมดี และกรรมไม่ดี ไม่ใช่หน้าที่ของเรา ที่จะต้องไปตัดสินใครเขา

เราไม่ใช่ศาล และเราจะไม่มีทางเป็นศาล ไปตัดสินใครเขาทั้งสิ้น

อย่ามองแต่ในฐานะผู้ที่อยู่ห่างเหตุการณ์ แล้วนึกจะคอมเมนท์อะไรก็ว่าไปตามใจคุณ

แต่...ใจเขาใจเรากันบ้างเถอะ ทุกวันนี้ สังคมไทย มันป่วยมามากพอแล้ว!!

--------------------------------------

คุณ CookiE

งั้นถ้าให้เกียรติผู้ตายจริง เราคงไม่ต้องทำข่าวอาชญากรรม กันเลยดีกว่าครับ

ไม่ต้องขาย หนังสือพิมพ์กันเลย ไทยรัฐ เดลินิวส์ ข่าวสด คมช้ดลึก ไม่ต้องพิมพ์ขาย
ออกกฎหมายห้ามกันไปเลย

ความจริง เมืองนอก การนำเสนอข่าวลักษณะนี้
ในญี่ปุ่น - เสนอแค่ เหตุที่เกิด ปิดบังชื่อผู้ก่อเหตุ และผู้ได้รับผลกระทบหากเสียชีวิต
สหรัฐฯ / แคนาดา ถ้าไม่ใช่เรื่องใหญ่ ก็ไม่ระบุชื่อ แต่ถ้าเป็นเรื่องใหญ่ อื้อฉาว ค่อยระบุชื่อ

แล้วเราจะไปหาความจริงกันทำไม ว่าในวันเกิดเหตุ เขาจะรีบไปไหน?

มันใช่ธุระอะไรของผม ของเรา ทุกคน ในเวบนี้ กันหรือเปล่า?

ในเมื่อจุดประสงค์ เจ้าของกระทู้ ต้องการนำมาให้ดู เพื่อเตือนสติ เราในฐานะ คนใช้รถใช้ถนน
ก็ขอรบกวนว่า อ่านแล้ว ระลึกไว้ นั่นคือน่าจะเพียงพอแล้ว

เว้นเสียแต่ว่า ผู้จากไป จะไปก่อกรรมทำชั่วอะไร ซึ่งเราไม่รู้ และไม่ใช่เรื่องที่เราจะต้องไปรู้ อันนั้น
ก็เท่ากับว่า เขาได้่รับการลงโทษแล้ว

ดังนั้น ดูเป็นอุทาหกรณ์ กันไว้ ระลึกไว้ เตือนสติตัวเองตอนขับรถ พอแล้วครับ

---------------------------------------------

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้จากไป ไว้ ณ ที่นี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2013, 12:33:51 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ถ้าจะให้ดี ข่าวแบบนี้ ไม่ต้องเอามาลงก็ได้ครับ

มันไม่เกิดประโยชน์เท่าไหร่

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ถ้าจะให้ดี ข่าวแบบนี้ ไม่ต้องเอามาลงก็ได้ครับ

มันไม่เกิดประโยชน์เท่าไหร่
Like เลยผมเห็นด้วยกระทู้จะพากินมาม่า

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
350 Z เป็นหนึ่งในรถในฝันที่ผมชอบเป็นการส่วนตัวมากๆเลยคับ ชอบในบอดี้ของมันที่ดูสปอร์ตมากๆขนาดผมเป็นสาวกมาสด้าผมยังยอมรับว่าชอบเจ้าตัวนี้มากกว่า  RX7-8 เลยคับ แต่ผมเคยอ่านข่าวเล็กประมาณสองสามปีมาแล้วนะไม่แน่ใจว่าใช่ที่นี่หรือเปล่าบอกว่า 350Z เป็นหนึ่งในรถที่ได้คะแนนความปลอดภัยต่ำมากและเป็นรถที่เสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุสูงในลำดับท๊อปไฟว์เลยคับ เแพาะในสหรัฐฯนะคับ ผมยังงงและไม่ค่อยเชื่อเลยว่าทำไมมันเป็นเช่นนั้น แต่ข่าวนั้นก็นานมาแล้วคับ สำหรับข่าวนี้ก้ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ อ้อ ผมว่าข่าวผู้จัดการน่าจะระบุเวลาผิดนะคับ เพราะในข่าวบอก 14.30 แล้วทำไมในภาพข่าวถึงมืดขนาดนั้นคับ ผมว่าน่าจะเป็น 02.30 หรือเปล่า หรือไม่งั้นก็แสดงว่าเกิดเหตุตอนบ่ายแล้วกู้ซากรถไม่ได้จนถึงกลางคืนเลยหรือฮะ  :-\